0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Ophazidon (Lọ 100 viên)

Mã: A627

Giá: 25.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) có tác dụng hạ sốt, giảm đau nhức trong các bệnh đau đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh,... Bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên).

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén gồm hoạt chất Paracetamol hàm lượng 250 mg và 10 mg Cafein cùng các tá dược cần thiết.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên)

2.1 Tác dụng của thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên)

Paracetamol (N-acetyl-p-aminophenol) là sản phẩm chuyển hóa có hoạt tính của phenacetin, có tác dụng giảm đau – hạ sốt và có thể thay thế Aspirin nhưng không có tác dụng chống viêm như aspirin. Paracetamol tác động lên vùng dưới đồi giúp hạ nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người sốt nhưng ít khi tác động đến người có thân nhiệt bình thường. Paracetamol ở liều điều trị có tác dụng trên hệ hô hấp và tim mạch nhưng không làm thay đổi cân bằng acid-base nên không gây kích ứng dạ dày. Tuy nhiên Paracetamol không có khả năng làm kết tập tiểu cầu còn tác dụng Paracetamol trên cyclooxygenase thì chưa được biết rõ.

Cafein là một alkaloid có nhân purin được tìm thấy trong nhiều loại thực vật như chè, cà phê, cacao,.. có tác dụng kích thích hoạt động của thần kinh trung ương chọn lọc trên vỏ não. Cafein giúp làm tăng khả năng nhận thức và khả năng học tập-làm việc trí óc, giảm sự căng thẳng, mệt mỏi, buồn ngủ. Trên tim, cafein có tác dụng kích thích, liều cao sẽ làm tim đập nhanh, co bóp mạnh, tăng lưu lượng máu qua tim. Trên thận, cafein có tác dụng lợi tiểu nhưng kém hơn so với các dẫn chất xanthin khác là theophylin và theobromine.

==>> Mời quý bạn đọc tham khảo thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan (Paracetamol150mg) - Pháp: công dụng - chỉ định.

2.2 Chỉ định của Ophazidon (Lọ 100 viên)

Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) được sử dụng để làm giảm đau trong các trường hợp đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương,…hoặc để hạ sốt, giảm đau cho người bị cảm cúm.

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên)

3.1 Liều dùng của thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên)

Ophazidon (Lọ 100 viên) được dùng với liều 2 viên/ lần cho người lớn khi bị đau và các liều cách nhau tối thiểu 6 giờ đồng thời không được dùng quá 8 viên/ ngày.

Trẻ em dưới 12 tuổi có thể dùng thuốc nhưng phải dùng liều do bác sĩ quyết định.

3.2 Cách dùng thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) hiệu quả

Chỉ dùng thuốc theo đường uống.

Uống thuốc nguyên vẹn cả viên chứ không nên bẻ nhỏ viên, nhai hay nghiền thuốc ra.

4 Chống chỉ định

Không sử dụng thuốc Ophazidon cho người có tiền sử dị ứng với các thành phần có trong thuốc.

Không được dùng thuốc này cho người bị thiếu hụt men G6PD.

Không dùng cho người có tiền sử mắc bệnh gan, thận.

==>> Xem thêm thuốc cụ thể: Thuốc Hapacol 250 giúp hạ sốt nhanh cho bé yêu: liều dùng, giá bán.

5 Tác dụng phụ

Các phản ứng quá mẫn, dị ứng: mẩn ngứa, mày đay, phát ban, sốc phản vệ, phù mạch.

 Giảm bạch cầu trung tính.

Giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu.

Các rối loạn hệ tiêu hóa: đau bụng, tiêu chảy, men gan tăng.

6 Tương tác thuốc

Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin, Isoniazid và các thuốc chống lao không nên dùng cùng thuốc vì có thể gây độc tính trên thận tăng gấp nhiều lần. 

Probenecid sẽ làm giảm thải trừ paracetamol ở thận dẫn đến tăng nồng độ và thời gian tồn lưu trong máu kéo dài.

Không dùng thuốc cùng rượu vì có thể gây độc tính trên gan. 

Uống dài ngày và uống với liều cao Ophazidon có thể làm tăng hoạt tính của thuốc chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

7 Lưu ý khi sử dụng

7.1 Lưu ý khi sử dụng

Người suy giảm chức năng gan và thận nên thận trọng khi dùng sản phẩm. Theo dõi bệnh nhân khi dùng cho người bệnh có thiếu máu từ trước, suy giảm chức năng gan và thận. 

Không được phép dùng đồng thời Ophazidon (Lọ 100 viên) với các thuốc khác cũng có chứa hoạt chất paracetamol hoặc cafein trong thành phần.

Dùng Ophazidon cùng với chế độ ăn uống có nhiều cafein sẽ làm tăng nguy cơ làm xuất hiện các tác dụng không mong muốn của cafein như mất ngủ, đau đầu, bồn chồn, lo lắng, rối loạn tiêu hóa,… Cũng không nên sử dụng rượu trong thời gian sử dụng thuốc.

Đọc kỹ thông tin hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

Sử dụng đúng liều được ghi trên nhãn thuốc hay chỉ định của bác sĩ, dược sĩ. Không tự ý tăng giảm liều.

7.2 Lưu ý cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú

Không nên dùng Ophazidon (Lọ 100 viên) cho đối tượng phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, nếu muốn dùng thuốc thì phải có sự chỉ định của bác sĩ.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc trong bao bì kín, nhiệt độ dưới 30 độ C.

Tuyệt đối không được để thuốc nơi ẩm ướt hoặc nơi dễ va đập.

Kiểm tra hạn sử dụng được ghi trên bao bì trước khi sử dụng thuốc.

Để ý bề ngoài thuốc có bị mốc hay đổi màu hay không nếu có bạn cần ngưng sử dụng thuốc.

Bảo quản thuốc tránh xa tầm tay của trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-12276-10.

Đóng gói: Hộp gồm 1 lọ 100 viên.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Nội.

9 Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) giá bao nhiêu?

Ophazidon giá bao nhiêu? Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên)  hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở phần đầu trang. Nếu bạn muốn biết thêm chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn nhanh nhất.

10 Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) mua ở đâu?

Thuốc Ophazidon (Lọ 100 viên) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua sản phẩm này trực tiếp ở Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc hãy liên hệ với các dược sĩ nhà thuốc qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 5555
GIÁ 25.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Ophazidon Bot.100 có ship Thanh Hóa không?

Bởi: Hồ Ánh vào 24/09/2020 1:59:32 CH

Thích (0) Trả lời
Ophazidon (Lọ 100 viên) 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Ophazidon (Lọ 100 viên)
HA
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Ophazidon Bot.100 là hàng chính hãng có giá tốt. Mọi người cứ yên tâm mua thuốc tại web này nhé.

Trả lời Cảm ơn (1)
Ophazidon (Lọ 100 viên)
HT
5 trong 5 phiếu bầu

Mã Ophazidon Bot.100 Uống xong rất tốt. Thuốc Ophazidon Bot.100 - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, Trịnh Hoài Trinh Cảm ơn

Trả lời Cảm ơn (3)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633