Chat với dược sĩ
Tư vấn thuốc và đặt hàng
Thuốc không kê đơn
45.000 ₫ Trạng thái: Còn hàng Hàng mới |
Thương hiệu | Upsa SAS, Upsa SAS |
Công ty đăng ký | Công ty TNHH DKSH Việt Nam |
Số đăng ký | VN-21217-18 |
Dạng bào chế | Viên đạn |
Quy cách đóng gói | Hộp 2 vỉ x 5 viên |
Hoạt chất | Paracetamol (Acetaminophen) |
Xuất xứ | Pháp |
Mã sản phẩm | a318 |
Chuyên mục | Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau |
Tóm tắt nội dung [ẩn hiện]
Thuốc Efferalgan 300mg được sử dụng trong giảm đau, hạ sốt hiệu quả. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng? Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về thuốc Efferalgan 300mg trong bài viết sau đây.
Thành phần: Thuốc Efferalgan 300mg có thành phần gồm:
Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên đạn.
Paracetamol: Làm giảm nhiệt độ cơ thể cho người bị sốt nhưng hiếm khi làm giảm nhiệt độ cơ thể của những người bình thường. Hoạt chất làm giảm nhiệt độ cơ thể bằng cách tác động lên vùng dưới đồi, tăng giãn mạch và tăng lưu lượng máu ở ngoài vi (để giải tỏa nhiệt độ cơ thể).
Cho đến thời điểm hiện tại, vẫn cần có nhiều nghiên cứu hơn về cơ chế tác dụng của paracetamol (acetaminophen). Một số nghiên cứu cho rằng Acetaminophen có tác dụng giảm đau bằng cách ức chế enzym cyclooxygenase, đây là enzym giúp tổng hợp prostaglandin, prostaglandin lại chịu trách nhiệm gây ra các cơn đau trong cơ thể. Hoạt chất acetaminophen được chứng minh không có tác dụng chống viêm do không ức chế cyclooxygenase ở ngoại vi.
Efferalgan 300mg được khuyên dùng cho trẻ từ 15 đến dưới 30 kg (khoảng 3 đến 9 tuổi). Khoảng cân nặng này chỉ mang tính chất tham khảo, cần dựa vào thể trạng, đường cong phát triển chuẩn tại địa phương để hiệu chỉnh liều cho phù hợp.
Viên Efferalgan 300mg đặt hậu môn được chỉ định để điều trị giảm đau hạ sốt cho bệnh nhân bị cảm cúm, sốt, sốt xuất huyết, nhiễm trùng.
Ngoài ra thuốc còn giúp giảm đau do chấn thương, hậu phẫu thuật, đau răng, đau nhức mỏi cơ.
==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan 250mg giảm đau, hạ sốt cho trẻ em
Tùy thuộc vào tình trạng bệnh, loại bệnh mà có những liều dùng phù hợp.
Liều dùng được khuyến cáo là 60mg/kg/ngày chia làm 4 lần (tức 15mg/kg cân nặng). Mỗi lần cách nhau 6 giờ.
Sử dụng nhiều có thể gây nguy cơ gây kích thích trực tràng nên dùng viên đặt không nên quá 4 lần/ngày. Phụ huynh nên thay thế thuốc đặt trực tràng sớm nhất có thể bằng đường uống.
Viên đặt hậu môn hạ sốt Efferalgan 300mg được bào chế dạng viên đạn nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng cách đặt thuốc vào trong hậu môn. Thao tác đặt thuốc cần nhẹ nhàng tránh tổn thương hậu môn.
Nếu trẻ sốt cao trên 38,5 độ, có thể tăng hiệu quả điều trị bằng cách:
Không sử dụng thuốc cho các trường hợp:
Mẫn cảm hoặc có tiền sử mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
Người bệnh bị suy giảm chức năng gan, có bệnh về tim, phổi, thận.
Người bệnh đang bị thiếu máu, thiếu hụt enzym G6PD.
==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Efferalgan Codeine: công dụng, cách dùng, lưu ý khi sử dụng
Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Efferalgan 300mg cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:
Thường gặp: Phát ban, nổi mề đay, tổn thương niêm mạc.
Hiếm gặp: Buồn nôn, nôn mửa, thay đổi công thức máu (số lượng bạch cầu, tiểu cầu giảm), thiếu máu, có các phản ứng quá mẫn, rối loạn ở thận.
Bệnh nhân nên đến ngay trung tâm y tế để tham khảo ý kiến của các bác sĩ hoặc dược sĩ nếu xuất hiện những biểu hiện lạ được nghi ngờ là do sử dụng thuốc gây ra.
Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Efferalgan 300mg với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác. Một số thuốc có thể gây tương tác khi dùng cùng Efferalgan 300mg:
Warfarin: làm thay đổi chỉ số INR.
Phenytoin: làm giảm hiệu quả của thuốc, tăng khả năng ngộ độc gan.
Probenecid: làm giảm độ thanh thải của paracetamol.
Salicylamide: gây kéo dài thơi gian bán thải của thuốc trong cơ thể.
Bệnh nhân nên liệt kê tất cả những thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để cho các nhân viên y tế để họ tư vấn phác đồ sử dụng thuốc cũng như tránh những tương tác thuốc không mong muốn.
Không nên sử dụng hoặc cần tham khảo ý kiến của bác sĩ khi sử dụng chung với thuốc khác có chứa Paracetamol.
Sử dụng đúng liều theo chỉ định của nhân viên y tế ban đầu, không được tự ý tăng liều hoặc giảm liều để đạt được kết quả tốt nhất.
Bảo quản thuốc ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào thuốc. Không để thuốc ở nơi ẩm hoặc nhiệt độ quá cao. Để xa tầm tay của trẻ nhỏ.
SĐK: VN-14066-11.
Nhà sản xuất: Công ty Bristol - Myers Squibb - France.
Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 5 viên.
Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 để được tư vấn thêm.
Thuốc Efferalgan 300mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.
Trẻ 1tuoi có dùng đc không ạ .
Bởi: Bùi Thị trường vào
tư vấn cho mình với
Bởi: Nhi vào
chào bạn, bạn vui lòng liên hệ qua số hotline của Trung Tâm Thuốc để được tư vấn thêm nhé
Quản trị viên: Dược sĩ Kiều Trang vào
Thuoc nay có bỏ vào ngân mát duoc khong
Bởi: Dang huu chau vào
Thuốc Efferalgan Suppo.300mg có giao hàng đến Ninh Bình không?
Bởi: Hồ Thúy Hạnh vào
sản phẩm dùng hiệu quả
Trả lời Cảm ơn (0)Efferalgan Suppo.300mg rất hiệu quả, địa chỉ webiste nhà thuốc uy tín, mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.
Trả lời Cảm ơn (1)Những dòng Efferalgan Suppo.300mg Xài thử và đã khỏi bệnh. Thuốc Efferalgan Suppo.300mg - Thuốc giảm đau,hạ sốt, Võ Thu Phượng Thường xuyên mua tại đây
Trả lời Cảm ơn (3)Vui lòng đợi xử lý......