ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Thuốc Bivinadol 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Shop

Thuốc Bivinadol 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

1693 31/05/2017 bởi Hiếu biên tập viên

Mã : HM5158 (Còn hàng)

Giá : 40,000 Liên hệ (2$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng


Tóm tắt Bivinadol 500mg [ẩn hiện]


CHI TIẾT

HOẠT CHẤT

Paracetamol

 

Bivinadol 500mg là gì ? thành phần thuốc gồm những gì ? cách sử dụng thuốc như thế nào ? giá sản phẩm là bao nhiêu ? ............... là những câu hỏi khách hàng hay gửi mail đến trungtamthuoc . Bài viết này , trungtamthuoc xin giới thiệu  Bivinadol 500mg   để giúp quý khách hàng giải đáp những câu hỏi trên .

 

THÀNH PHẦN

Mỗi viên nén BIVINADOL chứa 500 mg Paracetamol BP (Acetaminophen) và tá dược

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Đau cấp tính và mạn tính như: Đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ. Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh nhân có liên quan tới sốt.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Người lớn và trẻ em > 11 tuổi: 1-2 viên, ngày 3 lần.

Trẻ em 7-11 tuồi: 1 viên, ngày 2-3 lần.

Trẻ em 2-6 tuổi : 1/2 – 1 viên, ngày 2-3 lần.

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống BIVINADOL là 4 giờ, không dùng quá 4 g/ngày. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Mẫn cảm với các thành phần của thuốc

Rối loạn trầm trọng chức năng gan và thận. Thiếu Enzym glucose – 6 phosphate dehydrogenase.

THẬN TRỌNG:

Bệnh nhân suy chức năng thận nặng.

Tránh uống rượu trong thời gian dùng thuốc.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Rối loạn tiêu hoá, đặc biệt ở người bệnh trẻ với tần suất 5%. Phản ứng dị ứng ở mức độ khác nhau từ mày đay đến phản vệ và hội chứng Stevens- Johnson. Cũng có thể bị viêm đại tràng màng giả từ nhẹ đến đe doạ tính mạng.

Toàn thân: Phản ứng quá mẫn như ngứa, mày đay, ban da, kích thích.

Ít gặp: Các triệu chứng ứ mật (đau bụng trên, đôi khi đau nhiều), buồn nôn, nôn. Chức năng gan bất thường, bilirubin huyết thanh tăng và thường kèm theo vàng da, sốt phát ban và tăng bạch cầu ưa eosin. Điếc (nếu dùng liều cao) thần kinh giác quan có thể hồi phục.

TƯƠNG TÁC THUỐC:

Khi dùng Paracetamol trong suốt thời gian điều trị ngắn cùng với thuốc kháng đông không ghi nhận biểu hiện đáng kể nào trên lâm sàng. Với những thuốc khác, có thể xảy ra các sự ức chế lẫn nhautrong quá trình chuyển hoá thoái biến.

Sử dụng đồng thời với rượu làm trầm trọng thêm độc tính trên gan.

Paracetamol làm kéo dài thời gian bán thải của Chloramphenicol.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim

NHÀ SẢN XUẤT

BV Pharma

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

patandol USA

Copy ghi nguồn : trungtamthuoc.com

 

Hình Ảnh

Bivinadol 500mg

Bivinadol 500mg

40000
HM5158

Bình chọn sản phẩm Bivinadol 500mg

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)
THÔNG LIÊN THẤT

THÔNG LIÊN THẤT

thông liên thất là tổn thương bẩm sinh do khiếm khuyết một hay nhiều nơi trên vách liên thất khiến có sự thông thương giữa hai tâm thất. thường gặp thông liên thất phần màng. bệnh thường gặp nhất trong các dị tật tim bẩm sinh chiếm tỷ lệ 25% trong các bệnh tim bẩm sinh.

Vitamin A

Vitamin A

“vitamin a” là thuật ngữ dùng để chỉ  chất mang hoạt tính sinh học của retinol. thuật ngữ “retinoids” bao gồm vitamin a dạng tự nhiên và chất tổng hợp  tương tự như retinol, có hoặc không có hoạt tính sinh học. vitamin a là loại tan trong dầu.vitamin a có tác dụng bảo vệ mắt.

BỎNG MẮT DO HÓA CHẤT

BỎNG MẮT DO HÓA CHẤT

bỏng mắt là một cấp cứu đáng lo ngại do tình trạng nặng và thường xảy ra ở hai mắt. bệnh còn đáng lo ngại bởi trong những hình thái nặng, không có phương pháp điều trị nào có khả năng dẫn đến hồi phục với một thị lực hữu ích.bỏng do hóa chất thường gặp nhất là acid và base.

Bệnh tay chân lạnh: dấu hiệu, nguyên nhân và cách khắc phục

Bệnh tay chân lạnh: dấu hiệu, nguyên nhân và cách khắc phục

với những bệnh nhân bị bệnh tay chân lạnh khi thời tiết lạnh, đa số đều không đáng lo ngại. song đối với một số người lại là dấu hiệu của các căn bệnh khác.

Giỏ hàng: 0