0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Hapacol Đau Nhức - Thuốc hạ sốt, giảm đau, chống viêm

1 đánh giá | Đã xem: 2968
Mã: D21669

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol; Ibuprofen.
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]

  1. THÀNH PHẦN
  2. THÀNH PHẦN
  3. THÀNH PHẦN
    1. Thuốc Đau Nhức có chứa thành phần chính:
    2. Thuốc Đau Nhức có chứa thành phần chính:
    3. Thuốc Đau Nhức có chứa thành phần chính:
    4. Dạng bào chế: dạng viên nén.
    5. Dạng bào chế: dạng viên nén.
    6. Dạng bào chế: dạng viên nén.
  4. CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH
  5. CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH
  6. CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH
    1. Tác dụng của thuốc Hapacol Đau Nhức:
    2. Tác dụng của thuốc Hapacol Đau Nhức:
    3. Tác dụng của thuốc Hapacol Đau Nhức:
    4. Chỉ định thuốc Hapacol Đau Nhức được dùng trong:
    5. Chỉ định thuốc Hapacol Đau Nhức được dùng trong:
    6. Chỉ định thuốc Hapacol Đau Nhức được dùng trong:
  7. CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG
  8. CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG
  9. CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG
  10. CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  11. CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  12. CHỐNG CHỈ ĐỊNH
  13. THẬN TRỌNG
  14. THẬN TRỌNG
  15. THẬN TRỌNG
  16. TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  17. TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
  18. TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN
    1. Người dùng khi sử dụng thuốc Hapacol có thể gặp một số tác dụng phụ như:
    2. Người dùng khi sử dụng thuốc Hapacol có thể gặp một số tác dụng phụ như:
    3. Người dùng khi sử dụng thuốc Hapacol có thể gặp một số tác dụng phụ như:
  19. TƯƠNG TÁC THUỐC của Hapacol Đau Nhức
  20. TƯƠNG TÁC THUỐC của Hapacol Đau Nhức
  21. TƯƠNG TÁC THUỐC của Hapacol Đau Nhức
  22. BẢO QUẢN THUỐC Hapacol Đau Nhức
  23. BẢO QUẢN THUỐC Hapacol Đau Nhức
  24. BẢO QUẢN THUỐC Hapacol Đau Nhức
  25. QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
  26. QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
  27. QUY CÁCH ĐÓNG GÓI
  28. NHÀ SẢN XUẤT
  29. NHÀ SẢN XUẤT
  30. NHÀ SẢN XUẤT
  31. SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ
  32. SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ
  33. SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc có tác dụng giảm đau, chống viêm như paradol, Alaxan, Meloxicam, Hapacol,… Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Nhiều bệnh nhân liên hệ tới trungtamthuoc.com thắc mắc: Thuốc Hapacol Đau Nhức sử dụng như thế nào? Thuốc Hapacol Đau Nhức mua ở đâu, giá bao nhiêu? Có tác dụng phụ gì không?...Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng Thuốc Hapacol Đau Nhức.

1. THÀNH PHẦN

1.1 Thuốc Đau Nhức có chứa thành phần chính:

  • Paracetamol có hàm lượng 325 mg

  • Ibuprofen có hàm lượng 200 mg

  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

1.2 Dạng bào chế: dạng viên nén.

2. CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

2.1 Tác dụng của thuốc Hapacol Đau Nhức:

Paracetamol là một dược chất có tính giảm giảm đau, hạ sốt rất hữu hiệu. Thuốc khi vào cơ thể sẽ tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây hạ nhiệt, tăng tỏa nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại biên làm giảm thân nhiệt ở người bị sốt. Tuy nhiên thuốc chỉ có tác dụng với người thân nhiệt tăng, hiếm khi làm giảm thân nhiệt bình thường. Paracetamol giảm đau thông qua việc tác dụng nên thần kinh trung ương, và có tác dụng giảm đau trên toàn cơ thể.

Paracetamol có tác dụng giảm đau/hạ sốt giống Aspirin nhưng Paracetamol ít tác động đến hệ tim mạch và hệ hô hấp, không gây kích ứng, xước hoặc chảy máu dạ dày nên khá an toàn khi sử dụng.

