0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Hapacol Extra - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt

1 đánh giá | Đã xem: 6316
Mã: HM500

2050-11-05 Giá: 55.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol; Cafein
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt như thuốc Hapacol Extra, Phaanedol Extra, Tydol Plus. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Hapacol Extra.

THÔNG TIN CƠ BẢN

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang.

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Paracetamol có hàm lượng 500 mg.

  • Cafein có hàm lượng 65 mg.

  • Các tá dược bao gồm: National 78-1551, sodium starch glycolat, avicel, tinh bột sắn, màu erythrosine lake, talc, magnesi stearat, acid stearic, hương dâu bột, nipagin.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng viên nén.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ, mỗi vỉ chứa 10 viên.

TÁC DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Hapacol Extra: 

  • Thành phần Paracetamol trong thuốc có tác dụng giảm các cơn đau, hạ nhiệt độ ở người đang trong cơn sốt, kết hợp với Cafein giúp tăng cường tỉnh táo.

Thuốc Hapacol Extra được chỉ định trong:

  • Hạ sốt nhanh.

  • Làm giảm nhanh các cơn đau bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau họng, đau bụng kinh, đau răng sau khi nhổ hoặc thực hiện các thủ thuật nha khoa, đau nhức cơ gân, đau do chấn thương, viêm khớp, đau nhức do cảm lạnh, cảm cúm.

CÁCH SỬ DỤNG

Liều dùng: 

  • Đối với người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: mỗi ngày uống 1 đến 4 lần, mỗi lần 1 đến 2 viên, liều tối đa cho 1 ngày là 8 viên. Mỗi lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất là 4 tiếng.

  • Đối với trẻ em dưới 12 tuổi: nên dùng thuốc với liều lượng nhỏ hơn hoặc dạng thuốc bột, liều theo chỉ định cụ thể của bác sĩ.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Sử dụng Hapacol Extra theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ. Không được tự ý dùng thuốc với liều thấp hơn hoặc cao hơn liều khuyến cáo và không ngừng thuốc sớm hay kéo dài thời gian sử dụng thuốc.

  • Thuốc ở dạng viên nén dùng đường uống, nên uống cùng với nước.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

  • Không sử dụng thuốc này cho bệnh nhân thiếu máu, bệnh nhân có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan, người bệnh thiếu hụt men G6DP.

  • Chống chỉ định với đối tượng bệnh nhân là phụ nữ đang mang bầu hoặc đang cho con bú.

  • Thuốc này không dùng để giảm đau quá 10 ngày hoặc quá 3 ngày để hạ sốt, trừ lhi có chỉ định cụ thể từ bác sĩ.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Mất ngủ, mệt mỏi, bồn chồn.

  • Nổi mẩn trên da hoặc các phản ứng dị ứng khác.

  • Buồn nôn, nôn, kích ứng dạ dày.

  • Dùng liều cao trong thời gian dài có thể gây suy tế bào gan.

TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Thuốc chống đông máu Coumarin và dẫn chất Indandion.

  • Rượu: do làm tăng nguy cơ gây độc gan.

  • Thuốc cảm ứng men gan: thuốc chống động kinh (phenytoin, barbiturat, carbamazepin).

  • Hapacol Extra có thể gây hạ sốt mạnh ở những người bệnh dùng đồng thời với Phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt khác.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Thận trọng khi dùng thuốc cho người bệnh gan, thận nặng, người nghiện rượu.

  • Chú ý điều chỉnh liều nếu phối hợp thuốc chung với các chế phẩm chứa Paracetamol.

  • Trường hợp bệnh nhân dùng quá liều (liều quá 30 viên hoặc dùng liều cao kéo dài), bệnh nhân nên được cho uống than hoạt để giảm nồng độ thuốc trong máu, sau đó đưa đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí an toàn.

BẢO QUẢN

  • Người dùng nên bảo quản thuốc Hapacol Extra ở những nơi khô ráo, tránh ẩm ướt, nhiệt độ dưới 30 độ C.

  • Không nên bảo quản thuốc ở ngăn đá của tủ lạnh hoặc những nơi có độ ẩm cao như nhà tắm, góc phòng.

  • Hạn chế mọi sự tác động từ ánh sáng, đặc biệt là sự tiếp xúc trực tiếp của sản phẩm với ánh nắng mặt trời.

  • Giữ thuốc ở vị trí tránh xa khỏi tầm với của trẻ nhỏ và vật nuôi trong gia đình.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

GIÁ 55.000₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Hapacol Extra 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hapacol Extra
5 trong 5 phiếu bầu

Hộp Hapacol Extra Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Hapacol Extra - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt, Minh Anh Rất thích

... hình ảnh
Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......