0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Ibrafen 60ml

Mã: P2408

Giá: 45.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: OPV
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Ibrafen 60ml được biết đến khá phổ biến với tác dụng điều trị triệu chứng của viêm, giảm đau hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Ibrafen 60ml.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi 5ml thuốc Ibrafen 60ml có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Ibuprofen có hàm lượng 100mg/5ml.
  • Tá dược vừa đủ 5ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch uống.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Ibrafen 60ml

2.1 Tác dụng của thuốc Ibrafen 60ml

Tác dụng của Ibuprofen: là thuốc giảm đau, hạ sốt không steroid, có tác dụng ức chế quá trình tạo chất gây viêm, làm giảm phản ứng viêm.

2.2 Chỉ định của thuốc Ibrafen 60ml

Hỗ trợ điều trị các trường hợp giảm đau và hạ sốt tạm thời.

Có tác dụng trong điều trị giảm đau do đau răng, nhức đầu hay cảm cúm.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc có cùng công dụng: Lopenca - Thuốc giảm đau, kháng viêm (Dược Hậu Giang).

3 Liều dùng - Cách dùng của Ibrafen 60ml

3.1 Liều dùng của thuốc Ibrafen 60ml

Liều dùng người bệnh nên dùng ban đầu là từ 200 đến 400 mg, sau khoảng 4 đến 6 giờ thì nên uống liều tiếp theo nếu thấy cần thiết.

Chú ý 1 ngày người bệnh không nên vượt quá 1200mg.

3.2 Cách dùng thuốc Ibrafen 60ml hiệu quả

Đây là thuốc được bào chế dưới dạng hỗn dịch uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Nên lắc đều lọ thuốc trước khi dùng, nên uống khi đói để có hiệu quả tốt hơn, tuy nhiên đối với những người bị dạ dày thì nên thì nên dùng thuốc trong khi ăn.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc Ibrafen 60ml cho các trường hợp mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

Không dùng thuốc cho người bệnh đã từng mẫn cảm khi dùng các thuốc giảm đau hạ sốt chống viêm phi steroid khác.

Không dùng thuốc cho những người bệnh bị suy giảm chức năng tim, gan hay thận ở mức độ nặng.

Chống chỉ định với những phụ nữ trong thai kỳ 3 tháng cuối.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Profen 100mg/10ml hạ sốt, giảm đau cho trẻ em hiệu quả

5 Tác dụng phụ

Mệt mỏi, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt.

Loét hoặc chảy máu dạ dày.

Đi ngoài, táo bón, nôn nao, đầy bụng.

6 Tương tác thuốc

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Ibrafen 60ml với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng, và có thể gây kích ứng thuốc, gây ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe người dùng. Ví dụ như các thuốc lợi tiểu, thuốc hủy beta giao cảm,…

Bạn không nên dùng thuốc cùng với các sản phẩm khác. Hãy tham khảo chỉ dẫn của bác sĩ.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Chú ý đến những người nghiện rượu khi dùng thuốc này.

Thuốc cũng có thể gây mất dấu hiệu nhiễm trùng.

Kiểm tra hạn sử dụng của thuốc tuyệt đối không nên dùng thuốc hết hạn.

Bệnh nhân nên để ý đến bề ngoài thuốc, không dùng thuốc bị thay đổi màu sắc, ẩm, mốc.

7.2 Phụ nữ có thai và cho con bú

Tham khảo ý kiến cảu bác sĩ khi cần sử dụng thuốc này cho phụ nữ có thai và cho con bú.

7.3 Người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc Ibrafen 60ml sẽ gây cảm giác buồn ngủ và ảnh hưởng đến sự tập trung khi làm việc và học tập, lái xe.

7.4 Bảo quản

Người bệnh nên bảo quản thuốc ở nơi khô ráo có nhiệt độ thích hợp.

Không để thuốc ở nơi ẩm mốc hoặc những nơi quá tối hay ánh sáng mặt trời có thể chiếu thẳng vào.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-25749-16.

Nhà sản xuất:Công ty cổ phần Dược phẩm OPV.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 1 lọ 60 ml.

9 Thuốc Ibrafen 60ml giá bao nhiêu?

Ibrafen 60ml giá bao nhiêu? Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá thuốc cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Mua thuốc Ibrafen 60ml ở đâu chính hãng, uy tín nhất? 

Thuốc Ibrafen 60ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 4559
GIÁ 45.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Ibrafen Syrup 60ml có ship Nam Định không?

Bởi: Hồ Văn Thành vào 24/09/2020 2:56:59 CH

Thích (0) Trả lời
Ibrafen 60ml 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Ibrafen 60ml
VT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Ibrafen Syrup 60ml có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ nhà thuốc để mua thuốc cho gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Ibrafen 60ml
PH
5 trong 5 phiếu bầu

Hộp Ibrafen Syrup 60ml Giao thuốc nhanh quá. Thuốc Ibrafen Syrup 60ml - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, Phạm Hồng Mua ngay thôi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633