ht strokend thực phẩm hỗ trợ tai biến mạch máu não Tặng 200K khi đăng ký thành viên Thuốc Tại TrungTamThuoc
Tư Vấn Sức Khỏe Trực Tuyến
Giao hàng tận nơi

Alaxan Blis.4viên đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay, chân

Shop

Alaxan Blis.4viên đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay, chân

Mã : A28 (Còn hàng)

Giá : 100,000 vnđ (5$)

Đặt Mua Online

Gọi 0902 196 672 Giao hàng, Tư vấn miễn phí

Thanh Toán Khi Nhận Hàng

100% Bảo Vệ Người Tiêu Dùng



CHI TIẾT

HOẠT CHẤT

Mỗi viên Ibuprofen 200 mg, Paracetamol 325 mg.

 

THÀNH PHẦN

Mỗi viên:
Ibuprofen 200 mg,
Paracetamol 325 mg

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, đau vai, đau lưng, căng cơ bắp tay hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân
Giảm nhức đầu vì căng thẳng tinh thần, đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần, hoặc theo hướng dẫn của bác sĩ.
Không dùng lâu hơn 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ
Cách dùng:
Nên dùng cùng với thức ăn
Nếu bị khó chịu dạ dày, uống thuốc cùng thức ăn hoặc sữa

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân dị ứng với paracetamol, ibuprofen, aspirin, các kháng viêm không steroid khác;
Loét tiêu hóa tiến triển;
Bệnh tim, gan, thận; hen hoặc co thắt phế quản 
Rối loạn chảy máu

THẬN TRỌNG

Người dị ứng với aspirin, từ 60 tuổi trở lên
Tiền sử loét/xuất huyết dạ dày
Đang dùng thuốc chống đông/steroid/lợi tiểu/warfarin, đang dùng thuốc khác chứa paracetamol/NSAID,
Uống > 3 cốc rượu mỗi ngày, thiếu máu, cao huyết áp, bệnh tim, xơ gan.
Ngay trước/sau phẫu thuật tim, phù mạch, polip mũi, phản ứng dạng dị ứng khi dùng aspirin/NSAID khác: không dùng

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Loét/xuất huyết dạ dày, rối loạn tiêu hóa
Chóng mặt, nhức đầu, ù tai, giảm thính lực/thị lực, viêm kết mạc, viêm dây thần kinh thị giác, nhìn đôi, đục thủy tinh thể, ứ dịch, tăng/tụt huyết áp, đột quỵ, đánh trống ngực, phát ban da

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

25 vỉ x 4 viên

NHÀ SẢN XUẤT

United Pharma

copy ghi nguồn trungtamthuoc.com

thuốc tương tự Alaxan Blis.20 viên

 

Hình Ảnh

Alaxan Blis.4viên

Alaxan Blis.4viên

100000
A28

Bình chọn sản phẩm Alaxan Blis.4viên

Điểm
Xếp hạng : (5 điểm - Trong 1 phiếu bầu)
BLOC NHĨ THẤT

BLOC NHĨ THẤT

từ thế kỷ 18 các thầy thuốc ở châu âu đã mô tả các triệu chứng và dấu hiệu khi bệnh nhân bị nhịp tim chậm. rober adams năm 1827 và william stokes năm 1864 đều mô tả cơn ngất do nhịp tim chậm cơn adams - stokes). năm 1899 karel wenckebach phát hiện triệu chứng bloc tim có chu kỳ khi bắt mạch quay.

kháng sinh nhóm cephalosporin

kháng sinh nhóm cephalosporin

cephalosporin là kháng sinh phổ rộng nhóm beta – lactam, dẫn xuất của acid 7-aminocephalosporanic (viết tắt là a7ac). các cephalosporin khác nhau được hình thành bằng phương pháp bán tổng hợp. sự thay đổi các nhóm thế sẽ dẫn đến thay đổi đặc tính và tác dụng sinh học của thuốc

NHIỄM CHLAMYDIA TRACHOMATIS SINH DỤC - TIẾT NIỆU - n466

NHIỄM CHLAMYDIA TRACHOMATIS SINH DỤC - TIẾT NIỆU - n466

việt nam, một nghiên cứu tại hà nội năm 2003 cho kết quả tỷ lệ nhiễm c. trachomatis ở các đối tượng: tân binh 9%, phụ nữ có thai 1,5%, người khám sti 1,5%, nghiện chích ma túy 0%, phụ nữ mại dâm 5%. nghiên cứu khác  tại 5 tỉnh biên giới trên phụ nữ mại dâm cho kết quả: 11,9% nhiễm chlamydia.

Làm thế nào để cai thuốc lá?

Làm thế nào để cai thuốc lá?

mặc dù khó khăn, trên thế giới đã có hàng triệu người bỏ thuốc lá thành công. chương trình vận động ngưng hút thuốc lá của tổ chức sức khỏe thế giới đưa ra chiến lược ngưng hút thuốc lá gồm 5 bước và người muốn cai thuốc lá được khuyến khích đi từ bước này sang bước khác để đạt được thành công.