ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi
  1. Trang chủ
  2. Danh Bạ Thuốc
  3. Thuốc hạ sốt, giảm đau
  4. Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

1786 11/07/2018 bởi Dược Sĩ Lưu Văn Hoàng

Điểm thường của Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com là 0

Mã : T150 (Còn hàng)

Giá : 15,000 vnđ

(1$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng


Tóm tắt Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com [ẩn hiện]


CHI TIẾT

HOẠT CHẤT của Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

paracetamol

Paracetamol A.T 250 sac có thành phần chính là paracetamol với hàm lượng 250 mg / 3 g. Thuốc thuộc nhóm giảm đau hạ sốt không steroid.

THÀNH PHẦN

Paracetamol ……………….. 250mg

Tá dược vừa đủ

TÁC DỤNG

Paracetamol (acetaminophen) là thuốc giảm đau hạ sốt được dùng phổ biến hiện nay, ít hoặc không có tác dụng chống viêm như aspirin.

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường do thuốc tác động lên vùng dưới đồi gây hạ nhiệt theo cơ chế giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên sau đó tỏa nhiệt cơ thể.

CHỈ ĐỊNH

Chỉ định trong giảm đau tạm thời những chứng đau từ nhẹ đến vừa  như:  đau đầu, đau răng, đau bụng kinh,..  thuốc không dùng để giảm đau nội tạng.

Hạ sốt

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Những người mẫn cảm với paracetamol và bất cứ thành phần nào của thuốc

Những người thiếu hụt men glucose - 6 – phosphat dehydrogenase.

Những người bệnh gan.

THẬN TRỌNG

Không dùng cùng lúc với các chế phẩm có chứa paracetamol.

TÁC DỤNG PHỤ

Một số phản ứng mẫn cảm bao gồm: phát ban, sần ngứa, mề đay.

Trên gan: gây tổn thương tế bào gan.

 Ít gặp như phù thanh quản, phù mạch, những phản ứng tương tự phản ứng phản vệ.

TƯƠNG TÁC THUỐC

Paracetamol khi dùng kéo dài làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

Những người nghiện rượu có thể tăng nguy cơ độc gan của paracetamol.

QUÁ LIỀU XỬ  TRÍ

Tổn thương gan có thể xảy ra ở người trưởng thành nếu uống  ≥ 10g paracetamol. Với những bệnh nhân có nguy cơ, tổn thương xảy ra khi uống ≥ 5g.

Các yếu tố rủi ro:

Những bệnh nhân:

  •  Được điều trị lâu dài với carbamazepine, phenobarbitone, phenytoin, primidone, rifampicin, St John's Wort hoặc các loại thuốc khác giảm men gan.
  •  Thường xuyên tiêu thụ ethanol vượt quá số tiền được đề nghị
  • Những người có lượng glutathion ít hơn người bình thường. ví dụ:  kém ăn, xơ nang, nhiễm HIV, đói, suy nhược.

Triệu chứng:

Các triệu chứng của quá liều paracetamol trong 24 giờ đầu tiên là buồn ngủ, buồn nôn, nôn, biếng ăn và đau bụng. Tổn thương gan có thể trở nên rõ ràng 12 đến 48 giờ sau khi uống. Bất thường chuyển hóa glucose và nhiễm toan chuyển hóa có thể xảy ra. Trong ngộ độc nặng, suy gan có thể tiến triển đến bệnh não - gan, xuất huyết, hạ đường huyết, phù não, và tử vong. Suy thận cấp tính với hoại tử ống thận cấp tính, xuất hiện các triệu chứng đau loét, tiểu máu và protein niệu, có thể phát triển khi không có tổn thương gan nặng.

Xử trí

Bệnh nhân quá liều cần được điều trị càng sớm càng tốt.

Điều trị bằng than hoạt tính nên được xem xét nếu quá liều sau uống trong vòng 1 giờ. Nồng độ paracetamol trong huyết tương nên được đo sau 4 giờ hoặc sau khi uống.

 Việc điều trị bằng N-acetylcystein có thể được sử dụng đến 24 giờ sau khi uống paracetamol, tuy nhiên, hiệu quả bảo vệ tối đa đạt được sau 8 giờ sau khi uống. Hiệu quả của thuốc giải độc giảm mạnh sau thời gian này. Nếu được yêu cầu bệnh nhân nên được tiêm tĩnh mạch N-acetylcystein. Nếu bệnh nhân không nôn, uống methionine có thể được dùng.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 gói x 3g giá 20.000 vnđ

Hộp 20 gói x 3g giá 40.000 vnđ

Hộp 30 gói x 3g giá 60.000 vnđ

Hộp 50 gói x 3g giá 100.000 vnđ

NHÀ SẢN XUẤT

CÔNG TY CPCP AN THIÊN

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol A.T

Paracetamol Tab.500mg

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml 

Paracetamol Inf.1g/100ml


Hình Ảnh của Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

paracetamol at 250 sac 044

paracetamol at 250 sac 044

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com (Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com)

15000
T150

Bình chọn sản phẩm Paracetamol A.T 250 sac / Giảm đau hạ sốt NSAID / trungtamthuoc.com

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0