0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Gaviscon 10ml

Mã: A1571

Giá: 155.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Natri alginate, Natri bicarbonate, Calci carbonate
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc Chống viêm loét Dạ dày

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược Sĩ Ngọc Anh Bởi Dược Sĩ Ngọc Anh

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị bệnh viêm dạ dày, viêm thực quản như thuốc Yumangel, thuốc Hasanloc 40mg, thuốc Gaviscon 10ml. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Gaviscon 10ml.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc chống viêm loét dạ dày.

Thành phần: Natri alginate 500mg/10ml, Natri bicarbonate 267mg/10ml, Calci carbonate 160mg/10ml.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế ở dạng hỗn dịch uống.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Gaviscon 10ml

Thành phần Natri alginate trong thuốc có tác dụng với acid dịch vị tạo thành lớp gel ngăn cản sự trào ngược dạ dày – thực quản, thành phần Natri bicarbonate và Calci carbonate trong thuốc có tác dụng trung hòa acid dạ dày và làm bền vững lớp gel, bảo vệ niêm mạc dạ dày.

Chỉ định

Thuốc Gaviscon 10ml được chỉ định trong:

  • Điều trị cho bệnh nhân viêm loét dạ dày – tá tràng, viêm thực quản và các biến chứng của viêm thực quản.
  • Điều trị làm giảm các triệu chứng bỏng rát, khó tiêu, các biểu hiện ngộ độc acid, kiềm hoặc các chất ăn mòn dẫn đến chảy máu.
  • Điều trị ổn định cho bệnh nhân rối loạn chức năng và các bệnh lý đường tiêu hóa.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều điều trị cho người lớn: 1 ngày uống từ 2 đến 3 lần, mỗi lần 1 hoặc 2 gói.

  • Liều điều trị cho trẻ em dưới 6 tháng tuổi: Mỗi lần uống ¼ gói hoặc 1 thìa cà phê sau mỗi 6 cữ ăn.

  • Liều điều trị cho trẻ em từ 6 tháng tuổi trở lên: Mỗi lần uống ½ gói hoặc 2 thìa cà phê sau mỗi 4 cữ ăn.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Bệnh nhân có thể uống thuốc cùng với 1 cốc nước sôi để nguội.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Người bệnh khi điều trị bằng thuốc Gaviscon 10ml cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như nổi mề đay, dị ứng trên da, hiếm gặp co thắt phế quản hoặc các phản ứng quá mẫn

Bệnh nhân nên báo cho bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn để được xử lý an toàn và kịp thời nếu như trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân gặp phải bất kỳ biểu hiện lạ trên cơ thể nghi ngờ là tác dụng phụ xảy ra do dùng thuốc.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Gaviscon 10ml với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng, như:

  • Thuốc kháng Histamin.

  • Thuốc kháng nấm như Ketoconazol.

  • Các kháng sinh như Tetracyclin,…

Các thuốc nêu trên nên được dùng cách xa Gaviscon 10ml khoảng 2 tiếng.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho trẻ em dưới 12 tuổi, phụ nữ mang thai hoặc đang nuôi con bằng sữa mẹ

  • Thận trọng khi dùng thuốc trên bệnh nhân tăng calci máu, bệnh nhân có sỏi calci thận.

Bảo quản

Thuốc nên được đặt ở tủ thuốc, hoặc ở nơi cao ráo, thoáng mát, có độ ẩm thích hợp, nhiệt độ phòng dưới 30oC. Tránh đặt thuốc ở những nơi ẩm thấp hoặc những nơi có ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp để tránh thuốc bị hỏng hoặc thay đổi tác dụng điều trị.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 24 gói, mỗi gói thể tích 10ml.

Nhà sản xuất: Thuốc Gaviscon 10ml được sản xuất bởi Công ty Reckitt benkiser Healthcare (UK) Limited - Anh.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Yumangel

Thuốc Hasanloc 40mg

Ngày đăng
Lượt xem: 95
GIÁ 155.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Gaviscon 10ml là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Ngô Tú vào 01/10/2020 10:13:51 SA

Thích (0) Trả lời
Gaviscon Sac.10ml 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Gaviscon Sac.10ml
NT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Gaviscon 10ml là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Gaviscon Sac.10ml
MP
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Gaviscon Sac.10ml Chất lượng và đã khỏi bệnh. Thuốc Gaviscon 10ml, Mini Phạm Đã gới thiệu bạn cho nhà thuốc rùi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633