0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Hapacol 650 Extra

Mã: HM7423
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: DHG
Hoạt chất: Codeine, Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 753
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Hapacol 650 Extra được chỉ định để giảm đau, hạ sốt đồng thời chứa Cafein giúp tăng cường tỉnh táo. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Hapacol 650 Extra.

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi viên nén Hapacol 650 Extra bao gồm các thành phần như sau:

  • Paracetamol có hàm lượng tương ứng là 650mg.
  • Cafein có hàm lượng tương ứng là 65mg.
  • Các phụ liệu khác vừa đủ 01 viên nén.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Hapacol 650 Extra

2.1 Tác dụng của thuốc Hapacol 650 Extra

Paracetamol có tác dụng ức chế quá trình nitric oxide qua trung gian dẫn truyền thần kinh làm tăng ngưỡng đau do đó có tác dụng giảm đau. Đồng thời, nó ức chế tổng hợp và giải phóng prostaglandin ở hệ thần kinh trung ương, tác động đến trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi.

Như vậy, paracetamol có tác dụng giảm đau và hạ sốt nhẹ, có sinh khả dụng đường uống cao 88%, đạt nồng độ cao nhất trong huyết tương 90 phút sau uống.

Cafein có trong thành phần của thuốc Hapacol Extra kích thích thần kinh trung ương, giúp cho người bệnh tỉnh táo hơn.

2.2 Chỉ định của thuốc Hapacol 650 Extra

Hapacol 650 là thuốc gì? Thuốc Hapacol 650 Extra được sử dụng người bệnh bị đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau răng, chấn thương để làm giảm đau.

Thuốc cũng được sử dụng cho người bệnh bị đau nhức, tăng thân nhiệt do cảm lạnh, cảm cúm, viêm khớp...

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Hapacol Extra - thuốc giảm đau hạ sốt không gây buồn ngủ

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Hapacol 650 Extra

3.1 Liều dùng của thuốc Hapacol 650 Extra

Trẻ em từ 12 tuổi trở lên và người trưởng thành mỗi lần uống 01 viên, mỗi ngày uống từ 3 đến 4 lần, thời gian giữa mỗi lần uống thuốc là 4 đến 6 tiếng.

Riêng những bệnh nhân bị suy thận nặng với độ thanh thải creatinin dưới 10ml/phút, mỗi lần uống thuốc cần cách nhau tối thiểu 8 tiếng.

3.2 Cách dùng thuốc Hapacol 650 Extra hiệu quả

Hapacol 650 Extra được sử dụng theo đường uống, người bệnh cần uống thuốc với nước lọc, nuốt nguyên viên, có thể uống gần hoặc xa bữa ăn nếu bị sốt.

4 Chống chỉ định

Không sử dụng Hapacol 650 Extra với người có tiền sử dị ứng với paracetamol, cafein hoặc bất kì thành phần tá dược nào của thuốc.

Những bệnh nhân cơ thể bị thiếu men Glucose - 6 - phosphat dehydrogenase cũng không được dùng Hapacol 650 Extra.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm Thuốc cảm cúm Glotadol flu (xanh): Hạ sốt, long đàm 

5 Tác dụng phụ

Rất hiếm khi có bệnh nhân gặp phải tác dụng phụ khi sử dụng Hapacol 650 Extra. Tuy nhiên, một số trường hợp có thể bị dị ứng, nổi mẩn, nôn, thiếu máu...

Trường hợp người bệnh sử dụng thuốc liều cao trong thời gian dài có thể bị hoại tử các tế bào gan.

Do trong thành phần của Hapacol 650 Extra có chứa cafein nên có thể khiến người bệnh bị rối loạn tiêu hóa, hồi hộp, mất ngủ, đau đầu...

6 Tương tác

Nếu bạn sử dụng Hapacol 650 Extral liều cao trong khoảng thời gian dài, khi sử dụng Coumarin và dẫn chất Indandion có thể làm tăng tác dụng của thuốc này.

Nếu dùng thuốc có thành phần paracetamol cùng thời điểm với Phenothiazin và phương pháp hạ thân nhiệt khác đôi khi sẽ gây hạ sốt nghiêm trọng.

Các thuốc có thành phần Phenytoin, barbiturat, carbamazepin, Isoniazid, rượu nếu dùng cùng paracetamol sẽ làm độc tính trên gan trở nên nặng hơn.

Ngoài ra, Hapacol 650 Extra có thể gây tương tác với một số thuốc, thực phẩm khác, do đó cần hỏi ý kiến bác sĩ, dược sĩ trước khi dùng phối hợp.

7 Lưu ý khi sử dụng thuốc và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Trường hợp bệnh nhân là trẻ dưới 12 tuổi, cần lựa chọn dạng bào chế, hàm lượng paracetamol phù hợp hơn do liều dùng thấp hơn.

Trong thời gian sử dụng Hapacol 650 Extra, nếu có bất kì hiện tượng lạ nào bạn cần thông báo cho bác sĩ để xử trí kịp thời. Khi có biểu hiện quá liều paracetamol như buồn nôn, đau bụng, tím da, niêm mạc cần đến bệnh viện để điều trị kịp thời.

Thận trọng khi sử dụng thuốc cho người bệnh suy giảm chức năng gan, người già, bệnh tim mạch, động kinh, cao huyết áp...

7.2 Lưu ý trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Bệnh nhân là phụ nữ mang thai hoặc cho con bú chỉ sử dụng Hapacol 650 Extra khi thật cần thiết và theo chỉ định của bác sĩ.

7.3 Bảo quản

Cần bảo quản Hapacol 650 Extra ở nơi có nhiệt độ phòng dưới 30oC, không ảnh hưởng bởi ánh sáng mặt trời và độ ẩm, tránh xa tầm tay trẻ nhỏ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-20560-14.

Đóng gói: Hapacol 650 Extra được đóng gói mỗi hộp gồm có 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên nén.

Nhà sản xuất: Hapacol 650 Extra được sản xuất tại công ty MTV Dược phẩm DHG - Việt Nam.

9 Thuốc Hapacol 650 Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Hapacol 650 Extra hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Hapacol 650 Extra mua ở đâu?

Thuốc Hapacol 650 Extra mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 753
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Hapacol 650 Extra có bao nhiêu vỉ một hộp?

Bởi: Ngô Dương vào 22/09/2020 4:23:53 CH

Thích (0) Trả lời
Hapacol 650 Extra 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Hapacol 650 Extra
ND
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Hapacol 650 Extra giá thành rẻ mà hiệu quả cũng rất tốt.

Trả lời Cảm ơn (1)
Hapacol 650 Extra
HT
5 trong 5 phiếu bầu

Những vỉ Hapacol 650 Extra Xài thử và đã khỏi bệnh. Hapacol 650 Extra, Trịnh Hoài Trinh Thanks

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633