Nutricos Vitamin K2 + D3
Thực phẩm chức năng
| Thương hiệu | Nutricost, Nutricost Manufacturing, LLC |
| Công ty đăng ký | Nutricost |
| Dạng bào chế | Viên nang mềm |
| Quy cách đóng gói | Lọ 120 viên |
| Hoạt chất | Vitamin D3 (Cholecalciferol, Calcitriol), Vitamin K2 |
| Hộp/vỉ | Hộp |
| Xuất xứ | Mỹ |
| Mã sản phẩm | mh4406 |
| Chuyên mục | Thuốc Cơ - Xương Khớp |
Nếu phát hiện nội dung không chính xác, vui lòng phản hồi thông tin cho chúng tôi tại đây
- Chi tiết sản phẩm
- Hỏi & Đáp 0
- Đánh giá 0
1 Thành phần
Mỗi viên nang mềm Nutricost Vitamin K2 + D3 cung cấp:
- Vitamin K2 (Menaquinone-7, MK-7): 100 mcg
- Vitamin D3 (Cholecalciferol): 125 mcg, tương đương 5000 IU
2 Công dụng của Nutricos Vitamin K2 + D3
Nutricost Vitamin K2 + D3 bổ sung đồng thời vitamin D3 và vitamin K2 cho cơ thể, hỗ trợ hấp thu và chuyển hóa Canxi, hỗ trợ duy trì xương khớp khỏe mạnh.
Sự kết hợp K2 và D3 trong cùng một sản phẩm giúp thuận tiện hơn cho người có nhu cầu bổ sung đồng thời hai vitamin thay vì sử dụng riêng từng sản phẩm.

3 Đối tượng dùng
Nutricost Vitamin K2 + D3 được định hướng sử dụng cho người trưởng thành từ 18 tuổi có nhu cầu bổ sung vitamin K2 và vitamin D3.
Do mỗi viên chứa tới 5000 IU vitamin D3, sản phẩm đặc biệt cần được cân nhắc về tổng lượng vitamin D mà người dùng nhận được từ chế độ ăn và các sản phẩm bổ sung khác.
Người đang sử dụng vitamin D, calcium hoặc multivitamin có chứa vitamin D nên kiểm tra thành phần để tránh bổ sung trùng lặp.
===>> Xem thêm: VitaHealth Calcium K2 D3 hỗ trợ duy trì xương, răng chắc khỏe
4 Nutricos Vitamin K2 + D3 cách sử dụng
4.1 Liều dùng
Theo hướng dẫn của nhà sản xuất, sử dụng 1 viên nang mềm mỗi ngày. Mỗi viên cung cấp tương ứng 100 mcg vitamin K2 cùng 5000 IU vitamin D3.
4.2 Cách dùng
Nuốt nguyên viên nang mềm với nước, có thể sử dụng sản phẩm cùng bữa ăn để thuận tiện cho việc bổ sung các vitamin tan trong chất béo như vitamin D và vitamin K.
5 Chống chỉ định
Không sử dụng Nutricost Vitamin K2 + D3 cho người có tiền sử dị ứng hoặc quá mẫn với vitamin D, vitamin K hoặc bất kỳ thành phần nào của sản phẩm.
===>> Xem thêm: Herbs Of Gold Calcium K2 with D3 hỗ trợ tăng cường sức khỏe xương, răng
6 Tác dụng phụ
Vitamin D thường được dung nạp tốt khi sử dụng ở lượng phù hợp. Tuy nhiên, bổ sung vitamin D quá mức trong thời gian dài có thể làm tăng calci máu. Khi đó, người dùng có thể xuất hiện các biểu hiện như buồn nôn, nôn, chán ăn, táo bón, khát nhiều, tiểu nhiều, mệt mỏi hoặc yếu cơ.Vitamin K không thường gây độc tính khi sử dụng ở lượng thông thường.
Nếu xuất hiện bất kỳ biểu hiện bất thường nào trong quá trình sử dụng, nên ngừng sản phẩm và trao đổi với bác sĩ hoặc dược sĩ để được đánh giá phù hợp.
7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản
7.1 Lưu ý và thận trọng
Nutricost Vitamin K2 + D3 là sản phẩm bổ sung dinh dưỡng, không phải thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc điều trị.
