0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc EFFERHASAN 150mg

0 đánh giá | Đã xem: 1263
Mã: T445

2050-11-05 Giá: 30.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm giá: Mã giảm giá cho sản phẩm ....

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị hạ sốt, giảm đau như EFFERHASAN 150mg, Paracetamol A.T, Paracetamol A.T 150 sac,.... Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc EFFERHASAN 150mg.

THÀNH PHẦN

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Paracetamol có hàm lượng 150 mg. 

Dạng bào chế: Dạng thuốc bột sủi bọt.

Đóng gói: Mỗi hộp gồm 30 gói, mỗi gói 960 mg.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH liên doanh Hasan-Dermapharm - VIỆT NAM. 

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của Paracetamol: 

  • Paracetamol là thuốc thuộc nhóm NSAIDs, có tác dụng hạ nhiệt, giãn mạch, giảm đau,…Có thể sử dụng cho trẻ em để hạ sốt.

Thuốc EFFERHASAN 150mg được dùng trong:

  • Trường hợp người bệnh là trẻ em bị sốt do nhiều nguyên nhân như nhiễm khuẩn, nhiễm virus, sốt xuất huyết, sốt mọc răng, sốt sau khi tiêm chủng,…

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng: 

  • Mỗi ngày sử dụng tối đa 60mg/kg cân nặng, có thể chia làm nhiều lần, mỗi lần từ 10-15mg/kg cân nặng, không sử dụng quá 5 lần trong 1 ngày.

  • Đối với trẻ từ 1 đến 3 tuổi: mỗi lần sử dụng 1 gói.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dạng thuốc bột sủi bọt nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Cách sử dụng:

  • Cho hết lượng bột thuốc trong gói ra một cốc nước, đợi đến khi bọt sủi hết.

  • Uống cốc nước thuốc vừa pha, không nên để quá lâu sau khi pha mới sử dụng.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp sau:

  • Chống chỉ định đối với bệnh nhân đã từng dị ứng khi sử dụng các thuốc có thành phần tương tự như EFFERHASAN 150mg. 

  • Chống chỉ định cho bệnh nhân bị thiếu glucose-6-phosphat dehydrogenase.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Nếu sử dụng trên trẻ em thì không nên sử dụng liều cao và kéo dài.

  • Bệnh nhân bị phenylceton niệu thì không nên sử dụng thuốc này.

  • Bệnh nhân có tiền sử bệnh hen thì nên thận trọng khi sử dụng thuốc.

  • Hạn chế uống bia rượu trong quá trình sử dụng EFFERHASAN 150mg để giảm nguy cơ tăng độc tính của paracetamol với gan.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân có thể gặp tác dụng phụ như:

  • Buồn nôn, mẩn đỏ nhẹ,…

  • Nặng hơn như độc với thận, giảm bạch cầu trung tính, thiếu máu,…

TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Sử dụng Paracetamol cùng với Coumarin và dẫn chất Indandion có thể làm tăng tác dụng chống đông máu.

  • Sử dụng Paracetamol cùng Phenothiazin hoặc một số thuốc giúp hạ nhiệt khác có thể là hạ nhiệt quá mức.

  • Sử dụng Paraacetamol cùng với các thuốc (Carbamazepin, Barbiturat, Phenytoin), thuốc chống lao, Isoniazid, hoặc bia rượu,…có thể làm độc tính với gan tăng lên.

BẢO QUẢN

  • Thuốc chưa sử dụng không nên bỏ ra ngoài bao bì của thuốc, tránh gây ẩm mốc, tránh để vi khuẩn xâm nhập.

  • Bảo quản ở nhiệt độ từ 25-30 độ C.

GIÁ 30.000₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 11-12-2018, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0/ 5 0
5
0%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......