0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Mypara 500 - Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa

Mã: D22453

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Khi gặp các bệnh lý viêm nhiễm thường kèm theo các triệu chứng đau và sốt đem lại cảm giác khó chịu cho người bệnh. Để điều trị các triệu chứng này trên thị trường có rất nhiều loại thuốc,tùy vào từng tình trạng bệnh lý, thể trạng tuổi tác của bệnh nhân mà có thể lựa chọn các Thuốc cho phù hợp. Bài viết này trung tâm sẽ giới thiệu đến các vấn đề cần lưu ý khi sử dụng Mypara 500.

1 THÀNH PHẦN

  • Acetaminophen 500mg, và sự kết hợp đầy đủ của tá dược.

Đóng gói: 1 hộp gồm 4 vỉ, mỗi vỉ 4 viên sủi. 

Dạng bào chế: Viên sủi.

NSX: Công ty TNHH S.P.M – VIỆT NAM.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Mypara 500mg: 

  • Acetaminophen là thuốc giảm đau chống viêm phi steroid (NSAID) được chứng mình và nghiên cứu có tác dụng giảm đau và hạ sốt mạnh ngang với Acetyl salicylate tuy nhiên thuốc không có tác dụng chống viêm giống Acetyl salicylate.

  • Về tác dụng hạ sốt của acetaminophen, thuốc có tác dụng lên enzyme COX ở hệ thần kinh trung ương, tác động vào trung tâm điều hòa nhiệt của cơ thể, tăng tỏa nhiệt, giảm sinh nhiệt, lập lại cân bằng cho trung tâm điều hòa nhiệt. Thuốc chỉ làm hạ nhiệt ở người đang sốt, không có tác dụng đối với người có thân nhiệt bình thường.

  • Về tác dụng giảm đau: acetaminophen phát huy tác dụng bằng cách làm giảm tổng hợp các PG qua đó làm giảm tính cảm thụ của đầu mút thần kinh với các chất gây đau do quá trình viêm tạo ra.

  • Acetaminophen có trong Mypara 500 không gây các triệu chứng kích ứng lên ống tiêu hóa do nó không tác dụng lên enzyme COX ở toàn thân.

  • Mypara 500 không ảnh hưởng tới hệ tuần hoàn như làm tăng huyết áp, không ảnh hưởng tới quá trình đông máu trong cơ chế làm chống ngưng tập tiểu cầu giống acetyl salicylate.

Chỉ định dùng thuốc: 

Thuốc Mypara 500 được sử dụng tốt nhất trong việc hạ sốt và giảm đau nên thuốc được chỉ định trong các trường hợp sau đây:

  • Làm giảm đau nhanh trong các điều trị chứng đau do nhiều nguyên nhân như đau đầu, đau răng, đau mắt, đau nhức mỏi cơ.

  • Hạ sốt nhanh do hầu hết các nguyên nhân khác nhau.

  • Với bệnh nhân có các cơn đau do thấp khớp thì Paracetamol không có hiệu quả điều trị.

  • Thuốc có thể được dùng cho bệnh nhân có tiền sử bệnh lý dạ dày tá tràng vì ít gây ra các tác dụng kích ứng trên niêm mạc đường tiêu hóa.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc: 

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 500 – 1000 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4 g/ngày.

  • Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: 250 – 500 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết, tối đa 4 lần/ngày.

  • Lưu ý: Bạn không nên quá lạm dụng thuốc Mypara 500 bạn chỉ nên dùng tối đa là 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày với trẻ 6-12 tuồi trong một liệu trình. Nếu quá thời hạn trên mà các triệu chứng không giảm thì bạn nên đến ngay bác sĩ để có hướng thay đổi phù hợp.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Lấy thuốc ra và sử dụng ngay tránh để tiếp xúc với không khí quá lâu.

  • Pha 1 viên thuốc 500mg với khoảng 200ml nước sôi để nguội và uống hết ngay không nên để thuốc lại.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định với bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc hay có tiền sử dị ứng các thành phần tương tự Mypara 500.

  • Các sản phẩm chuyển hóa tương đối có hại cho gan ngay cả ở liều điều trị nên cần chống chỉ định cho bệnh nhân suy gan nặng.

  • Do acetaminophen có thể làm giảm vận chuyển oxy tới mô và tổ chức nên sử dụng nhiều, dài ngày có thể gây nên tình trạng tím tái da và niêm mạc nên thuốc chống chỉ định với bệnh nhân thiếu máu nhiều lần.

  • Ngoài ra thuốc còn chống chỉ định với bệnh nhân thiếu hụt enzyme glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).

  • Chống chỉ định sử dụng với phụ nữ dự định có thai hay đang có thai và trong thời kỳ cho con bú.

5 THẬN TRỌNG

Thận trọng khi dùng cho đối tượng là phụ nữ có thai và cho con bú, người suy thận nặng.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Liều cao Paracetamol gây ngộ độc cấp do tế bào gan bị hủy hoại trầm trọng, người dùng có thể tử vong sau 5-6 ngày sử dụng. 

  • Các triệu chứng thoáng qua như buồn nôn, đau đầu, chóng mặt. Nhưng chỉ thoáng qua. 

  • Cần phân biệt với triệu chứng thiếu máu mạn tính do Acetaminophen có thể làm giảm oxi đến các mô. 

  • Người bị thiếu hụt men G6PD dạng bẩm sinh thì không nên dùng thuốc.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Không dùng cùng các thuốc giảm đau hạ sốt khác do cùng tác dụng sẽ làm tăng độc tính của thuốc. 

  • Thận trọng khi dùng cùng thuốc chống đông (coumarin) do có thể làm tăng tác dụng của thuốc chống đông. 

  • Dùng phối hợp với isoniazid sẽ làm tăng độc tính của paracetamol.

  • Không uống rượu khi dùng paracetamol. 

8 BẢO QUẢN

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, ở nhiệt độ phòng 25 độ C. Tránh để ánh nắng trực tiếp dọi vào.

  • Không để thuốc ở nơi có độ ẩm cao, dễ làm hỏng thuốc.

  • Để xa tầm tay của trẻ em. 

Ngày đăng
Lượt xem: 8241
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Mypara 500 có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Lê Lục vào 23/09/2020 10:52:02 SA

Thích (0) Trả lời
Mypara 500 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Mypara 500
LL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Mypara 500 là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Mypara 500
MD
5 trong 5 phiếu bầu

Những dòng Mypara 500 Giá rất hợp lý. Thuốc Mypara 500 - Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa, Mỹ Dung Đã gới thiệu bạn cho nhà thuốc rùi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633