ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Paracetamol 500mg DHG - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Thuốc Paracetamol 500mg DHG - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

3644 31/05/2017 bởi Dược sĩ Đào Thu Hiền

Mã : c0719 (Còn hàng)

Giá : Liên hệ

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng


Tóm tắt Paracetamol 500mg DHG [ẩn hiện]


CHI TIẾT

HOẠT CHẤT của Paracetamol 500mg DHG

Paracetamol

Paracetamol 500mg DHG có thành phần là gì? Paracetamol 500mg DHG sử dụng như thế nào? Thận trọng khi sử dụng Paracetamol 500mg DHG  là gì?   là những câu hỏi mà trungtamthuoc  nhận được từ khách hàng khi hỏi về sản phẩm Paracetamol 500mg DHG

Bài viết sau đây trungtamthuoc xin được giới thiệu về Paracetamol 500mg DHG

THÀNH PHẦN

Paracetamol 500mg

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Paracetamol được dùng rộng rãi trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

Đau:

Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh... Thuốc có hiệu quả nhất là giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.

Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp.

Paracetamol là thuốcthay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.

Sốt:

Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt, khi sốt có thể có hại hoặc khi hạ sốt nói chung không đặc hiệu, không ảnh hưởng đến tiến trình của bệnh cơ bản và có thể che lấp tình trạng bệnh của người bệnh.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng hoặc đưa vào trực tràng là 325 - 650 mg, cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần thiết nhưng không quá 4 g một ngày, liều một lần lớn hơn 1 g có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.

Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 - 6 giờ một lần khi cần: trẻ em 1 - 2 tuổi, 120 mg, trẻ em 4 - 11 tháng tuổi, 80 mg; và trẻ em tới 3 tháng tuổi, 40 mg. Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tuỳ theo mỗi bệnh nhi.

Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650 mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3 g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9 g mỗi ngày. Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hoà tan trong chất lỏng.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc

Người bệnh tổn thương gan nặng.

Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydro-genase

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén dài

NHÀ SẢN XUẤT

Công ty cổ phần Dược Hậu Giang - VIỆT NAM

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

patandol USA

Copy ghi nguồn : trungtamthuoc.com


Hình Ảnh của Paracetamol 500mg DHG

Paracetamol 500mg DHG

Paracetamol 500mg DHG

Nếu còn thắc mắc về những sản phẩm Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol 500mg DHG như giá bao nhiêu tiền? sản phẩm này có tác dụng gì? có công dụng gì? cách dùng, liều dùng, cách sử dụng như thế nào? mua sản phẩm ở đâu? giá bao nhiêu là rẻ nhất? vui lòng liên hệ ngay với trungtamthuoc chúng tôi theo số holine 0981 199 836 để được tư vấn tốt nhất, TrungTamThuoc chân thành cảm ơn quý khách hàng đã đọc bài viết: Paracetamol 500mg DHG (Thuốc Paracetamol 500mg DHG - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt)

0
c0719

Bình chọn sản phẩm Paracetamol 500mg DHG

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)
Giỏ hàng: 0