0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Hapacol 250 Flu

Mã: P2204

Giá: 65.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: DHG
Hoạt chất: Clorpheniramine, Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Hapacol 250 Flu được biết đến khá phổ biến với tác dụng điều trị triệu chứng cảm cúm, nghẹt mũi, sổ mũi... Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Hapacol 250 Flu.

1 Thành phần

Thuốc Hapacol 250 Flu có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Paracetamol có hàm lượng 250 mg.
  • Clorpheniramin maleat có hàm lượng 1,5 mg.

Dạng bào chế: Dạng gói thuốc bột sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Hapacol 250 Flu

2.1 Tác dụng của thuốc Hapacol 250 Flu

Paracetamol:

  • Là hoạt chất được sử dụng phổ biến hiện nay do có tác dụng hạ sốt và giảm đau nhanh cho bệnh nhân. Paracetamol cũng thuốc nhóm thuốc chống viêm NSAIDs nhưng không có tác dụng chống viêm.
  • Paracetamol được hấp thu nhanh và mạnh qua đường tiêu hóa nên có sinh khả dụng khá cao.

Tác dụng của Clorpheniramin maleat:

  • Clorpheniramin maleat là thuốc nhóm thuốc kháng histamin H1 thế hệ thứ I, có tác dụng làm giảm tiết dịch phế quản, dịch ở họng.
  • GIúp đường thở của bệnh nhân được thông thoáng hơn.

2.2 Chỉ định của thuốc Hapacol 250 Flu

Các trường hợp bệnh nhân sốt, ngạt mũi, sổ mũi do thời tiết thay đổi hoặc dị ứng.

Các trường hợp đau đầu, đau nhức cơ bắp do hoạt động cường độ cao cũng có thể sử dụng thuốc.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc có cùng công dụng: Thuốc Hapacol 250 Flu - Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

3 Liều dùng - Cách dùng của Hapacol 250 Flu

3.1 Liều dùng của thuốc Hapacol 250 Flu

Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 4 đến 6 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói, mỗi lần uống cách nhau khoảng 5 đến 6 giờ, và một ngày không được uống quá 5 gói.

3.2 Cách dùng thuốc Hapacol 250 Flu hiệu quả

Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt. Cách mỗi 4 - 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân bị thiếu hụt men G6PD.  

Bệnh nhân mắc các bệnh gan nặng như ung thư gan, suy gan, glaucom góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt.

Hoặc bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận.

Phụ nữ 3 tháng cuối của thai kỳ.

Trẻ sơ sinh.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Hapacol Infants 80mg - Thuốc Giảm Đau, Hạ Sốt Cho Trẻ Em

5 Tác dụng phụ

Một số trường hợp xuất hiện buồn ngủ, cảm giác khô miệng do tác dụng phụ của Clorpheniramin.

Một số ít trường hợp có thể dị ứng, nổi ban đỏ sau khi dùng thuốc.

6 Tương tác thuốc

Bệnh nhân uống rượu trong quá trình điều trị bằng thuốc có thành phần là Paracetamol sẽ làm tăng độc tính của Paracetamol trên gan.

Không nên tự ý sử dụng nhiều thuốc cùng lúc mà hãy hỏi ý kiến của bac sĩ trước khi dùng.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng với bệnh nhân là trẻ em nhỏ hơn 4 tuổi, cần cân nhắc kỹ giữa lợi ích và nguy cơ trước khi dùng thuốc.

Đọc kỹ hướng dẫn và xem hạn dùng của thuốc trước khi sử dụng.

Bạn tuyệt đối không cho trẻ uống thuốc đã hết hạn hoặc có các dấu hiệu bị hỏng như chảy nước, mốc, biến chất,...

7.2 Phụ nữ có thai và cho con bú

Không nên dùng thuốc cho phụ nữ mang thai, đặc biệt là 3 tháng cuối của thai kỳ.

Phụ nữ đang cho con bú cũng không nên dùng thuốc. Hãy cho trẻ bú sữa ngoài trong trường hợp cần thiết phải dung thuốc để đảm bảo an toàn tuyệt đối cho sự phát triển của trẻ.

7.3 Người lái xe và vận hành máy móc

Thuốc Hapacol 250 Flu sẽ gây cảm giác buồn ngủ và ảnh hưởng đến sự tập trung khi làm việc và học tập, lái xe.

7.4 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo nhiệt thấp hơn 30 độ C. Không để thuốc ở nơi ẩm mốc, bảo quản thuốc tránh ánh sáng mặt trời trực tiếp.

Để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em, nên bảo quản thuốc trong các hộp thuốc y tế gia đình.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-12744-10.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH MTV Dược phẩm Dược Hậu Giang – Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp gồm 25 gói thuốc bột sủi bọt.

9 Thuốc Hapacol 250 Flu giá bao nhiêu?

Thuốc Hapacol 250 Flu giá bao nhiêu? Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá thuốc cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Mua thuốc Hapacol 250 Flu ở đâu chính hãng, uy tín nhất? 

Thuốc Hapacol 250 Flu mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3878
GIÁ 65.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Hapacol Sac.250 Flu là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Hồ Văn Tới vào 24/09/2020 3:07:30 CH

Thích (0) Trả lời
Hapacol 250 Flu 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Hapacol 250 Flu
VT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Hapacol Sac.250 Flu là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Hapacol 250 Flu
MP
5 trong 5 phiếu bầu

Những sản phẩm Hapacol Sac.250 Flu Chất lượng và đã khỏi bệnh. Thuốc Hapacol Sac.250 Flu - Thuốc điều trị cảm cúm, nghẹt mũi, Mini Phạm Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633