0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Ibrafen 30ml 

Mã: A442

Giá: 35.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: OPV
Hoạt chất: Ibuprofen
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Ibrafen 30ml có tác dụng hạ sốt, giảm đau cho trẻ em và người lớn. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Ibrafen 30ml.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Ibrafen 30ml có chứa thành phần chính là: Ibuprofen hàm lượng 100mg/5ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch uống.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Ibrafen 30ml 

2.1 Tác dụng của thuốc Ibrafen 30ml 

Ibuprofen có tác dụng:

  • Là thuốc có tác dụng hạ sốt nhẹ.
  • Giảm đau và chống viêm mạnh dựa trên cơ chế ức chế hoạt động của enzyme COX, làm giảm tổng hợp prostaglandin.
  • Chống kết tập tiểu cầu, nhưng yếu hơn Aspirin.

2.2 Chỉ định thuốc Ibrafen 30ml 

Thuốc Ibrafen 30ml được dùng trong:

  • Hạ sốt, giảm đau tạm thời đối với trường hợp bị sốt và đau nhẹ ở người lớn và trẻ em.
  • Giảm đau trong các trường hợp: đau đầu, đau răng, đau cơ, đau nhức do viêm họng và cảm cúm,...

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Profen 100mg/10ml hạ sốt, giảm đau cho trẻ em hiệu quả

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Ibrafen 30ml 

3.1 Liều dùng thuốc Ibrafen 30ml 

Liều dùng để hạ sốt và giảm đau cho trẻ em:

  • Trẻ từ 3 - 6 tháng (khoảng 5 - 7kg): Uống 2-3 lần một ngày, mỗi lần 2.5ml thuốc.
  • Trẻ từ 6 - 12 tháng (khoảng 7 - 10kg): Uống 3 lần một ngày, mỗi lần 2.5ml thuốc.
  • Trẻ từ 1 - 2 tuổi (khoảng 10 - 14,5kg): Uống 3-4 lần một ngày, mỗi lần 2.5ml thuốc.
  • Trẻ từ  3 - 7 tuổi (khoảng 14.5 - 25kg): Uống 3-4 lần một ngày, mỗi lần 5ml thuốc.
  • Trẻ từ 8 - 12 tuổi (khoảng 25 - 40kg): Uống 3-4 lần một ngày, mỗi lần 10ml thuốc.

Liều dùng cho người từ 12 tuổi trở lên: 

  • Liều dùng để giảm đau: Uống 3 - 4 lần một ngày, mỗi lần 10 - 20ml thuốc.

3.2 Cách dùng thuốc Ibrafen 30ml hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Lắc kỹ lọ thuốc trước khi uống.

Đối với trẻ em tuổi từ 6 tháng trở lên và đối với thanh thiếu niên (từ 12 - 18 tuổi), cần hỏi ý kiến bác sĩ nếu cần dùng thuốc này trong hơn 3 ngày, hoặc nếu triệu chứng trầm trọng thêm.

Bệnh nhân nên uống thuốc trong bữa ăn để có hiệu quả điều trị tốt nhất.

Bệnh nhân nên tuân thủ điều trị đúng cách và đúng liều theo chỉ định của bác sĩ hoặc dược sĩ.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân bị mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc hoặc dị ứng với thuốc NSAID nói chung.

Không sử dụng thuốc cho bệnh nhân bị rối loạn chảy máu.

Không dùng cho bệnh nhân đã hoặc đang có bệnh về viêm loét hoặc chảy máu đường tiêu hóa tái diễn.

Chống chỉ định cho bệnh nhân bị suy giảm chức năng gan, thận hoặc tim thể nặng.

Chống chỉ định dùng cho bệnh nhân bị mất nước thể nặng do nôn mửa hoặc ỉa chảy.