Người đang điều trị bằng thuốc chống đông kháng vitamin K, đặc biệt là warfarin, cần tham khảo bác sĩ trước khi bổ sung vitamin K2.
Người đang mắc bệnh thận, rối loạn chuyển hóa calci, bệnh lý tuyến cận giáp hoặc các tình trạng có thể ảnh hưởng đến chuyển hóa vitamin D nên hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.
Không sử dụng nếu bao bì hoặc lớp niêm phong của sản phẩm có dấu hiệu bị hư hỏng.
7.2 Lưu ý cho phụ nữ có thai và cho con bú
Phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú không nên tự ý sử dụng Nutricost Vitamin K2 + D3.
Nếu đang mang thai, dự định mang thai hoặc cho con bú, nên trao đổi với bác sĩ trước khi sử dụng để xác định sản phẩm và liều bổ sung phù hợp.
7.3 Bảo quản
Bảo quản sản phẩm ở nơi khô ráo, thoáng mát, tránh nhiệt độ và độ ẩm cao.
8 Sản phẩm thay thế
Nếu Nutricos Vitamin K2 + D3 hết hàng, quý khách hàng vui lòng tham khảo:
- Spring Valley K2+D3 hỗ trợ hấp thu, chuyển hóa canxi. Đây là sản phẩm của thương hiệu Spring Valley.
- Canxi Nano D3-K2 Kingphar được sản xuất và phân phối bởi Công ty Cổ phần Kingphar Việt Nam. Sản phẩm hỗ trợ tăng cường sức khỏe xương khớp.
9 Tác dụng của các thành phần
Vitamin D3 là dạng vitamin D có hoạt tính sinh học quan trọng đối với quá trình duy trì cân bằng calci và phospho trong cơ thể. Sau khi được chuyển hóa thành dạng hoạt động, vitamin D thúc đẩy hấp thu calci tại Đường tiêu hóa, góp phần duy trì nồng độ calci và phospho cần thiết cho quá trình khoáng hóa xương bình thường. Vitamin D cũng tham gia vào quá trình tăng trưởng và tái cấu trúc xương, đồng thời có vai trò đối với chức năng cơ và hoạt động bình thường của hệ miễn dịch. [1]
Vitamin K2 dạng MK-7 thuộc nhóm menaquinone, có vai trò như một đồng yếu tố cần thiết cho quá trình hoạt hóa các protein phụ thuộc vitamin K. Trong hệ xương, vitamin K tham gia vào quá trình carboxyl hóa osteocalcin, một protein được tạo ra bởi tế bào tạo xương và có khả năng liên kết với calci trong mô xương. Vitamin K cũng cần thiết cho quá trình hoạt hóa nhiều protein khác phụ thuộc vitamin K, đóng vai trò thiết yếu trong quá trình đông máu. [2]
10 Nutricos Vitamin K2 + D3 giá bao nhiêu?
Nutricos Vitamin K2 + D3 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline để được tư vấn thêm.
11 Nutricos Vitamin K2 + D3 chính hãng mua ở đâu?
Bạn có thể mua Nutricos Vitamin K2 + D3 trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt mua sản phẩm cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.
12 Ưu điểm
- Nutricost Vitamin K2 + D3 có công thức kết hợp hai vitamin trong một viên nang mềm, giúp đơn giản hóa việc bổ sung đối với người có nhu cầu sử dụng đồng thời vitamin D3 và K2.
- Sản phẩm không chứa gluten, không biến đổi gen và được sản xuất tại cơ sở tuân thủ GMP, được kiểm nghiệm bởi phòng thí nghiệm độc lập.
13 Nhược điểm
- Sản phẩm có hàm lượng vitamin D3 khá cao, với 5000 IU trong mỗi viên, có thể không phù hợp với tất cả mọi người nếu sử dụng thường xuyên.
- Người đang sử dụng thuốc chống đông kháng vitamin K cần được tư vấn trước khi dùng do thành phần vitamin K2 có thể ảnh hưởng đến việc kiểm soát tác dụng của thuốc.
Tổng 5 hình ảnh





Tài liệu tham khảo
- ^ Vitamin D - Fact Sheet for Health Professionals, NIH. Truy cập ngày 24 tháng 9 năm 2026.
- ^ Vitamin K - Fact Sheet for Health Professionals, NIH. Truy cập ngày 24 tháng 9 năm 2026.
* Thực phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

