Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi đơn hàng > 200.000đ

Panadol Extra/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Shop

Panadol Extra/giảm đau hạ sốt/trungtamthuoc.com

Mã : c0687 (Còn hàng)

Giá : 195,000 vnđ (9$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng

Hoạt chất : paracetamol
Đau nhẹ-vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầ

THÀNH PHẦN
Paracetamol 500 mg,
Caffeine 65 mg.
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
Đau nhẹ-vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vacxin, đau sau nhổ răng/thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
Người lớn (kể cả người cao tuổi), trẻ ≥ 12 tuổi: 1 hoặc 2 viên, mỗi 4-6 giờ nếu cần
Tối đa 8 viên/ngày.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc
Suy gan nặng
THẬN TRỌNG
Không dùng quá liều chỉ định.
Không dùng với thuốc khác chứa paracetamol.
Bệnh nhân bị bệnh gan có sự gia tăng nguy cơ gây hại của paracetamol đối với gan, suy gan/thận, có thai (không khuyến nghị).
Tránh dùng cà phê, trà, đồ uống chứa caffein
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
Rất hiếm: giảm tiểu cầu, phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens Johnson; rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác, bất thường gan
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Viên nén dài: hộp 10 vỉ x 10 viên
NHÀ SẢN XUẤT
GlaxoSmithKline Dungarvan Ltd - AI LEN

 

Bình chọn sản phẩm Panadol Extra

Điểm



Xếp hạng : (1 điểm - Trong 1 phiếu bầu)