ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Paracetamol 500mg có tác dụng giảm đau hạ sốt,đau dây thần kinh

Shop

Thuốc Paracetamol 500mg có tác dụng giảm đau hạ sốt,đau dây thần kinh

Thuốc Paracetamol 500mg có tác dụng giảm đau hạ sốt,đau dây thần kinh

631 10/01/2018 bởi Dược Sĩ Lưu Văn Hoàng

Mã : A1431 (Còn hàng)

Điểm thường : 0

Giá : 20,000 vnđ (1$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

HOẠT CHẤT

Paracetamol………………………………………..500mg

THÀNH PHẦN

Paracetamol………………………………………..500mg

Tá dược vừa đủ …………………………………1 viên

(Tinh bột sắn, Talc, Gelatin, Methyl hydroxybenzoate, Propyl hydroxybenzoate, Pregelatinized starch, Magnesium stearate, Sodium starch glycolate, Ethanol 96%).

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

– Giảm đau trong các trường hợp: đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương, đau lưng, đau bụng kinh, đau răng, nhổ răng,…

– Hạ sốt ở người bị sốt do cảm cúm, viêm nhiễm.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 – 2 viên/lần, ngày 3 lần. Không quá 6 viên/ngày.

– Trẻ em trên 6 – 12 tuổi: uống 1/2 – 1 viên/lần, ngày 2 – 4 lần. Không quá 4 viên/ngày.

– Trẻ em từ 3 – 6 tuổi: uống 1/2 viên/lần, ngày 2 – 4 lần. Không quá 2 viên/ngày.

– Hoặc dùng theo chỉ dẫn của bác sỹ.

Khoảng cách giữa các lần dùng thuốc tối thiểu là 4 giờ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

– Mẫn cảm với Paracetamol.

– Suy gan nặng.

– Thiếu men Glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

– Buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày,...

– Hiếm gặp các phản ứng dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay. Ngưng dùng thuốc khi thấy xuất hiện các biểu hiện này.

– Vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu.

– Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan.

Thông báo cho bác sỹ hoặc dược sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén

NHÀ SẢN XUẤT

Công ty cổ phần dược trung ương Mediplantex


Copy ghi nguồn: Trungtamthuoc.com

Link bài viết: Paracetamol Tab.500mg

thuốc tương tự  Paracetamol 500mg

20000
A1431

Bình chọn sản phẩm Paracetamol Tab.500mg

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)
BỆNH MẮT HỘT

BỆNH MẮT HỘT

bệnh mắt hột (trachoma) là một bệnh viêm mạn tính của kết mạc và giác mạc. tác nhân gây bệnh là chlammydia trachomatis. trong giai đoạn hoạt tính, bệnh thể hiện đặc trưng bằng sự có mặt của hột, kèm theo thâm nhiễm tỏa lan mạch, phì đại nhú ở kết mạc và sự phát triển các mạch máu trên giác mạc.

CƠN TÍM

CƠN TÍM

cơn tím là hiện tượng khó thở dữ dội và tím tái thường xảy ra ở trẻ 2 tháng đến 12 tuổi bị bệnh tim bẩm sinh tím, đặc biệt là tứ chứng fallot và hẹp động mạch phổi nặng. bệnh diễn tiến nặng với toan máu, co giật, tai biến mạch máu não và có thể tử vong.

BƯỚU GIÁP ĐƠN THUẦN

BƯỚU GIÁP ĐƠN THUẦN

bệnh được mô tả 2700 năm trước công nguyên ở trung quốc. bướu giáp đơn thuần hoặc bướu giáp không độc còn được gọi là bướu giáp bình giáp, được định nghĩa là tình trạng tuyến giáp lớn nhưng không kèm suy giáp hay cường giáp, không bị viêm hoặc u. tên gọi bướu giáp đơn thuần.

Tâm thần phân liệt: nguyên nhân, triệu chứng và điều trị

Tâm thần phân liệt: nguyên nhân, triệu chứng và điều trị

tâm thần phân liệt (ttpl) là một bệnh loạn tâm thần nặng, tiến triển từ từ, căn nguyên hiện chưa rõ, có nhiều thể lâm sàng khác nhau. bệnh tác động xấu làm suy giảm và rối loạn khả năng tư duy, cảm xúc, hành vi và các chức năng xã hội và nghề nghiệp.

Giỏ hàng: 0