0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Efferalgan gói 80 - Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ,sốt

2 đánh giá | Đã xem: 3926
Mã: A321

Giá: 30.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol:
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com
Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau Ngày đăng Ngày cập nhật

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị sốt, giảm đau như Efferalgan, Tiffy, Coldacmin. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Efferalgan gói 80.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid.

Thành phần: Paracetamol có hàm lượng 80mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng thuốc bột.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Efferalgan gói 80

Paracetamol: Tác động lên vùng dưới đồi làm giảm nhiệt độ cơ thể, tăng tỏa nhiệt cho cơ thể, từ đó giảm nhiệt độ cơ thể của những người bị sốt nhưng thuốc lại hiếm khi làm giảm nhiệt độ cơ thể của người bình thường nên khá an toàn.

Ngoài ra thuốc còn có tác động giảm đau nhờ tác động lên hệ thần kinh, làm mất cảm giác đau.

Chỉ định

Thuốc Efferalgan gói 80 được dùng trong:

  • Điều trị triệu chứng của các cơn đau nhẹ và vừa cho bệnh nhân bị đau do chấn thương (căng cơ, bong gân), đau do hậu phẫu thuật, đau đầu, đau răng.
  • Điều trị cho bệnh nhân đang bị sốt, giúp giảm nhiệt độ cơ thể cho những bệnh nhân đang sốt cao.
  • Ngoài ra thuốc còn có tác dụng làm thư giãn các cơ.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Thuốc được dùng cho trẻ em có cân nặng từ 5 - 16 kg.
  • Tốt nhất nên tham khảo ý kiến của nhân viên y tế để có liều dùng phù hợp, đạt hiệu quả tốt nhất.
  • Chú ý mỗi ngày không được dùng thuốc quá 3g.

Cách dùng thuốc hiệu quả

  • Thuốc được bào chế dạng thuốc bột sủi nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.
  • Hòa tan bột vào nước vừa đủ, cần uống thuốc ngay sau khi thuốc tan hết, không được để quá lâu thuốc sẽ bị giảm tác dụng.
  • Thời gian giữa những lần sử dụng thuốc cần cách nhau từ 4 - 6 giờ.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Mẫn cảm hoặc có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
  • Bệnh nhân những rối loạn ở gan, thận, tim, phổi và máu.
  • Bệnh nhân bị thiếu hụt enzym G6PD – 1 loại enzym chuyển hóa.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Efferalgan gói 80 cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Thường gặp: Nổi mề đay, di ứng, phát ban, tổn thương niêm mạc, có thể có sốt.

  • Ít gặp: Giảm số lượng tế bào máu (giảm số lượng tiểu cầu, giảm số lượng bạch cầu trung tính).

  • Hiếm gặp: Thiếu máu, buồn nôn, nôn mửa, xảy ra quá mẫn, rối loạn ở thận.

Bệnh nhân nên đến ngay trung tâm y tế để tham khảo ý kiến của các bác sĩ hoặc dược sĩ nếu xuất hiện những biểu hiện lạ được nghi ngờ là do sử dụng thuốc gây ra.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Efferalgan gói 80 với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác đặc biệt là những thuốc có thành phần là paracetamol.

Bệnh nhân nên liệt kê tất cả những thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để cho các nhân viên y tế để họ tư vấn phác đồ sử dụng thuốc cũng như tránh những tương tác thuốc không mong muốn.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Sử dụng đúng liều theo chỉ định của nhân viên y tế ban đầu, không được tự ý tăng liều hoặc giảm liều để đạt được kết quả tốt nhất.

  • Không được pha thuốc với các đồ uống có cồn, chất kích thích.

  • Cần tham khảo ý kiên của nhân viên y tế trước khi sử dụng thuốc cho phụ nữ đang mang thai và đang cho con bú.

Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào thuốc. Để xa tầm tay trẻ em. Không để thuốc ở nơi ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 12 gói.

Nhà sản xuất: Thuốc Efferalgan gói 80 được sản xuất bởi Công ty Bristol Myers Squibb - Pháp.

GIÁ 30.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Efferalgan gói 80 có gây tác dụng không mong muốn gì không?

Bởi: Hồ Thúy vào 24/09/2020 3:23:12 CH

Thích (0) Trả lời
Efferalgan Sac.80 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Efferalgan Sac.80
4 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Efferalgan Sac.80 Nhìn bắt mắt. Efferalgan gói 80 - Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ,sốt, Tula Nguyễn Rất thích

Trả lời Cảm ơn (1)
Efferalgan Sac.80
5 trong 5 phiếu bầu

Efferalgan gói 80 giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......