Chat với dược sĩ
Tư vấn thuốc và đặt hàng
Thực phẩm chức năng
300.000 ₫ Trạng thái: Còn hàng Hàng mới |
Thương hiệu | United International Pharma, Công ty TNHH United International Pharma |
Công ty đăng ký | United Laboratories, Inc. |
Quy cách đóng gói | Hộp 30 gói x20 mL |
Hoạt chất | Simethicone, Sorbitol, Magnesium Hydroxide, Nhôm Hydroxit (Alumium Hydroxide), Xanthan Gum |
Tá dược | Sucralose (Splenda), Kali Hydroxit (Potassium Hydroxide), Methyl Parahydroxybenzoat (Methylparaben), Nước tinh khiết (Purified Water) |
Dược liệu | Bạc Hà |
Xuất xứ | Việt Nam |
Mã sản phẩm | ah82 |
Chuyên mục | Thuốc điều trị viêm loét dạ dày - tá tràng |
Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]
Kremil Gel được biết đến với công dụng giúp làm dịu các triệu chứng đau dạ dày nhờ tác dụng kháng acid, chống đầy hơi, giảm ợ chua. Sau đây, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy (trungtamthuoc.com) xin gửi đến quý bạn đọc những thông tin cần thiết về cách sử dụng Kremil Gel hiệu quả.
Mỗi gói Kremil Gel 20ml chứa:
Aluminum hydroxide……………………….356mg
Magnesium hydroxide……………………..466mg
Simethicone………………………………….20mg
Tá dược: Xanthan gum, Potassium Sorbate, Methyl Paraben, Sucralose, Sorbitol Solution, Tinh dầu bạc hà, Nước tinh khiết.
Dạng bào chế: Dạng Gel
Làm dịu các triệu chứng tăng tiết acid dạ dày do loét dạ dày tá tràng, viêm dạ dày, viêm thực quản, kèm theo triệu chứng đầy hơi, chướng bụng và các triệu chứng khác do ứ hơi trong đường tiêu hóa.
Kremil Gel thường được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
Bệnh nhân đau do tăng bài tiết acid dạ dày trong bệnh viêm loét dạ dày-tá tràng.
Người hay bị các chứng ợ nóng, ợ chua, khó tiêu.
Người bị đầy bụng, đầy hơi
⇒ Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Miếng chườm ấm mắt Gocozy - Bảo vệ đôi mắt giảm khô, giảm nhức mỏi
Liều dùng cho người lớn: 1 gói sau khi ăn và 1 gói trước khi đi ngủ; hoặc khi đau, với tổng liều không quá 4 gói một ngày; hoặc theo sự kê toa của bác sĩ.
Kremil Gel dùng đường uống
Lắc kỹ gói trước khi dùng
Không sử dụng Kremil Gel trong các trường hợp:
⇒ Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Ostelin Kids Calcium & Vitamin D3 Hộp 90 viên cho xương chắc khỏe
Tác dụng phụ không thường gặp ở liều đề nghị. Buồn nôn, nôn, tiêu chảy hoặc táo bón có thể xảy ra khi dùng các thuốc kháng acid có chứa magnesi và nhôm. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Nhôm Hydroxyd có thể làm giảm sự hấp thu của các thuốc khi uống đồng thời với tetracyclin, Digoxin, Indomethacin, muối Sắt, Isoniazid, Allopurinol, benzodiazepine, corticosteroid, penicilamin, phenothiazine, Ranitidine, Ketoconazole, itraconazol.
Levothyroxine cũng có thể gắn với simethicon làm chậm hoặc giảm sự hấp thu của levothyroxin.
Để tránh tương tác giữa các thuốc, cần báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ các thuốc mà bạn đang dùng.
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
Sử dụng thuốc theo đúng hướng dẫn chỉ định, không tự ý tăng hoặc giảm liều
Chỉ sử dụng khi bao bì còn nguyên vẹn, nhãn mác đầy đủ
Cần dùng thận trọng với người có suy tim sung huyết, phù, xơ gan và chế độ ăn ít natri và với người mới bị chảy máu đường tiêu hóa. Người cao tuổi, do bệnh tật hoặc do điều trị thuốc, có thể bị táo bón và phân rắn. Khi cần dùng thuốc lâu dài, hãy hỏi ý kiến bác sĩ.
Kremil Gel được coi là an toàn ở phụ nữ có thai và bà mẹ cho con bú. Tuy nhiên nên tránh dùng liều cao kéo dài
Chưa có các báo cáo về việc ảnh hưởng khi sử dụng Kremil Gel ở những người cần tập trung cao độ, người lái xe, vận hành máy móc do đó cần thận trọng trước khi sử dụng
Bảo quản ở nơi khô thoáng, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp
Để xa tầm tay của trẻ.
Trong trường hợp Kremil Gel hết hàng hoặc không có sẵn, quý bạn đọc có thể tham khảo 1 số sản phẩm có tác dụng tương tự như sau:
Nhà sản xuất: Công ty TNHH United International Pharma
Số đăng ký: VD-11373-10
Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói x20 mL.
Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh
Nhôm hydroxyd và magnesi hydroxyd trung hòa HCl trong dạ dày và làm giảm các triệu chứng dư acid có liên quan đến loét tiêu hóa, viêm dạ dày, viêm thực quản và khó tiêu. Sự phối hợp giữa nhôm hydroxyd và magnesi hydroxyd trong kremil gel có tính kháng acid mạnh, do đó trung hòa hiệu quả acid trong dịch vị, đồng thời ít có tác dụng phụ. Simethicon giúp loại bỏ bong bóng hơi ở đường tiêu hóa, làm giảm đầy hơi và khó tiêu.
Phần lớn nhôm không được hấp thu sau khi uống. Nhôm đã hấp thu được bài tiết qua thận; do đó nồng độ nhôm trong huyết thanh và trong cơ thể cao hơn trên bệnh nhân suy thận.
Magnesi hydroxyd được dịch vị chuyển đổi thành magnesi clorid hòa tan là dạng được hấp thu. Phần lớn magnesi được bài tiết qua thận.
Simethicon được hấp thu rất ít, không được chuyển hóa và được thải trừ chủ yếu qua thận.[1]
Kremil Gel hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.
Kremil Gel mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua Kremil Gel trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: 85 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.
sản phẩm này còn hàng không shop
Bởi: Thế Sự vào
Kremil gel vẫn còn hàng bạn nhé
Quản trị viên: Dược sĩ Huyền My vào
Vui lòng đợi xử lý......