Ngoài tác dụng giảm đau giống như Paracetamol thì Ibuprofen có có tính chống viêm cực mạnh, thông qua việc ức chế hình thành các tiền chất gây viêm. Sự kết hợp giữa paracetamol và Ibuprofen tạo nên một cơ chế giảm đau, hạ sốt, tiêu sưng rất hiệu quả, an toàn và tránh được hiện tượng quá liều.

2.2 Chỉ định thuốc Hapacol Đau Nhức được dùng trong:

Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp đau cơ, khớp do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu,...

Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động.

3. CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng của thuốc: 

Người bệnh uống thuốc sau bữa ăn.

  • Người lớn: uống mỗi lần 1 đến 2 viên, ngày uống 2 đến 3 lần. Không quá 12 viên trong một ngày.

  • Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

Cách dùng thuốc hiệu quả:

Thuốc được bào chế dạng viên nén, nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

4. CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Không sử dụng thuốc cho người bị mãn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.

  • Chống chỉ định với các trường hợp: thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase; suy gan, suy thận nặng, loét dạ dày-tá tràng tiến triển, người bệnh hen suyễn, rối loạn chảy máu.

  • Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối.

  • Trẻ em dưới 12 tuổi.

5. THẬN TRỌNG

  • Trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân uống nhiều rượu có thể gây tăng độc tính với gan của Paracetamol.

  • Cần thận trọng khi dùng Ibuprofen đối với người cao tuổi. Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể làm cho thời gian chảy máu kéo dài.

  • Phụ nữ có thai, phụ nữ đang cho con bú

  • Người lái xe và vận hành máy móc cần thận trọng khi sử dụng thuốc, vì thuốc có các tác dụng phụ ảnh hưởng đến hệ thần kinh của người dùng.

  • Người dùng không tự ý bỏ thuốc hay thay đổi liều có thể làm nặng thêm triệu chứng.

6. TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

6.1 Người dùng khi sử dụng thuốc Hapacol có thể gặp một số tác dụng phụ như:

  • Các phản ứng phụ thường gặp ở Ibuprofen: rối loạn tiêu hóa như buồn nôn, nôn, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết tiêu hóa, nhức đầu, chóng mặt.

  • Paracetamol đôi khi có gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu, có thể gây suy gan (do hủy tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

  • Trong quá trình sử dụng thuốc nếu có vấn đề xảy ra nên báo với bác sĩ để kịp thời xử lý.

7. TƯƠNG TÁC THUỐC của Hapacol Đau Nhức

  • Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

  • Không nên kết hợp thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid với Hapacol bởi sẽ làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol.

  • Ibuprofen làm tăng tác dụng phụ của kháng sinh nhóm Quinolon lên hệ thần kinh trung ương, làm tăng độc tính của Methotrexat và Digoxin.

  • Dùng chung với thuốc kháng viêm không steroid khác làm tăng nguy cơ chảy máu và viêm loét dạ dày tá tràng.

  • Trước khi sử dụng thuốc bệnh nhân nên báo cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ về các thuốc đang sử dụng và tiền sử các bệnh từng mắc để được tư vấn, nhằm tránh các tương tác thuốc có thể gây ra một số tác dụng không mong muốn.

8. BẢO QUẢN THUỐC Hapacol Đau Nhức

  • Thuốc cần được bảo quản ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C.

  • Không để thuốc ở nơi có ánh nắng trực tiếp chiếu vào hoặc nơi có độ ẩm cao.

  • Cần bảo quản ở nới dễ lấy, dễ nhớ và tránh xa tầm tay trẻ em. 

9. QUY CÁCH ĐÓNG GÓI

Mỗi hộp thuốc gồm 10 vỉ, mỗi vỉ có 5 viên.

10. NHÀ SẢN XUẤT

Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang.

11. SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Alaxan Blis 10viên

Alaxan Blis 4viên

Thuốc Partamol Extra stada 

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Hapacol Đau Nhức 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hapacol Đau Nhức
5 trong 5 phiếu bầu

Những vỉ Hapacol Đau Nhức Xài thử và đã khỏi bệnh. Thuốc Hapacol Đau Nhức - Thuốc hạ sốt, giảm đau, chống viêm, Võ Thu Phượng Địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......