ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Paracetamol 500mg N.An

Thuốc Paracetamol 500mg N.An - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

1813 31/05/2017 bởi Dược sĩ Vũ Thu Huyền

Mã : M5616 (Còn hàng)

Giá : Liên hệ

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau và hạ sốt. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những thông tin cơ bản và một số vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Paracetamol 500mg N.An.

HOẠT CHẤT của Paracetamol 500mg N.An

Paracetamol

THÀNH PHẦN của Paracetamol 500mg N.An

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt – giảm đau

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm Paracetamol có hàm lượng 500mg; Avicel hàm lượng 60mg; PVA hàm lượng10mg; Magnesi stearat hàm lượng 5mg; Talc hàm lượng 5mg và các tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén dài.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH của Paracetamol 500mg N.An

Tác dụng của thuốc Paracetamol 500mg N.An

  • Thành phần Paracetamol trong thuốc có tác dụng giúp giảm đau, hạ thân nhiệt ở người sốt được dùng trong các trường hợp sốt.
  • Thuốc không làm hạ thân nhiệt ở người bình thường, do vậy có thể dùng paracetamol trong các trường hợp đau đầu, nhức đầu.
  • Thuốc không có tác dụng chống viêm.

Chỉ định

Thuốc Paracetamol 500mg N.An được chỉ định trong điều trị các triệu chứng đau, sốt mức độ nhẹ đến trung bình.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG của Paracetamol 500mg N.An

Liều dùng

Liều dùng được nhà sản xuất khuyến cáo cụ thể như sau :

  • Đối với người lớn: nên uống từ 1 đến 2 viên mỗi lần. Liều tối đa cho 1 ngày là 4g (tức 8 viên).

  • Đối với trẻ em: mỗi lần uống 1 viên. 1 ngày uống từ 1 đến 3 lần.

  • Các lần uống thuốc liên tiếp nên cách nhau từ 4 đến 6 giờ.

  • Với bệnh nhân suy thận, khoảng cách giữa các lần uống thuốc nên kéo dài gấp đôi (8 giờ).

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được dùng đường uống do được bào chế ở dạng viên nén dài.

Việc tuân thủ đúng liều lượng và cách dùng thuốc trong thời gian sử dụng là cần thiết để đạt được hiệu quả điều trị như mong muốn, tránh tự ý điều chỉnh liều thuốc khi chưa có chỉ định cụ thể của bác sĩ.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH của Paracetamol 500mg N.An

Tuyệt đối không sử dụng thuốc cho các trường hợp bệnh nhân dị ứng hoặc mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Không dùng thuốc cho bệnh nhân thiếu máu, bệnh nhân có bệnh tim, phổi, thận.

Bệnh nhân suy giảm chức năng gan hoặc bệnh nhân có thiếu hụt men G6DP không được sử dụng thuốc.

TÁC DỤNG PHỤ của Paracetamol 500mg N.An

Một số tác dụng không mong muốn của thuốc đã được ghi nhận trên bệnh nhân trong quá trình sử dụng bao gồm :

  • Ban da, dị ứng, nổi mề đay, có thể kèm sốt và tổn thương niêm mạc.

  • Thiếu máu, giảm tiểu cầu hoặc giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu trung tính.

Trường hợp bệnh nhân gặp bất cứ dấu hiệu nào đã kể trên hoặc các biểu hiện lạ trên cơ thể nghi ngờ do tác dụng phụ của thuốc, báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn để được tham khảo cách xử trí đúng nhất.

TƯƠNG TÁC THUỐC của Paracetamol 500mg N.An

Thuốc Paracetamol 500mg N.An có thể gây ra 1 số tương tác thuốc như sau :

  • Tương tác với rượu ở bệnh nhân uống rượu nhiều: có thể gây tăng nguy cơ gây độc trên gan

  • Dùng đồng thời Paracetamol với thuốc chống co giật có thể gây tăng độc tính trên gan của Paracetamol

  • Bệnh nhân dùng Paracetamol cùng với Phenothiazin có thể gây hạ sốt nghiêm trọng

  • Paracetamol làm tăng tác dụng chống đông của Coumarin và Indanzon khi dùng trong thời gian dài

Để hạn chế tối đa các tương tác không mong muốn, bệnh nhân nên nói với bác sĩ về các sản phẩm hoặc thuốc dùng cùng, để được điều chỉnh liều hoặc thay đổi thời gian sử dụng thuốc hợp lý và an toàn.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG của Paracetamol 500mg N.An

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Một số vấn đề bệnh nhân cần chú ý trong quá trình dùng thuốc như sau :

  • Liều điều trị của Paracetamol không độc, tuy nhiên bệnh nhân nên lưu ý không dùng quá liều thuốc.

  • Hạn chế uống rượu khi dùng thuốc, thận trọng dùng kéo dài gây độc cho gan.

  • Thận trọng khi dùng Paracetamol cho bệnh nhân có thiếu máu từ trước.

  • Nếu muốn ngừng sử dụng thuốc, thông báo cho bác sĩ để được hướng dẫn ngưng thuốc an toàn. Việc ngừng thuốc đột ngột có thể gây ra những tác động không đáng có và có thể nguy hiểm đối với bệnh nhân.

Bảo quản

  • Nhiệt độ bảo quản không quá 30 độ C và không quá lạnh. Thuốc không nên đặt ở nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trong thời gian dài hoặc nơi ẩm thấp, nấm mốc.
  • Trường hợp thuốc quá hạn sử dụng hoặc trên bề mặt thuốc có dấu hiệu mốc, chảy nước hoặc thấy thuốc bị biến dạng, đổi màu,.. thì bệnh nhân không nên sử dụng tiếp thuốc đó mà nên tiêu hủy đúng cách.

NHÀ SẢN XUẤT của Paracetamol 500mg N.An

SĐK : Thuốc có số đăng ký là VD-20925-14

Nhà sản xuất: Thuốc Paracetamol 500mg N.An là sản phẩm của Công ty Dược Nghệ An - DNA PHARMA

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 20 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ của Paracetamol 500mg N.An

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

patandol USA

Hình Ảnh của Paracetamol 500mg N.An

paracetamol 500mg dna_

paracetamol 500mg dna_

paracetamol 500mg dna_1

paracetamol 500mg dna_1

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol 500mg N.An như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Paracetamol 500mg N.An (Thuốc Paracetamol 500mg N.An )

0
M5616

Bình chọn sản phẩm Paracetamol 500mg N.An

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 2 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0