0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

MyPara 500 (Lọ 100 viên)

Mã: D22454

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: SPM
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) được chỉ định để giảm đau, hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên).

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén MyPara 500 (Lọ 100 viên) có thành phần:

  • Paracetamol hàm lượng 500,0 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nén dài bao phim.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên)

2.1 Tác dụng của thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên)

Paracetamol trong thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt ở nhiều cấp độ và nhiều trường hợp khác nhau.

Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.

Paracetamol chỉ giúp làm hạ thân nhiệt ở người bị sốt, với người bình thường thuốc không làm giảm.

2.2 Chỉ định của thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên)

MyPara 500 được chỉ định trong các trường hợp bệnh nhân bị sốt, người cần giảm đau,...

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Lessenol Extra giảm đau nhanh, hạ sốt tức thì

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên)

3.1 Liều dùng thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên)

Để giảm đau hoặc hạ sốt: cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên/lần; không quá 4 gam/24 giờ.

Trẻ em từ 6 - 12 tuổi: ½ - 1 viên/lần; không quá 4 lần/24 giờ.

3.2 Cách dùng thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) hiệu quả

Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén bao phim nên được dùng bằng đường uống, không nghiền, nhai mà nên nuốt cả viên thuốc với nước.

4 Chống chỉ định

Không dùng MyPara 500 (Lọ 100 viên) cho trường hợp sau:

Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.

Người bệnh quá mẫn cảm với Paracetamol.

Người bệnh thiếu hụt Glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG]Thuốc Dinalvic VPC: thuốc giảm cơn đau nhẹ đến trung bình

5 Tác dụng phụ

Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và thương tổn niêm mạc. Người bệnh mẫn cảm với salicylat hiếm mẫn cảm với Paracetamol và những thuốc có liên quan.

Trong một số ít trường hợp riêng lẻ, Paracetamol đã gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu.

Thông báo cho Bác sĩ biết những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

6 Tương tác

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion. Tác dụng này có vẻ ít hoặc không quan trọng về lâm sàng nên Paracetamol được ưa dùng hơn Salicylat khi cần giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt cho người bệnh đang dùng Coumarin hoặc dẫn chất Indandion.

Cần phải chú ý đến khả năng gây hạ sốt nghiêm trọng ở người bệnh dùng đồng thời Phenothiazin và liệu pháp hạ sốt.

Uống rượu quá nhiều và dài ngày có thể làm tăng nguy cơ Paracetamol gây độc cho gan.

Thuốc chống co giật (gồm Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin) gây cảm ứng enzym ở Microsom thể gan, có thể làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol do tăng chuyển hoá thuốc thành những chất độc hại với gan. Ngoài ra, dùng đồng thời Isoniazid với Paracetamol cũng có thể dẫn đến tăng nguy cơ độc tính với gan, nhưng chưa xác định được cơ chế chính xác của tương tác này. Nguy cơ Paracetamol gây độc tính gan gia tăng đáng kể ở người bệnh uống liều Paracetamol lớn hơn liều khuyên dùng trong khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc Isoniazid. Thường không cần giảm liều ở người bệnh dùng đồng thời liều điều trị Paracetamol và thuốc chống co giật, tuy vậy người bệnh phải hạn chế tự dùng Paracetamol khi đang dùng thuốc chống co giật hoặc isoniazid.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Paracetamol tương đối không độc với liều điều trị. Đôi khi có những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay, những phản ứng mẫn cảm khác gồm: phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra. Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những chất p – aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng Paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng Paracetamol.

Phải dùng Paracetamol thận trọng ở người bệnh thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.

Uống nhiều rượu có thể làm tăng độc tính với gan của Paracetamol, nên tránh hoặc hạn chế uống rượu.

Không được dùng Paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu cuả một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị có giám sát.

Không dùng Paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy là có dấu hiệu cuả một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thận trọng khi dùng MyPara 500mg Paracetamol cho phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú. Chỉ nên dùng Paracetamol ở đối tượng này khi thật sự cần thiết.

7.3 Bảo quản

Cần bảo quản thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) ở nhiệt độ phòng, nơi khô ráo, thoáng mát.

Tránh những nơi bị ánh nắng trực tiếp chiếu vào.

Tránh xa tầm với của trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-21006-14.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần SPM, Việt Nam.

Đóng gói: Lọ 100 viên.

9 Thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) giá bao nhiêu?

Thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) mua ở đâu?

Thuốc MyPara 500 (Lọ 100 viên) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3128
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Mypara 500 có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Lê Lục vào 23/09/2020 10:53:17 SA

Thích (0) Trả lời
MyPara 500 (Lọ 100 viên) 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
MyPara 500 (Lọ 100 viên)
LL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Mypara 500 là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
MyPara 500 (Lọ 100 viên)
HL
5 trong 5 phiếu bầu

Những loại Mypara(100v) Xài thử và đã khỏi bệnh. Thuốc Mypara 500 - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Hảo Linh Thường xuyên mua tại đây

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633