Không dùng cho phụ nữ có thai ở 3 tháng cuối của thai kỳ.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Kidbufen-New - thuốc giảm đau, chống viêm cho bé

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Ibrafen 100mg/5ml cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Tác dụng phụ thường gặp trên tiêu hóa: Viêm loét đường tiêu hóa, thủng dạ dày - ruột, nôn mửa, ỉa chảy, đại tiện ra máu đen, đầy hơi khó tiêu, táo bón,...
  • Gây cảm giác nóng rát miệng và cổ họng khi uống.
  • Tác dụng phụ trên da: Dị ứng, phát ban,...
  • Tác dụng không mong muốn trên các cơ quan khác hiếm gặp hơn: Độc tính trên thận, độc trên gan, tác dụng phụ lên tim mạch.

Bệnh nhân nên thông báo ngay tất cả các tác dụng không mong muốn gặp phải nghi ngờ do thuốc gây ra với bác sĩ hoặc dược sĩ để được hướng dẫn xử trí đúng hướng và an toàn.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Ibrafen 30ml với các thuốc, thực phẩm chức năng khác, làm ảnh hưởng đến các quá trình dược động học và hiệu quả dùng thuốc của bệnh nhân.

Thuốc Ibrafen 30ml có thể làm giảm tác dụng của của thuốc lợi tiểu, thuốc ACEI, thuốc chẹn beta, thuốc ARB.

Thận trọng khi dùng thuốc cho người đang dùng Glycosid tim do có thể làm bệnh tim nghiêm trọng hơn.

Thận trọng khi dùng cùng các thuốc Lithium, Methotrexate, Cyclosporin, Mifepristone, Corticosteroid, thuốc chống đông, Aspirin, Zidovudine, kháng sinh Aminosid,... do có thể ảnh hưởng đến quá trình dược động học của các thuốc đồng thời làm tăng độc tính của thuốc lên cơ thể.

Không nên uống rượu khi đang điều trị bằng Ibrafen 30ml.

Bệnh nhân nên liệt kê tất cả các loại thuốc đang dùng với bác sĩ để được hướng dẫn sử dụng thuốc hợp lý, an toàn, tránh các tương tác thuốc có hại tới sức khỏe.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Thận trọng khi dùng thuốc cho trẻ nhỏ, người già, phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, chú ý các biểu hiện bất thường nghi là do dùng thuốc.

Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân bị bệnh dạ dày, ruột; hen phế quản; người bị suy giảm chức năng gan, tim mạch hoặc thận.

Thuốc sử dụng được cho người phải lái xe hoặc vận hành máy móc do không ảnh hưởng đến thần kinh và độ tập trung của người dùng.

Trong quá trình điều trị bằng thuốc thì nên chú ý bù nước và điện giải kèm theo trong trường hợp bệnh nhân bị mất nước do sốt cao.

Bệnh nhân cần phải sử dụng đúng liều được bác sĩ chỉ định, không được phép tự ý tăng giảm liều.

Để xa tầm với trẻ em do trẻ em có thể cầm chơi hoặc uống nhầm thuốc mà không biết.

Trong quá trình điều trị bệnh nhân không được tự ý ngưng sử dụng thuốc mà cần phải hỏi ý kiến bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn trước.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Không dùng cho phụ nữ có thai ở 3 tháng cuối của thai kỳ.

Phụ nữ đang cho con bú tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

7.3 Bảo quản 

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp, ở nhiệt độ dưới 30 độ C và để xa tầm với của trẻ em. Không để thuốc ở nơi ẩm ướt, quá nóng hoặc quá lạnh.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-25749-16.

Nhà sản xuất: Công ty dược phẩm OPV.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 1 chai có thể tích 30ml.

9 Thuốc Ibrafen 30ml giá bao nhiêu?

Ibrafen 30ml giá bao nhiêu? Thuốc Ibrafen 30ml hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Ibrafen 30ml mua ở đâu?

Thuốc Ibrafen 30ml mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3843
GIÁ 35.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Ibrafen Syr.30ml có tác dụng phụ gì không vậy?

Bởi: Hồ Văn Vương vào 24/09/2020 2:57:58 CH

Thích (0) Trả lời
Ibrafen 30ml  5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Ibrafen 30ml 
VV
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Ibrafen Syr.30ml là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Ibrafen 30ml 
BV
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Ibrafen Syr.30ml Cực kỳ tốt và rẻ. Thuốc Ibrafen Syr.30ml - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, Bảo Vy Rất thích

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633