0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Maxedo 650mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

Mã: c0025

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Acetaminophen
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc giảm đau, hạ sốt như  thuốc Tylenol Tab.650, thuốc Efferalgan 500, thuốc Maxedo 650mg. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Maxedo 650mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hạ sốt, giảm đau.

Thành phần: Paracetamol hàm lượng 650mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng cốm.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Maxedo 650mg

Hoạt chất Paracetamol có chứa trong thuốc có tác dụng ức chế quá trình tổng hợp Prostaglandin, do đó có tác dụng chống viêm và giảm dẫn truyền đau, nên làm giảm các triệu chứng đau ở người bệnh. Đồng thời thuốc có tác dụng làm giãn mạch da, kích thích tiết mồ hôi để giảm thân nhiệt cho người sốt.

Chỉ định

Thuốc Maxedo 650mg được dùng trong:

  • Điều trị làm giảm nhanh các triệu chứng đau bao gồm đau nhức đầu, đau cơ, đau gân, đau dây thần kinh hay bệnh nhân đau khớp, đau bụng trong thời kì hành kinh.

  • Chỉ định hạ sốt cho người bệnh lên cơn sốt do nhiễm trùng đường hô hấp, do cảm cúm.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều điều trị giảm đau, hạ sốt đối với trẻ em từ 12 tuổi trở lên và người lớn: 1 ngày uống từ 3 đến 4 lần (uống cách nhau từ 6 đến 8 giờ), uống khi thấy đau hoặc lên cơn sốt, mỗi lần uống 1 gói.

  • Mỗi ngày dùng không vượt quá 4g.

  • Thời gian dùng thuốc tối đa là 10 ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng cốm nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Bệnh nhân nên hòa tan thuốc trong 1 cốc nước sôi để nguội trước khi uống thuốc.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Người bị thiếu máu hoặc mắc chứng bệnh gây thiếu hụt men G6PD tại gan.
  • Người có tiền sử, hoặc nguy cơ mắc bệnh tim, bệnh về gan, thận.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Maxedo 650mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác có thể xảy ra trong quá trình sử dụng, bao gồm:

  • Thuốc kháng lao Isoniazid hoặc các thuốc chống động kinh, co giật (như Phenytoin) khi sử dụng cùng với Maxedo 650mg sẽ làm tăng nguy cơ gây độc trên gan.

  • Thuốc chống đông máu (Coumarin) dùng đồng thời với thuốc Maxedo 650mg có thể gây hiệp đồng tác dụng của Coumarin, dễ gây ra hiện tượng xuất huyết.

6 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

  • Không dùng rượu bia trong thời gian uống thuốc (do có thể gây ngộ độc và hoại tử chức năng gan).
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho phụ nữ có thai, người đang cho con bú, trẻ nhỏ.
  • Tuyệt đối không được dùng thuốc liên tục quá 7 ngày.
  • Tham khảo ý kiến của bác sĩ, hoặc dược sĩ về liều dùng để đảm bảo an toàn.
  • Để thuốc xa tầm tay của trẻ nhỏ.
  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát.

7 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 30 gói hoặc 100 gói, mỗi gói có trọng lượng 4,52g.

Nhà sản xuất: Thuốc Maxedo 650mg được sản xuất bởi Công ty TNHH United Pharma Việt Nam.

8 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

patandol USA

Ngày đăng
Lượt xem: 3077
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Maxedo 650mg có gây tác dụng không mong muốn gì không?

Bởi: Đặng Hiều vào 25/09/2020 9:59:24 SA

Thích (0) Trả lời
Maxedo 650mg 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Maxedo 650mg
DH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Maxedo 650mg là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Maxedo 650mg
HD
5 trong 5 phiếu bầu

Mẫu mã Maxedo 650mg Công ty Dược Uy tín. Thuốc Maxedo 650mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Phạm Hoài Đức Thanks

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633