0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Ifetab (Lọ 200 viên)

Mã: AA1534
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: US PHARMA USA
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 307
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) có công dụng giúp giảm đau hạ sốt chống viêm không steroid, được dùng giảm đau nhẹ và vừa. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Ifetab (Lọ 200 viên).

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén Ifetab (Lọ 200 viên) chứa thành phần bao gồm:

  • Ibuprofen hàm lượng 400mg.
  • Lactose hàm lượng 26,67mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Ifetab (Lọ 200 viên)

2.1 Tác dụng của thuốc Ifetab (Lọ 200 viên)

Thuốc Ifetab có chứa Ibuprofen là một hoạt chất thuộc nhóm thuốc giảm đau - hạ sốt - chống viêm không steroid .

Ibuprofen là dẫn xuất của acid propionic thuộc nhóm thuốc NSAIDs. Tác dụng chủ yếu là chống viêm và giảm đau, tác dụng hạ sốt kém hơn nên ít được sử dụng với mục đích hạ sốt.

Cơ chế tác dụng của ibuprofen là ức chế tổng hợp các chất trung gian hóa học gây nên phản ứng viêm cụ thể là prostaglandin bằng cách ức chế enzym COX (enzym xúc tác cho quá trình tổng hợp prostaglandin).

Ngoài ra, ibuprofen còn đối kháng hệ enzyme phân hủy protein, ngăn cản sự biến đổi protein giúp làm bền vững màng lysosom và đối kháng với các chất trung gian hóa học (bradykinin, serotonin, histamin). Từ đó, nó ức chế hóa hướng động của bạch cầu, ức chế sự di chuyển của bạch cầu tới tổ chức viêm. Tác dụng chống viêm xuất hiện nhanh, sau khoảng 2 ngày điều trị.

2.2 Chỉ định của thuốc Ifetab (Lọ 200 viên)

Thuốc Ifetab 400mg thường dùng với mục đích giảm đau trong những trường hợp đau nhẹ và vừa như đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau bụng khi đến kỳ kinh nguyệt, đau sau phẫu thuật.

Dùng để giảm đau, chống viêm trong những bệnh nhân viêm khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp, viêm xương khớp, viêm đa khớp.

Ngoài ra, Ifetab còn được được chỉ định trong trường hợp bị viêm gân, tổn thương mô mềm, đau thắt lưng, viêm rễ thần kinh.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Mofen 400 (Ibuprofen 400mg): Tác dụng - Chỉ định, Liều dùng

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Ifetab (Lọ 200 viên)

3.1 Liều dùng của thuốc Ifetab (Lọ 200 viên)

Điều trị đau đầu, đau răng, đau bụng kinh,...: uống 1 viên/lần, mỗi ngày dùng 3-4 lần.

Điều trị viêm khớp, viêm khớp dạng thấp, viêm cột sống dính khớp, viêm đa khớp: cần điều trị tấn công với liều 1-2 viên/lần, mỗi ngày dùng 3 lần; sau đó điều trị duy trì với liều 1 viên/lần, mỗi ngày dùng 3 lần.

Với mục đích giảm đau hạ sốt (ít dùng): uống 1 viên/lần, sau 4-6 giờ uống nhắc lại, mỗi ngày uống  không quá 3 viên.

3.2 Cách dùng thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) hiệu quả

Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) được bào chế dưới dạng viên nén nên được sử dụng theo đường uống.

Uống nguyên viên, không bẻ, không nhai.

Với mỗi mục đích điều trị khác nhau thì các chuyên gia y tế khuyên dùng với những liều lượng khác nhau, người bệnh nên tuân thủ đúng liều lượng và đường dùng để đạt được hiệu quả điều trị tốt nhất. 

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định với những người mẫn cảm với ibuprofen và bất kì thành nào khác của thuốc.

Bệnh nhân trước đây có phản ứng quá mẫn như hen suyễn, nổi mề đay, phù mạch hoặc viêm mũi sau khi sử dụng ibuprofen, Aspirin hoặc các non steroid khác.

Người bị viêm loét dạ dày, xuất huyết dạ dày.

Bệnh nhân bị suy tim, suy gan, suy thận cũng được cảnh báo không được dùng.

Phụ nữ mang thai trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc Thuốc Profen: tác dụng, liều lượng và lưu ý khi sử dụng.

5 Tác dụng phụ

Thuốc Ifetab sau khi sử dụng có thể gặp một số tác dụng không mong muốn thường thấy là: sốt, mệt mỏi, chướng bụng, buồn nôn, nôn, hoa mắt, chóng mặt, phát ban, mẩn ngứa.

Một số dấu hiệu ít gặp hơn co thắt phế quản (ở người bị hen suyễn), viêm mũi, chảy máu dạ dày-ruột, làm loét dạ dày, rối loạn thính giác, thị giác,…

Còn các dấu hiệu như phù Quincke, hội chứng Stevens-Johnson, giảm bạch cầu, tiểu cầu,... rất hiếm gặp.

6 Tương tác

Thuốc Ifetab và các thuốc chống viêm non steroid khác khi phối hợp với các kháng sinh nhóm Quinolon sẽ tác dụng lên hệ thần kinh và gây co giật.

Khi phối hợp với các thuốc chống viêm non steroid khác sẽ làm tăng nguy cơ chảy máu và loét dạ dày, tá tràng.

Với các thuốc lợi tiểu, đặc biệt là Furosemide: Ibuprofen có thể làm giảm tác dụng bài xuất Na+.

Với thuốc cường tim: Ibuprofen có thể làm tăng nồng độ của Digoxin huyết tương.

Khi dùng phối hợp với thuốc methotrexat, ibuprofen có thể làm tăng độc tính của methotrexat trên gan, thận và đường tiêu hóa.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thuốc Ifetab cần thận trọng khi sử dụng cho người cao tuổi.

Những người lái xe, vận hành máy móc, làm việc trên cao cần thận trọng vì sau khi sử dụng thuốc gây chóng mặt, buồn ngủ, rối loạn thị giác.

Sau khi uống, nếu gặp bất cứ dấu hiệu nào bất thường cần dùng ngay thuốc và hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ.

Chỉ dùng thuốc khi bao bì còn nguyên vẹn, còn hạn sử dụng.

7.2 Lưu ý cho phụ nữ có thai và bà mẹ đang cho con bú

Phụ nữ có thai và đang cho con bú thận trọng khi dùng thuốc, đặc biệt phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối của thai kỳ không được sử dụng thuốc Ifetab.

7.3 Bảo quản

Bảo quản ở nơi khô thoáng, nhiệt độ 15- 30 độ C, tránh ánh nắng trực tiếp chiếu vào.

Bảo quản trong bao bì kín để trong tủ thuốc gia đình hoặc những nơi khô ráo, dễ thấy.

Không bảo quản trong tủ lạnh/tủ đông.

Để xa tầm tay trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-28634-17.

Nhà sản xuất: US Pharma - Việt Nam.

Đóng gói: Hộp 200 viên.

9 Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) giá bao nhiêu?

Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) mua ở đâu?

Thuốc Ifetab (Lọ 200 viên) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua sản phẩm trực tiếp tại Nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 307
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Ifetab 400mg được dùng với thuốc lợi tiểu có được không?

Bởi: Ngô Hoàng vào 22/09/2020 4:20:30 CH

Thích (0) Trả lời
Ifetab (Lọ 200 viên) 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Ifetab (Lọ 200 viên)
NH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Ifetab 400mg giảm đau nhức do viêm cột sống dính khớp rất tốt.

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633