0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Effer-Paralmax 250

Mã: D21237
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: Boston Pharma
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 4341
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Effer-Paralmax 250 được sử dụng để giảm đau, hạ sốt. Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng? Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về thuốc Effer-Paralmax 250 trong bài viết sau đây.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Effer-Paralmax 250 có chứa thành phần chính là Paracetamol có hàm lượng 250 mg.

Dạng bào chế: Thuốc Effer-paralmax250 được bào chế dạng bột sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Effer-Paralmax 250

2.1 Tác dụng của thuốc Effer-Paralmax 250

Paracetamol là thuốc thuộc nhóm giảm đau chống viêm không steroid, có tác dụng ức chế tổng hợp các prostaglandin, đây là chất gây ra các phản ứng viêm, gây sốt và gây đau. Khi ức chế được sự giải phóng  prostaglandin, các triệu chứng đau, sốt, viêm sẽ được thuyên giảm.

2.2 Chỉ định của thuốc Effer-Paralmax 250

Công dụng của thuốc Paralmax: Thuốc Effer-Paralmax 250 được dùng cho đối tượng là trẻ em khi gặp các triệu chứng sau :

  • Các trường hợp trẻ em chấn thương gây đau hoặc kết hợp viêm hoặc sốt.
  • Khi bị đau nhức đầu, đau răng hay mọc răng mới,...

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Effer-Paralmax Codein - Viên sủi giảm đau nhanh chóng

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Effer-Paralmax 250

3.1 Liều dùng của thuốc Effer-Paralmax 250

Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 1 đến 5 tuổi: Dùng từ ½ đến 1 gói mỗi lần.

Trẻ em từ 6 tuổi đến 12 tuổi: Dùng 1 đến 2 gói mỗi lần.

3.2 Cách dùng thuốc Effer-Paralmax 250 hiệu quả

Thuốc Effer Paralmax được bào chế dạng bột sủi nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Pha thuốc với khoảng 50-100 ml nước, đến khi tan hết bột thuốc thì uống ngay, sử dụng thuốc sau bữa ăn.

4 Chống chỉ định

Không dùng cho trường hợp mẫn cảm, hoặc có nguy cơ dị ứng với thành phần của thuốc bột Effer-Paralmax 250.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Hacold: Cách dùng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Bệnh nhân có thể gặp phải các tác dụng phụ sau đây:

  • Có thể xuất hiện các triệu chứng buồn nôn, nôn, táo bón hoặc các phản ứng dị ưng nhưng ít gặp.
  • Nguy hiểm hơn có thể gây tổn thương gan kể cả khi dùng đúng liều.

Khi gặp triệu chứng được coi là tác dụng phụ bệnh nhân cần ngưng sử dụng thuốc và đến gặp bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn để có hướng xử trí phù hợp.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Effer-paralmax250 với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

Khi sử dụng đồng thời các thuốc Isoniazid với Effer-Paralmax250 do có chứa paracetamol sẽ làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan.

Bệnh nhân nên thông báo cho bác sĩ biết về các loại thuốc mình đang sử dụng để có lời khuyên tốt nhất trong việc điều trị thuốc. 

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng với bệnh nhân suy gan, suy thận vì chức năng chuyển hóa, thải trừ ở các bệnh nhân này bị suy giảm, từ đó dễ làm tăng tích lũy paracetamol trong cơ thể gây độc.

Tuyệt đối không kéo dài thêm thời gian sử dụng paracetamol cho trẻ khi sử dụng quá 5 ngày mà các triệu chứng không thuyên giảm, bệnh nhân sốt cao trên 39,5 độ C quá 3 ngày phải dừng sử dụng thuốc và phải đưa trẻ đến các cơ sở y tế để có hướng xử trí phù hợp.

Mỗi lần sử dụng thuốc phải cách nhau ít nhất 6 giờ để lượng thuốc đã được đưa vào cơ thể được chuyển hóa và thải trừ hoàn toàn, nếu đưa thuốc vào cơ thể với khoảng cách nhỏ hơn 6 giờ rất dễ xảy ra hiện tượng quá liều và ngộ độc thuốc.

Sử dụng đúng liều thuốc được ghi trên nhãn tuyệt đối không được sử dụng quá liều vì rất dễ gây độc cho gan.

7.2 Effer-Paralmax 250 bà bầu uống được không?

Cần cẩn thận khi sử dụng thuốc Effer-Paralmax 250 cho bà bầu và bà mẹ đang cho con bú. Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nhiệt độ thấp hơn 25 độ C, bảo quản nơi khô ráo, không để thuốc nơi độ ẩm cao, tránh tia UV của ánh sáng mặt trời.

Bảo quản thuốc tránh xa tầm tay của trẻ em, nên để thuốc trong các hộp thuốc y tế gia đình.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-28863-18.

Nhà sản xuất: Thuốc Effer-Paralmax 250 được sản xuất bởi Công ty Boston Pharma.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc Effer-paralmax 250 gồm 30 gói hoặc một hộp gồm 50 gói, mỗi gói 1,5 gram.

9 Thuốc Effer-Paralmax 250 giá bao nhiêu?

Thuốc Effer-Paralmax 250 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Effer-Paralmax 250 mua ở đâu?

Thuốc Effer-Paralmax 250 mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Effer-Paralmax 250 để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 4341
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Sản phẩm Effer-paralmax250 có giao hàng đến Hòa Bình không?

Bởi: Trần Huyền vào 23/09/2020 10:36:53 SA

Thích (0) Trả lời
Effer-Paralmax 250 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Effer-Paralmax 250
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Effer-paralmax250 có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ nhà thuốc để mua thuốc cho gia đình trong những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (1)
Effer-Paralmax 250
VP
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Effer-paralmax250 Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc Effer-paralmax250 - Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em, Võ Phượng Thích nhà thuốc này quá

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633