Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi đơn hàng > 200.000đ

pabemin

Shop

pabemin

Mã : c0674 (Còn hàng)

Giá : 80,000 vnđ (4$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng

Hoạt chất : Acetaminophen, Chlorpheniramine, Thiamine nitrate
Trị Ban nóng, cảm mạo, các chứng đau nhức, nhức đầ

THÀNH PHẦN
Cho một đơn vị đóng gói nhỏ nhất: 1 gói
- Paracetamol………………………….325 mg
- Thiamin nitrat…………………………10 mg
- Clorpheniramin maleat………………2mg
- Tá dược vừa đủ………………………1 gói 2,5g
(Tá dược gồm: Đường saccharose, acid citric, vanilin, màu đỏ erythrosin)
CÔNG DỤNG, CHỈ ĐỊNH
- Ban nóng , cảm mạo, ho, sổ mũi
- Nhức đầu, nhức răng
- dị ứng đương hô hấp trên...
CÁCH DÙNG-LIỀU DÙNG
- Trẻ em :
+ Trẻ em dưới 1 tuổi : Mỗi lần uống 1/4 gói, ngày uống 3 – 4 lần.
+ Trẻ em từ 1 đến 5 tuổi : Mỗi lần uống 1/3 gói, ngày uống 3 – 4 lần.
+ Trẻ em từ 6 đến 15 tuổi: Mỗi lần uống 1/2 gói, ngày uống 3 – 4 lần.
- Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi : Mỗi lần uống 1 gói, ngày uống 3 – 4 lần.
CHỐNG CHỈ ĐỊNH
- Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc và suy gan nặng.
- Glocom góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt, cơn hen cấp.
- Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận, gan, thiếu G6PD.
- Người tắc cổ bàng quang, tắc môn vị tá tràng.
- Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
- Người đang dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày.
THẬN TRỌNG
- Thận trọng khi dùng thuốc cho người vận hành máy, lái tàu xe vì thuốc có thể gây buồn ngủ.
- Tránh dùng thuốc chung với nước giải khát có rượu.
- Thận trọng với người mang thai vào 3 tháng cuối thai kỳ.
TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
- Buồn ngủ, chóng mặt, buồn nôn, nôn.
QUI CÁCH ĐÓNG GÓI
Hộp 100 gói x 2,5g thuốc bột uống
NHÀ SẢN XUẤT
Công ty cổ phần Dược phẩm Cửu Long (PHARIMEXCO) - VIỆT NAM

 

Bình chọn sản phẩm pabemin

Điểm



Xếp hạng : (1 điểm - Trong 1 phiếu bầu)