1 / 7
di anselextra3 K4832

Di-Ansel Extra

Thuốc kê đơn

Giá: Liên hệ
Đã bán: 42 Còn hàng
Thương hiệuRoussel Vietnam, Công ty Roussel Việt Nam
Công ty đăng kýCông ty Roussel Việt Nam
Dạng bào chếViên nang cứng
Quy cách đóng góiHộp 2 vỉ x 10 viên
Hoạt chấtCodeine, Paracetamol (Acetaminophen), Cafein (1,3,7-Trimethylxanthin)
Xuất xứViệt Nam
Mã sản phẩms1533
Chuyên mục Thuốc Hạ Sốt Giảm Đau
* Thực phẩm này không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

Dược sĩ Khánh Linh Biên soạn: Dược sĩ Khánh Linh
Dược sĩ Đại học Y Dược - Đại học Quốc gia Hà Nội

Ngày đăng

Cập nhật lần cuối:

Lượt xem: 5384 lần

Thuốc Di-Ansel Extra có tác dụng giảm đau nhẹ đến vừa. Ở bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy sẽ cung cấp cho bạn đầy đủ các thông tin có liên quan đến thuốc Di-Ansel Extra. 

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Di-Ansel Extra có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Paracetamol có hàm lượng 400mg.
  • Codein phosphat có hàm lượng 30mg.
  • Cafein có hàm lượng 30mg .

Dạng bào chế: Viên nang.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Di-Ansel Extra

2.1 Tác dụng của thuốc Di-Ansel Extra

Thành phần Paracetamol được biết đến với công dụng điều trị làm giảm các triệu chứng sốt và đau nhiều mức độ. Cụ thể như nhức đầu, đau xương - khớp, đau cơ, mỏi lưng, đau răng, sốt,...

Tác dụng của Codein phosphate: có tác dụng rất hiệu quả trong giảm ho và giảm đau mức độ nhẹ và vừa.

Tác dụng của Cafein là nâng cao hoạt động thể chất hằng ngày, làm giảm đau với một mức liều nhất định.

2.2 Chỉ định của thuốc Di-Ansel Extra

Nhờ sự phối hợp 3 thành phần trên, thuốc Di-Ansel Extra được dùng trong:

  • Giảm các cơn đau mức độ nhẹ đến vừa phải mà không có đáp ứng với các thuốc Paracetamol hay Aspirin thông thường.
  • Giảm các triệu chứng đau như: nhức đầu, đau cơ, đau nhức xương – khớp, đau mỏi lưng, đau cột sống, đau nhức răng, đau bụng ngày kinh nguyệt, đau day thần kinh, đau sau khi phẫu thuật,… 

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Di-Ansel Extra

3.1 Liều dùng thuốc Di-Ansel Extra

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên x 2-4 lần/ngày.

  • Khoảng cách giữa 2 lần uống từ 4-6 giờ.
  • Không uống quá 8 viên mỗi ngày.

Người lớn: không dùng quá 10 ngày, trẻ em không dùng quá 5 ngày. 

Người suy thận: khoảng cách giữa các liều phải trên 8 giờ. 

3.2 Cách dùng thuốc Di-Ansel Extra hiệu quả

Uống thuốc với nước ấm vừa đủ. 

=>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất:Thuốc Ameflu Day Tab. là thuốc gì? mua ở đâu? giá bao nhiêu?

4 Chống chỉ định

Trẻ em dưới 12 tuổi. 

Không dùng thuốc cho người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc Di-Ansel Extra. 

Bệnh nhân đã bị thiếu máu, suy tim, suy phổi.

Bệnh nhân suy thận, suy gan.

Người thiếu men G6PD.

Bệnh nhân suy hô hấp, hen phế quản.

Trẻ em dưới 18 vừa mới cắt amidan, hay thủ thuật nạo V.A mà có sử dụng đến Cafein.

Phụ nữ có thai và đang nuôi con bằng sữa. 

=>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc:Thuốc Cenflu - điều trị cảm cúm, nhức đầu: Cách dùng, giá bán.

5 Tác dụng phụ

Chóng mặt, choáng ngợp, thở ngắn.

Buồn nôn, nôn mửa. táo bón, đau bụng và ngứa ngáy.

Mất ngủ, mệt mỏi. 

Ức chế hô hấp gây ngủ dài.

Khó thở, phát ban, dị ứng.

6 Tương tác 

Thuốc Di-Ansel Extra làm giảm chuyển hóa Cyclosporin.

Có thể tăng tình trạng trầm cảm khi dùng cùng các loại thuốc như:

  • Thuốc giảm đau, thuốc ngủ, thuốc chống loạn thần.
  • Thuốc giải lo âu.
  • Dược chất gây trầm cảm.
  • Rượu. 

Không dùng cùng chất chống tiết Cholin vì gây liệt ruột.

