0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Effer - Paralmax 150

Mã: D21236

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Boston Pharma
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Effer - Paralmax 150 được chỉ định để điều trị cảm lạnh, cảm cúm, nhức đầu, đau họng, mọc răng, chích ngừa, cắt Amiđan cho trẻ em. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Effer - Paralmax 150.

1 Thành phần

Thành phần:

Mỗi gói thuốc Effer - Paralmax 150 chứa: 

  • Paracetamol có hàm lượng 150 mg.
  • Tá dược vừa đủ.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng gói bột sủi bọt.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Effer - Paralmax 150

2.1 Tác dụng của thuốc Effer-paralmax 150

Effer - Paralmax 150 là thuốc gì?

Paracetamol là thuốc được chỉ định đầu tay trong các trường hợp sốt và giảm đau ở trẻ em, do thuốc tác dụng nhanh, hiệu quả kéo dài cùng với dạng sử dụng dễ uống cho trẻ.

2.2 Chỉ định thuốc Effer - Paralmax 150

Thuốc Effer- Paralmax 150 được dùng trong trường hợp trẻ bị đau có /không kèm với sốt như đau họng, đau đầu, đau răng,…

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Infants' Tylenol White Grape 15ml giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Effer - Paralmax 150

3.1 Liều dùng thuốc Effer - Paralmax 150

Mỗi ngày sử dụng từ 4 đến 6 lần, mỗi lần 10 - 15 mg/kg cân nặng, tối đa 60mg/ngày.

Trường hợp bệnh nhân sốt cao từ 3 ngày trở nên, hoặc có các triệu chứng đau hơn 5 ngày thì nên đưa đến cơ sở y tế để thăm khám tránh xảy ra các biến chứng.

3.2 Cách dùng thuốc Effer - Paralmax 150 hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng bọt sủi bọt nên bệnh nhân hòa tan với nước và sử dụng bằng đường uống.

Tránh sử dụng với bia, rượu, cà phê hoặc một số chất kích thích khác.

4 Chống chỉ định

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp sau:

Bệnh nhân đã từng có một số biểu hiện bất thường khi sử dụng  bất cứ thành phần nào có trong Effer- Paralmax 150.

Chống chỉ định cho bệnh nhân bị suy giảm Glucose – 6 – Phosphat Dehydrogenase.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: [CHÍNH HÃNG] Thuốc Hapacol Infants 80mg giảm đau, hạ sốt cho trẻ em

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Effer- Paralmax 150 cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn

Trong quá trình sử dụng thuốc, bệnh nhân hiếm khi gặp các tác dụng không mong muốn, nếu có thì là dị ứng, phát ban.

Một số trường hợp hiếm gặp hơn là suy giảm chức năng gan, thiếu máu.

Trong trường hợp bệnh nhân gặp phải bất kì biểu hiện lạ nghi là do sử dụng thuốc thì phải báo cáo ngay với bác sỹ hoặc dược sỹ chỉ định sử dụng thuốc này để xử lý kịp thời, tránh chủ quan để các biểu hiện trở nên nặng hơn hoặc có thể xảy ra biến chứng. 

6 Tương tác

Trong quá trình điều trị có sử dụng thuốc Effer-paralmax 150, bệnh nhân đồng thời sử dụng cùng với một số thuốc hoặc thực phẩm chức năng khác, có thể xảy ra tương tác làm ảnh hưởng đến hiệu quả điều trị bệnh như:

Paracetamol có khả năng tương tác với rượu gây độc cho tế bào gan.

Sử dụng paracetamol cùng một số thuốc như thuốc chống đông có thể làm tăng tác dụng của thuốc đó; thuốc có tác dụng hạ nhiệt khác có thể gây hạ nhiệt quá mức; thuốc chống co giật, Isoniazid, thuốc chống lao làm tăng độc tính với tế bào gan.

Để hiệu quả điều trị cao nhất, bệnh nhân cần phải thông báo với bác sỹ hoặc dược sỹ những thuốc hoặc thực phẩm chức năng đang sử dụng để có sự chỉ dẫn phù hợp nhất.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý thận trọng

Thuốc có chứa muối natri nên thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân cần giảm lượng muối trong khẩu phần ăn.

Trong quá trình sử dụng thuốc bệnh nhân nên hạn chế sử dụng bia, rượu hoặc các chất chứa cồn khác để tránh khả năng gây độc cho gan của Paracetamol.

Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận, bệnh nhân bị thiếu máu.

Bệnh nhân có tiền sử bị hen phế quản thì không nên sử dụng thuốc có chứa paracetamol cũng như các sản phẩm khác có chứa Sulfit.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ đang cho con bú

Nếu bệnh nhân là phụ nữ đang mang thai, cần cân nhắc xem khả năng thuốc Effer-Paralmax 150 qua hàng rào nhau thai gây ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi không.

Nếu bệnh nhân là phụ nữ đang cho con bú, cần cân nhắc thời điểm sử dụng thuốc Effer-paralmax 150 để lượng thuốc đi vào sữa mẹ là thấp nhất, nên sử dụng thuốc ngay sau khi cho con bú hoặc trước khi cho con bú 3 giờ.

7.3 Xử trí khi quá liều

Sử dụng Paracetamol quá liều trong thời gian dài có thể gây ngộ độc thuốc, hoại tử gan, thậm chí có thể tử vong. Khi phát hiện triệu chứng bất thường, hãy đến bệnh viện gần nhất để được xử trí thích hợp.

7.4 ​Bảo quản

Không nên để thuốc tiếp xúc trực tiếp dưới sáng ánh mặt trời hoặc những nơi ẩm ướt, bảo quản ở nhiệt độ phòng từ 25 - 30 độ C là phù hợp nhất. Để thuốc tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ trong nhà.

8 Nhà sản xuất

SDK: VD-25667-16.

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 30 gói, mỗi gói 1,5g.

9 Thuốc Effer - Paralmax 150 giá bao nhiêu?

Thuốc Effer - Paralmax 150 hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Effer - Paralmax 150 mua ở đâu?

Thuốc Effer - Paralmax 150 mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Effer - Paralmax 150 để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3376
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Effer-paralmax150 có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Trần Dương vào 23/09/2020 10:37:19 SA

Thích (0) Trả lời
Effer - Paralmax 150 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Effer - Paralmax 150
TD
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Effer-paralmax150 là hàng chính hãng có giá tốt. Cảm ơn dược sĩ đã tư vấn nhiệt tình cho mình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Effer - Paralmax 150
LH
4 trong 5 phiếu bầu

Những dòng sản phẩm Effer-paralmax150 Rất an toàn và hiệu quả. Thuốc Effer-paralmax150 - Thuốc giảm đau, hạ sốt cho trẻ em, Linh Hảo tk nhiều

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633