0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Giảm đau thần kinh D6 - Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt

1 đánh giá | Đã xem: 4914
Mã: P2006

Giá: 13.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol, Cafein
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com
Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau Ngày đăng Ngày cập nhật

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị giảm đau hạ sốt như Panadol, Efferagan, Thần kinh D6. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Thần kinh D6. 

1 THÀNH PHẦN

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Paracetamol với hàm lượng 200mg.

  • Cafein với hàm lượng 20mg.

Dạng bào chế: Dạng viên nén.

Đóng gói: Mỗi hộp bao gồm 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên hoặc 1 lọ 100 viên.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Thần kinh D6: 

  • Paracetamol là chất tác động ức chế quá trình tổng hợp prostaglandin gây ức chế quá trình sinh nhiệt, thiết lập cân bằng cho trung tâm điều nhiệt và đồng thời gây ức chế tạm thời thụ cảm thể ở ngọn dây thần kinh cảm giác với các phản ứng đau làm giảm đau.

  • Cafein là hợp chất có thể gây kích thích thần kinh trung ương, tăng cường tập trung, cải thiện sự tỉnh táo và làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol.

  • Thần kinh D6 là sự kết hợp của 2 hoạt chất trên có tác dụng giảm đau, hạ sốt không gây buồn ngủ.

Thuốc Thần kinh D6  được dùng trong:

  • Giảm đau, hạ sốt trong các tình trạng: đau nhức đầu, đau cơ xương khớp, đau răng, đau sau phẫu thuật, đau do chấn thương, sốt virus, cúm, sốt nhiễm khuẩn,...

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng: 

  • Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Liều thông thường mỗi lần là 400-600 mg paracetamol tương đương với 2-3 viên Thần kinh D6. Nếu vẫn còn đau và sốt, thì khoảng cách giữa 2 liều dùng liên tiếp cách nhau ít nhất 4 giờ. Liều tối đa 1 ngày không quá 3g.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Liều dùng thông thường mỗi lần là 10-15 mg/kg cân nặng và cách 4-6 giờ có thể dùng lại nếu cần thiết. Liều tối đa 1 ngày không quá 60 mg/kg cân nặng.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dạng viên nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống trọn viên với nước sau khi ăn, không được nhai.

  • Để tăng hiệu quả sử dụng thuốc trong các trường hợp sốt thì nên sử dụng thêm các biện pháp như: Để bệnh nhân nghỉ ngơi chỗ thoáng khí, cởi bớt quần áo cho bệnh nhân để tăng hiệu quả thoát nhiệt; Bù đắp nước và điện giải thích hợp cho người bệnh; Tiến hành chườm mát ở nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ cơ thể người bệnh 2°C.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Bệnh nhân có tiền sử dị ứng với paracetamol hoặc bất kì thành phần khác trong thuốc.

  • Bệnh nhân suy giảm chức năng gan nặng: suy gan, xơ gan.

5 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Những người kém ăn, mệt mỏi kéo dài, thận trọng xem xét liều khi sử dụng bởi có thể xảy ra tình trạng thiếu enzym khử hóa thải độc paracetamol ở gan, gây ra tình trạng quá liều.

  • Thận trọng khi dùng cho bà mẹ đang mang đầu hoặc đang cho bé bú; người suy gan, suy thận. 

  • Quá liều: Các triệu chứng thường gặp là đau bụng, buồn nôn, nôn,...có thể dẫn bệnh não, hôn mê và tử vong. Cần đưa ngay đến trung tâm y tế gần nhất để có biện pháp cấp cứu: rửa dạ dày, xét nghiện chức năng gan, uống thuốc giải độc đặc hiệu N-acetycystein, và điều trị triệu chứng.

6 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Các phản ứng quá mẫn, dị ứng thuốc: sốc phản vệ, sốt cao, ban da, mày đay, mẩn ngứa, phù mạch,...

  • Huyết học: giảm số lượng tiểu cầu, rối loạn dòng bạch cầu.

  • Hệ tiêu hóa: buồn nôn,đau bụng, tiêu chảy.

  • Gan: Suy chức năng gan, men gan tăng.

7 TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Probenecid là chất ức chế quá trình thanh thải ở thận, dẫn đến ức chế quá trình liên hợp của paracetamol với axid glucuronic làm tăng nồng độ paracetamol trong máu và tăng thời gian bán thải, có thể dẫn đến tăng độc tính và nguy cơ quá liều. Do đó cần giảm liều nếu sử dụng cung nhau.

  • Các thuốc chống nôn, làm tăng nhu động dạ dày như domperidon, metoclopamid làm tăng hấp thu và giảm thời gian tiềm tàng của paracetamol, do đó có tác dụng nhanh hơn.

  • Các chất gây cảm ứng enzym như babiturat, rifapicin, ethanol,...cạnh tranh chuyển hóa với paracetamol, làm tăng nồng độ paracetamol trong máu, tăng độc tính nguy cơ gây quá liều.

8 BẢO QUẢN

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp làm hỏng thuốc.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Phaanedol Extra

Hapacol Extra

Ophazidon Bot.100

Thuốc Tydol Plus 

GIÁ 13.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Giảm đau thần kinh D6 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Giảm đau thần kinh D6
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm loại Giảm đau thần kinh D6 Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc thần kinh D6, Linh Hảo tk nhiều

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......