ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Paracetamol A.T - Thuốc hạ sốt, giảm đau giá bao nhiêu tiền?

Shop

Paracetamol A.T - Thuốc hạ sốt, giảm đau giá bao nhiêu tiền? có tác dụng gì?

Paracetamol A.T - Thuốc hạ sốt, giảm đau giá bao nhiêu tiền? có tác dụng gì?

609 03/07/2018 bởi Dược Sĩ Lưu Văn Hoàng

Mã : T110 (Còn hàng)

Điểm thường : 0

Giá : Liên hệ

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng


Tóm tắt Paracetamol A.T [ẩn hiện]


CHI TIẾT

Paracetamol A.T có thành phần Paracetamol 500mg/viên có tác dụng giảm đau trong các trường hợp đau vừa và đau nhẹ, hạ sốt đối với mọi nguyên nhân. Trungtamthuoc chia sẻ bài viết về thông tin thuốc bao gồm thành phần, tác dụng, chỉ định, cách sử dụng và các lưu ý khi sử dụng thuốc.

Thành phần

Paracetamol………………………………………..500mg
 

Tác dụng

Paracetamol là thuốc giảm đau, hạ sốt, không gây nghiện. Thuốc có tác dụng do làm tăng ngưỡng chịu đau ở các chứng nhức đầu, đau cơ, đau khớp và các triệu chứng khó chịu khi bị cảm cúm.

Chỉ định

- Được dùng trong giảm đau từ nhẹ đến vừa, hạ sốt.

Giảm đau : Giảm đau nhẹ, làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Không có tác dụng điều trị thấp khớp.

Hạ sốt : Paracetamol được dùng để giảm thân nhiệt khi hạ sốt. Tuy vậy, cần thận trọng vì có thể làm che lấp dấu hiệu của bệnh khi dùng thuốc.

Hướng dẫn sử dụng

- Trẻ em có độ tuổi từ 6 – 12 tuổi: uống 1 viên/lần

- Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn: sử dụng từ 1 – 2viên/lần, thời gian giãn cách của mỗi lần uống thuốc là từ 4 – 6 giờ.

Chống chỉ định

– Mẫn cảm với Paracetamol. 
Suy gan nặng
– Thiếu men Glucose– 6– phosphate dehydrogenase.

Tác dụng phụ

– Buồn nôn, nôn, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày,... 
– Hiếm gặp các phản ứng dị ứng như ban đỏ, nổi mề đay. Ngưng dùng thuốc khi thấy xuất hiện các biểu hiện này. 
– Vài trường hợp hiếm thấy giảm tiểu cầu. 
– Dùng liều cao và kéo dài có thể gây tổn thương ở gan. 
Thông báo cho bác sỹ hoặc dược sỹ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc. 
 

Thận trọng

– Tránh uống rượu khi dùng thuốc. 
– Thận trọng khi sử dụng Paracetamol cho người suy gan, suy thận. 
– Thuốc có chứa Paracetamol, không được dùng cùng lúc với bất kỳ thuốc nào khác có chứa Paracetamol. 
– Không được tự ý sử dụng Paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có sự theo dõi của bác sỹ. 

– Phụ nữ mang thai: chỉ dùng Paracetamol khi thật cần thiết, tránh sử dụng thuốc vào 3 tháng cuối thai kì.
– Phụ nữ đang cho con bú: không thấy có tác dụng không mong muốn trên trẻ bú mẹ khi người mẹ dùng Paracetamol.

Tương tác

– Isoniazid, rượu, các thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturate, Carbamazepine) có thể làm gia tăng nguy cơ độc gan gây bởi Paracetamol. 
– Dùng chung Phenothiazine với Paracetamol có thể dẫn đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng. 
– Metoclopramide có thể làm gia tăng sự hấp thu của Paracetamol. 


Quá liều và xử trí


- Quá liều Paracetamol gây tổn thương gan ở người lớn khi uống liều từ 10g trở lên.

- Trong 24 giờ đầu sau khi uống quá liều Paracetamol sẽ có triệu chứng : tím tái, buồn nôn, ói, biếng ăn và đau bụng. Những thương tổn về gan có thể thấy rõ sau khi uống khoảng 12 - 48 giờ, transaminase và bilirubin tăng. Trường hợp ngộ độc cấp, những tổn thương về gan có thể gây tổn thương não, hôn mê và dẫn đến tử vong. Những tổn thương ở thận cũng có thể xảy ra ngay cả khi chưa có những tổn thương về gan.

- Chuẩn đoán sớm rất quan trọng trong điều trị quá liều Paracetamol. Có những phương pháp xác định nhanh nồng độ thuốc trong huyết tương. Tuy vậy, không được trì hoãn điều trị trong khi chờ kết quả xét nghiệm nếu bệnh sử gợi ý là quá liều nặng. Khi nhiễm độc nặng, điều quan trọng là phải hỗ trợ điều trị tích cực. Cần rửa dạ dày trong mọi trường hợp, tốt nhất trong vòng 4 giờ sau khi uống.

.

Bảo quản

– Nơi khô, nhiệt độ không quá 30oC, tránh ánh sáng.

Đóng gói

Hộp 2 vỉ x10 viên giá

Hộp 3 vỉ x10 viên giá

Hộp 5 vỉ x10 viên giá

Hộp 10 vỉ x10 viên giá

NHÀ SẢN XUẤT:

Công ty cổ phần Dược phẩm An Thiên – An Thien Pharma

Sản phẩm tương tự:

Paracetamol 500mg DHG

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol A.T như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Paracetamol A.T (Paracetamol A.T - Thuốc hạ sốt, giảm đau giá bao nhiêu tiền? có tác dụng gì?)

0
T110

Bình chọn sản phẩm Paracetamol A.T

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)

Giỏ hàng: 0