0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Mysoven - Thuốc có tác dụng làm tiêu chất nhầy

1 đánh giá | Đã xem: 2647
Mã: D22456

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcysteine
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc tiêu chất nhầy ở bệnh nhân viêm phế quản như thuốc Mecemuc Sac.200mg, thuốc Muxystine 200mg, thuốc Mysoven. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Mysoven.

THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hô hấp.

Thành phần: Acetylcysteine hàm lượng 200mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng cốm.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Mysoven

Thành phần Acetylcysteine trong thuốc có tác dụng làm cắt đứt cầu nối của các glycoprotein, do đó làm tan đờm, giảm độ quánh của đờm, kích thích ho để đẩy đờm ra ngoài. Đồng thời Acetylcysteine còn có tác dụng duy trì nồng độ glutathion ở gan, giải độc gan khi bệnh nhân dùng quá liều paracetamol.

Chỉ định

Thuốc Mysoven được dùng trong:

  • Điều trị hội chứng khô mắt tại chỗ bao gồm viêm kết giác mạc khô, hội chứng Sjogren, kết hợp với tiết nhầy bất thường.
  • Điều trị tiêu nhầy cho bệnh nhân mắc các bệnh lý hô hấp gây tiết nhầy nhớt, đờm nhầy như viêm phế quản cấp và mạn, bệnh nhân xơ nang tuyến tụy.
  • Chỉ định để giải độc cho bệnh nhân dùng quá liều Paracetamol.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều điều trị cho trẻ em: 1 ngày uống 2 hoặc 3 lần, mỗi lần liều từ 50mg đến 100mg.

  • Liều điều trị cho người lớn: 1 ngày uống 2 hoặc 3 lần, mỗi lần liều từ 100mg đến 200mg.

  • Thời gian sử dụng thuốc trong vòng từ 5 đến 10 ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng cốm nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Bệnh nhân nên hòa tan thuốc trong khoảng nửa cốc nước và uống ngay sau khi pha.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Thuốc không được sử dụng cho đối tượng bệnh nhân có tiền sử hen hoặc bệnh nhân có nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các chế phẩm chứa Acetylcysteine.
  • Không sử dụng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Tùy thuộc vào cơ địa mỗi người mà sẽ có những đáp ứng khác nhau, các tác dụng phụ cũng khác nhau. Một số tác dụng phụ của thuốc đã được ghi nhận, bao gồm:

  • Thường gặp: Buồn nôn, nôn mửa.

  • Ít gặp: Buồn ngủ, chảy nước mũi, nổi ban da, ù tai.

  • Hiếm gặp: Co thắt phế quản, sốt.

Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn để được xử lý an toàn và kịp thời nếu như trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân gặp phải bất kỳ biểu hiện lạ trên cơ thể nghi ngờ là tác dụng phụ xảy ra do dùng thuốc.

TƯƠNG TÁC THUỐC

Hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Mysoven với thức ăn hoặc các thuốc, Thực phẩm chức năng khác có thể xảy ra trong quá trình điều trị. Các tương tác thường gặp bao gồm tương tác với các thuốc điều trị ho, kháng sinh Tetracyclin hoặc thuốc điều trị đau thắt ngực Nitroglycerin. Sự cạnh tranh các thuốc có thể làm thay đổi tác dụng hoặc độc tính của các thuốc trên cơ thể.

Điều nên làm là bệnh nhân hãy liệt kê các thuốc, thực phẩm chức năng đang dùng và thông báo cho dược sĩ, bác sĩ điều trị biết để tránh những tương tác ảnh hưởng đến việc điều trị.

LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

  • Thận trọng và nên cân nhắc khi sử dụng thuốc cho phụ nữ mang thai và phụ nữ đang thời gian cho con bú.
  • Để thuốc xa tầm với của trẻ em.
  • Nhiệt độ bảo quản không quá 30 độ C và không quá lạnh.
  • Thuốc không nên đặt ở nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trong thời gian dài hoặc nơi ẩm thấp, nấm mốc.

NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 60 gói, mỗi gói trọng lượng 3g.

Nhà sản xuất: Thuốc Mysoven được sản xuất bởi Công ty Greater Pharm., Ltd. Partnership – Thái Lan.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Acemuc 100mg

Mekomucosol Sac.200mg

Thuốc Mecemuc Sac.200mg

Thuốc Muxystine 200mg

Acemuc Sac.200mg

Thuốc Acetylcystein Boston

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc Hô hấp

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Mysoven 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Mysoven
5 trong 5 phiếu bầu

Những mã Mysoven Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Mysoven - Thuốc có tác dụng làm tiêu chất nhầy, Linh Hảo đã lưu sđt bác sĩ để được tư vấn

... hình ảnh
Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......