0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Mofen 400mg - Đau đầu, đau răng, đau sau mổ và sau phẫu thuật

Mã: A564

Giá: 120.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc chống viêm

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Mai Hiên Bởi Dược sĩ Mai Hiên

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau, chống viêm như Bruèn Syrup, Nuro Syrup 60ml, Ibymed. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Mofen 400mg. 

1 THÀNH PHẦN

Thuốc Mofen 400mg có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Ibuprofen có hàm lượng 400mg.

Dạng bào chế: Dạng viên nén bao phim.

Đóng gói: Mỗi hộp gồm 10 vỉ x 10 viên.

Nhà sản xuất: Công ty Medopharm - ẤN ĐỘ.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của Ibuprofen:

  • Ibuprofen có tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm. 

  • Điều trị các triệu chứng: Đau đầu, đau bụng kinh, viêm xương khớp, cảm lạnh, điều trị bệnh Gout.

  • Điều trị hạ huyết áp tư thê, bệnh Alzheimer, bệnh Parkinson, điều trị mụn nhọt, viêm khớp vẩy nến, giảm đau sau phẫu thuật và giảm đau trong ung thư.

Thuốc Mofen 400mg được dùng trong:

  • Giảm triệu chứng đau trong: đau đầu, đau răng, đau nhức xương khớp, đau bụng kinh ở phụ nữ; điều trị cảm lạnh.

  • Điều trị sốt, hạ huyết háp, giảm đau ở người sau phẫu thuật.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng: 

  • Uống 1 - 2 viên, uống sau bữa ăn, 4 - 6 giờ dùng một lần. Không dùng quá 6 viên trong 1 ngày trừ trường hợp có chỉ dẫn của thầy thuốc.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dạng viên nén bao phim nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. uống với khoảng 30-50ml, sử dụng thuốc sau bữa ăn.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ đinh với phụ nữ có thai và cho con bú, trẻ em dưới 12 tuổi, bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, xuất huyết tiêu hóa, mắc các bệnh tự miễn.

  • Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

5 THẬN TRỌNG

Thận trọng với bệnh nhân suy gan, suy thận nặng, bệnh nhân tăng nhãn áp.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Trên tiêu hóa: đau tức bụng, phân có lẫn nhầy máu, buồn nôn, nô mửa.

  • Trên thần kinh: nhức đầu, chóng mặt.

  • Trên hô hấp: khó thở.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

Thuốc chống nấm ketoconazol, thuốc chống đâu máu heparin, coumarin, warfarin.

8 BẢO QUẢN

  • Bảo quản thuốc trong bao bì kín, nhiệt độ dưới 30 độ C. Tuyệt đối không được để thuốc nơi ẩm ướt hoặc nơi dễ va đập.

  • Kiểm tra hạn sử dụng được ghi trên bao bì trước khi sử dụng thuốc.

  • Để ý bề ngoài thuốc có bị mốc hay đổi màu hay không nếu có bạn cần ngưng sử dụng thuốc.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

I-pain

Ngày đăng
Lượt xem: 22
GIÁ 120.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Mofen 400mg của hãng nào sản xuất vậy nhà thuốc?

Bởi: Hoàng Bích vào 06/10/2020 2:30:46 CH

Thích (0) Trả lời
Mofen Tab.400mg 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Mofen Tab.400mg
HL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Mofen 400mg là hàng chính hãng và có giá tốt. Cảm ơn các dược sĩ của web đã tư vấn cho mình rất nhiệt tình và cẩn thận. Mình sẽ mua thuốc cho bản thân và gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (0)
Mofen Tab.400mg
MA
4 trong 5 phiếu bầu

Vỉ Mofen Tab.400mg Hiệu quả vô cùng. Thuốc Mofen 400mg, Minh Anh Đã gới thiệu bạn cho nhà thuốc rùi

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633