0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Efferalgan 500 effer. - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt

1 đánh giá | Đã xem: 2893
Mã: A319

Giá: 56.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com
Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau Ngày đăng Ngày cập nhật

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị sốt, giảm đau như Efferalgan, Panadol, Yuraf. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Efferalgan 500 effer.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid.

Thành phần: Paracetamol có hàm lượng 500mg.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng viên sủi.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Efferalgan 500 effer

Paracetamol hoạt chất này tác động lên vùng dưới đồi làm giảm nhiệt độ cơ thể, giãn mạch và tăng lượng máu ở ngoại vi để tăng tỏa nhiệt của cơ thể. Nhờ đó, thuốc có tác dụng giúp người bệnh hạ sốt, giảm viêm, giảm đau.

Chỉ định

Thuốc Efferalgan 500 effer được dùng trong:

  • Đối với điều trị cho bệnh nhân bị sốt: Thuốc được dùng để hạ nhiệt độ cơ thể của người bị sốt, có thể làm giảm các triệu chứng của bệnh mà không ảnh hưởng đến các giai đoạn của bệnh.
  • Đối với điều trị các chứng đau cho bệnh nhân: Thuốc có tác dụng giảm tạm thời đau răng, đau bụng kinh, nhức đầu,…

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị thông thường: Mỗi lần sử dụng 10 - 15 mg/kg trọng lượng cơ thể, sau 4 - 6 giờ có thể dùng liều tiếp theo.
  • Chú ý: Không nên sử dụng quá 60 mg/kg trọng lượng cơ thể trong 1 ngày.
  • Tốt nhất nên tham khảo ý kiến của nhân viên y tế để có liều dùng phù hợp để có được kết quả tốt nhất.

Cách dùng thuốc hiệu quả

  • Thuốc được bào chế dạng viên sủi nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.
  • Hòa tan thuốc vào nước đun sôi để nguội, cần uống thuốc ngay sau khi thuốc tan hết, tránh để quá lâu thuốc sẽ biến tính, giảm tác dụng.
  • Đối với điều trị giảm đau cho trẻ không nên điều trị bằng thuốc liên tục quá 5 ngày.
  • Đối với điều trị hạ sốt cho trẻ không nên dùng thuốc liên tục quá 3 ngày.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Mẫn cảm hoặc có tiền sử mẫn cảm với bất kì thành phần nào có trong thuốc.
  • Bệnh nhân bị thiếu máu hay có những rối loạn ở tim, phổi, gan hoặc thận.
  • Bệnh nhân bị thiếu hụt enzym G6PD (glucose - 6 - phosphat dehydrogenase).

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Efferalgan 500 effer cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Thường gặp: Phát ban, nổi mề đay, di ứng, tổn thương niêm mạc, có thèm theo sốt do Paracetamol.

  • Ít gặp: Giảm số lượng tiểu cầu, giảm số lượng bạch cầu trung tính, giảm toàn bộ huyết cầu.

  • Hiếm gặp: Thay đổi công thức máu (số lượng bạch cầu, tiểu cầu giảm), thiếu máu, buồn nôn, nôn, có các phản ứng quá mẫn, rối loạn ở thận.

Bệnh nhân nên đến ngay trung tâm y tế để tham khảo ý kiến của các bác sĩ hoặc dược sĩ nếu xuất hiện những biểu hiện lạ được nghi ngờ là do sử dụng thuốc gây ra.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Efferalgan 500 effer với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác đặc biệt là những thuốc có thành phần là Paracetamol.

Bệnh nhân nên liệt kê tất cả những thuốc và thực phẩm chức năng đang sử dụng để nhân viên y tế tư vấn phác đồ sử dụng thuốc cũng như tránh những tương tác thuốc không mong muốn.

7 LƯU Ý KHI DÙNG THUỐC

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Sử dụng đúng liều theo chỉ định của nhân viên y tế ban đầu, không được tự ý tăng liều hoặc giảm liều để đạt được kết quả tốt nhất.

  • Cần tham khảo ý kiên của nhân viên y tế trước khi sử dụng thuốc cho phụ nữ đang mang thai và đang cho con bú.

  • Đối với người vận hành máy móc, tài xế lái xe vẫn có thể sử dụng thuốc do thuốc không ảnh hưởng đến hệ thần kinh.

  • Để xa tầm với trẻ em: Đảm bảo an toàn cho trẻ.

Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi có nhiệt độ dưới 30 độ C, không để ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào thuốc. Không để thuốc ở nơi có độ ẩm hoặc nhiệt độ quá cao.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 4 vỉ, mỗi vỉ 4 viên.

Nhà sản xuất: Thuốc Efferalgan 500 effer được sản xuất bởi Công ty Laboratoires UPSA - PHÁP.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Paracetamol Inf.1g/100ml BIVID

Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml

Paracetamol 500mg DHG

Panadol trẻ em 250mg

Tylenol Tab.650

Efferalgan 500 

Paracetamol-AnDo

Maxedo 650mg

Patandol USA

GIÁ 56.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Efferalgan 500 effer. 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Efferalgan 500 effer.
5 trong 5 phiếu bầu

Những hộp Efferalgan 500 effer. Giá tốt lắm. Thuốc Efferalgan 500 effer. - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Võ Thu Phượng Yêu nhà thuốc lắm

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......