0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Muxystine 200mg - Thuốc điều trị rối loạn tiết dịch phế quản

Mã: M767

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetylcysteine
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc Hô hấp

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị bệnh lý đường hô hấp như Muxystine 200mg. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Muxystine 200mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hô hấp.

Thành phần: Acetylcysteine có hàm lượng 200mg. 

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng cốm thuốc.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Muxystine 200mg

Acetylcysteine có tác dụng làm tan đờm, điều hòa tiết chất nhày, Acetylcysteine hoạt động bằng cách làm đứt cầu nối disulfur trên các glycoprotein trong giai đoạn gel của niêm dịch. Acetylcysteine còn có tác dụng giải độc khi bị quá liều với paracetamol.

Chỉ định

Thuốc Muxystine 200mg được dùng trong:

  • Điều trị cho người bệnh bị các rối loạn liên quan đến tiết dịch trên các niêm mạc tại đường hô hấp.
  • Điều trị cho người bệnh ở giai đoạn đầu viêm phế quản mạn và người bị viêm phế quản cấp tính.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho trẻ lớn hơn 7 tuổi và người lớn: Mỗi ngày dùng 3 lần, mỗi lần uống 1 gói.

  • Liều dùng điều trị cho trẻ có độ tuổi từ 2 đến 7 tuổi: Mỗi ngày dùng 2 lần, mỗi lần uống 1 gói.

Cách dùng thuốc hiệu quả

  • Thuốc được bào chế dạng cốm nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống
  • Thuốc được pha với nước ấm hoặc nước đun sôi để nguội. Một gói cốm được hòa tan vào khoảng một nửa ly nước. Thuốc được uống ngay sau khi hòa.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định cho người bệnh bị mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
  • Không sử dụng thuốc cho người bệnh bị viêm loét dạ dày - tá tràng, người bị phenylceton niệu, người từng có tiền sử hen.
  • Thuốc không được sử dụng cho trẻ chưa đủ 2 tuổi.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Muxystine 200mg khi sử dụng thuốc trong một thời gian dai, hay sử dụng quá liều lượng được khuyến cáo có thể xảy ra các tác dụng phụ bên cạnh tác dụng của thuốc.

  • Trên hệ tiêu hóa: Rối loạn tiêu hóa, nôn nao, đau dạ dày, tiêu chảy thường gặp khi sử dụng thuốc ở liều cao, khi các biểu hiện của tác dụng phụ xuất hiện thì nên giảm liều sử dụng.

  • Tác dụng phụ ít gặp: Đau đầu, buồn ngủ, ú tai, chảy nước mũi, nổi mẩn, mề đay.

  • Tác dụng phụ hiếm gặp: Rét run, sốt, co thắt phế quản.

Khi người bệnh cảm thấy có những dấu hiệu bất thường trên cơ thể mình liên quan đến sức khỏe của bản thân thì nên tìm đến các bác sĩ hoặc dược sĩ để có thể nhận đưuọc những lời khuyên và cách thức điều trị tốt nhất vấn đề mình đang gặp phải.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Có một số thuốc mà khi sử dụng kết hợp với Muxystine 200mg có thể xảy ra tương tác giữa các hoạt chất của thuốc với nhau như:

  • Khi sử dụng cùng với các kháng sinh như amphotericin, erythromycin lactobionat, ampicillin natri, và tetracyclin sẽ dẫn đến khả năng bị mất tác dụng của các kháng sinh này hoặc gây tương kỵ với acetylcycsterin.

Người dùng nên hỏi ý kiến của bác sĩ khi quyết định sử dụng kết hợp với bất kì thuốc hay bất kì sản phẩm nào để tránh được những sự không đang có và giúp bản thân mỗi sản phẩm có thể đem lại hiệu quả khi sử dụng tốt nhất có thể.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc cho phụ nữ đang mang thai hoặc trong thời gian cho con bú.

  • Cần thận trọng khi sử dụng cho người thường xuyên lái xe và phải vận hành máy móc do có thể gặp các tác dụng phụ trên hệ thần kinh.

Bảo quản

Trong quá trình sử dụng thuốc, người sử dụng nên để thuốc trong không gian khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ thích hợp thường dưới 30 độ C để bảo quản tốt nhất. Những nơi có độ ẩm không khí cao, hay có ánh nắng mặt trời chiếu thẳng vào thi không nên bảo quản thuốc ở những nơi như vậy, đặc biệt thuốc nên được để ở những vị trí có thể tránh được tầm tay với của trẻ nhỏ.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 20 gói, mỗi gói 3g cốm thuốc.

Nhà sản xuất: Thuốc Muxystine 200mg được sản xuất bởi Công ty Công ty TNHH ICA Pharm - VIỆT NAM.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Mysoven

Thuốc Acemuc 100mg

Mekomucosol Sac.200mg

Thuốc Mecemuc Sac.200mg

Acemuc Sac.200mg

Thuốc Acetylcystein Boston

Ngày đăng
Lượt xem: 2404
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi tôi thường xuyên phải lái xe, vậy có dùng được thuốc Muxystine 200mg không?

Bởi: khánh đỗ vào 03/10/2020 9:18:57 SA

Thích (0) Trả lời
Muxystine 200mg 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Muxystine 200mg
PM
5 trong 5 phiếu bầu

nhà thuốc an huy uy tín, nhiều loại thuốc, thuốc chất lượng tốt

Trả lời Cảm ơn (1)
Muxystine 200mg
MA
4 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Muxystine 200mg Công ty Dược Uy tín. Thuốc Muxystine 200mg - Thuốc điều trị rối loạn tiết dịch phế quản, Minh Anh Thường xuyên mua tại đây

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633