Di-Ansel Extra không phối hợp dùng cùng với thuốc chống đông Wafarin. 

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý khi sử dụng Di-Ansel Extra

Chỉ sử dụng cho trẻ em dưới 12 tuổi khi trẻ không đáp ứng với Paracetamol hoặc Ibuprofen.

Chỉ nên dùng khi cần thiết, nếu đau giảm thì không nên lạm dụng.

Khai báo với bác sĩ các bệnh mắc phải như: suy gan, thận, hô hấp, sung huyết phế quản, phẫu thuật túi mật,....

7.2 Lưu ý khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Không dùng Di-Ansel Extra cho phụ nữ mang thai và cho con bú. 

7.3 Bảo quản 

Bảo quản thuốc ở nơi khô thoáng, nhiệt độ ưu tiên từ 25-30 độ C.

Không để thuốc ở nơi ẩm ướt hoặc có ánh nắng chiếu trực tiếp vào.

Tránh xa tầm tay của trẻ.

8 Nhà sản xuất

Nhà sản xuất: Thuốc Di-Ansel Extra được sản xuất bởi Công ty Roussel Việt Nam.

Đóng gói: Hộp 2 vỉ x 10 viên nang cứng.

9 Thuốc Di-Ansel Extra giá bao nhiêu?

Thuốc Di-Ansel Extra giá bao nhiêu? Thuốc Di-Ansel Extra hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 0868 552 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Di-Ansel Extra mua ở đâu?

Thuốc Di-Ansel Extra mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

11 Ưu điểm

  • Thuốc Di-Ansel Extra là sự kết hợp của ba hoạt chất paracetamol giảm đau, codein giảm ho và caffein giúp tỉnh táo. Việc kết hợp này giúp làm tăng tác dụng giảm đau của paracetamol, có thể sử dụng để điều trị đau sau phẫu thuật[1].
  • So sánh với các thuốc giảm đau khác, paracetamol gây ra ít tác dụng ngoại ý hơn, đặc biệt là các tác dụng phụ trên đường tiêu hóa như kích ứng niêm mạc đường tiêu hóa, loét dạ dày-tá tràng[2]...
  • Thuốc Di-Ansel Extra có xuất xứ Việt Nam - được sản xuất bởi Công ty Roussel, giá thành khá hợp lý, có thể mua được tại các nhà thuốc hay bệnh viện trên toàn quốc.
  • Dễ mua tại các nhà thuốc.

12 Nhược điểm

  • Thuốc Di-Ansel Extra có thể ảnh hưởng tới tâm thần, không sử dụng trong các trường hợp cần sự tập trung, tỉ mỉ và cẩn thận.
  • Lạm dụng thuốc Di-Ansel Extra dễ gây hại trên gan và hệ thần kinh, so với viên sủi, tác dụng của viên nén Di-Ansel Extra không nhanh bằng.

Tổng 7 hình ảnh

di anselextra3 K4832
di anselextra3 K4832
di anselextra2 S7070
di anselextra2 S7070
di anselextra4 D1654
di anselextra4 D1654
di anselextra5 V8778
di anselextra5 V8778
di anselextra7 U8802
di anselextra7 U8802
di anselextra8 A0411
di anselextra8 A0411
di anselextra1 J3230
di anselextra1 J3230

Tài liệu tham khảo

  1. ^ Chuyên gia Pubmed. Analgesic efficacy of paracetamol and its combination with codeine and caffeine in surgical pain--a meta-analysis, PubMed. Truy cập ngày 31 tháng 03 năm 2023
  2. ^ Chuyên gia Pubmed. Paracetamol: past, present, and future, PubMed. Truy cập ngày 31 tháng 03 năm 2023
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
  • 0 Thích

    Thuốc Di-ansel Extra là thuốc nội hay ngoại?

    Bởi: Đặng Thư vào


    Thích (0) Trả lời
(Quy định duyệt bình luận)
Di-Ansel Extra 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
  • Di-Ansel Extra
    DT
    Điểm đánh giá: 5/5

    Thuốc Di-ansel Extra giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

    Trả lời Cảm ơn (1)
  • Di-Ansel Extra
    VP
    Điểm đánh giá: 4/5

    Sản phẩm Diansel Xài thử và đã khỏi bệnh. Thuốc Diansel, Võ Phượng tk nhiều

    Trả lời Cảm ơn (1)

SO SÁNH VỚI SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Ibu-Acetalvic
Ibu-Acetalvic
Liên hệ
Dopagan 650mg
Dopagan 650mg
Liên hệ
SaViMetoc
SaViMetoc
Liên hệ
A.T Ibuprofen Syrup (ống)
A.T Ibuprofen Syrup (ống)
120.000₫
Repamax 500
Repamax 500
Liên hệ
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

hotline
0868 552 633
0 SẢN PHẨM
ĐANG MUA
hotline
1900 888 633