0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Coldacmin Flu

Mã: A214

Giá: 40.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol, Clorpheniramin maleat
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Coldacmin Flu được sử dụng trong điều trị cảm sốt, đau nhức như đau đầu, đau nhức cơ bắp, xương khớp kèm theo nghẹt mũi, sổ mũi,... Vậy, thuốc có liều dùng như thế nào? Cần những lưu ý gì khi sử dụng?  Hãy cùng tìm hiểu những thông tin về thuốc Coldacmin FLU trong bài viết sau đây. 

1 Thành phần

Thành phần: Thành phần của Coldacmin Flu bao gồm:

  • Paracetamol hàm lượng 325 mg
  • Clorpheniramin maleat hàm lượng 4 mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên

Nhóm thuốc: Thuốc giảm đau hạ sốt.
Dạng bào chế: Coldacmin Flu được bào chế dưới dạng viên nang cứng.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Coldacmin Flu

2.1 Tác dụng của thuốc Coldacmin Flu

Coldacmin Flu gồm 2 thành phần hoạt chất chính là Paracetamol và Clorpheniramin. 

Paracetamol là thuốc thuộc nhóm giảm đau hạ sốt. Paracetamol giảm đau bằng cách nâng ngưỡng chịu đau lên. Cơ chế tác dụng của nó là ức chế COX, giảm tổng hợp protaglandin do đó giảm đau. Paracetamol tác động lên trung tâm điều nhiệt ở vùng dưới đồi gây giãn mạch, tăng lưu lượng máu ngoại biên gây hạ nhiệt ở những người bị sốt.

Clorpheniramin là một kháng histamin H1. Cơ chế hoạt động của nó là cạnh tranh receptor của các Histamin H1, dẫn đến giảm phóng thích các chất gây viêm và dị ứng.

2.2 Chỉ định thuốc Coldacmin Flu

Coldacmin Flu được chỉ định sử dụng trong các trường hợp:

  • Cảm sốt, nhức đầu, đau nhức xương khớp, cơ bắp kèm theo sổ mũi, nghẹt mũi, viêm xoang do cảm cúm, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang do cảm cúm hoặc dị ứng thời tiết.
  • Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…
  • Các trường hợp dị ứng, mày đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Doxmin: công dụng, chỉ định, lưu ý khi dùng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Coldacmin Flu

3.1 Liều dùng thuốc Coldacmin Flu

  • Liều dùng cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1-2 viên/lần mỗi 4-6 giờ.
  • Liều dùng cho trẻ 6 -12 tuổi: Uống ½ -1 viên/lần mỗi 4 - 6 giờ.

3.2 Cách dùng thuốc Coldacmin Flu hiệu quả

Coldacmin Flu được bào chế dạng viên nang cứng dùng đường uống. Mỗi lần uống nên cách nhau tối thiểu 4 giờ. Nên uống thuốc sau khi ăn.

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định dùng Coldacmin Flu trong các trường hợp sau:

  • Mẫn cảm với Paracetamol, Clorpherninamin hoặc bất kì thành phần nào của thuốc.
  • Người thiếu hụt Glucose 6- phosphat dehydrogenase.
  • Người mắc Glaucoma góc hẹp.
  • Người đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, loét dạ dày, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị tá tràng.
  • Người đang dùng thuốc ức chế MAO.
  • Phụ nữ cho con bú.
  • Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ thiếu tháng.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm Thuốc hạ sốt – giảm đau Yuraf tab. : công dụng, lưu ý khi dùng

5 Tác dụng phụ

Các phản ứng không mong muốn có thể gặp khi dùng Coldacmin:

  • Phản ứng dị ứng, buồn nôn, nôn, phát ban.
  • Ngủ gà, buồn ngủ.
  • Giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu, giảm toàn thể huyết cầu.
  • Suy gan khi dùng liều cao, kéo dài.
  • Rối loạn điều tiết, khô miệng, bí tiểu, vã mồ hôi. 

Nếu thấy có các biểu hiện bất thường nên báo cho dược sĩ, bác sĩ để có điều chỉnh và xử trí kịp thời. Các tác dụng phụ thường nhẹ và nhanh chóng qua đi.

6 Tương tác

Coldacmin có thể tương tác với các thuốc sau và làm giảm tác dụng của thuốc:

  • Thuốc chống đông như Waffarin, Coumarin.
  • Dẫn chất Indandion, Phenothiazin.
  • Thuốc chống co giật như Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin.
  • Isoniazid.
  • Các thuốc an thần gây ngủ.
  • Thuốc ức chế monamin oxidase.
  • Rượu và đồ uống có cồn.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Lưu ý và thận trọng trên các trường hợp sau:

  • Với liều điều trị Coldacmin hầu như an toàn. Đôi khi có các phản ứng da như ban, rát, sần ngứa, các phản ứng quá mẫn khác như phù thanh quản, phù mạch, phản vệ nhưng ít xảy ra, giảm tiểu cầu bạch cầu, huyết cầu đã xảy ra với lượng quá liều trong thời gian kéo dài. Nên chú ý tránh dùng quá liều bởi có thể gặp phải các phản ứng không mong muốn.
  • Thận trọng với người bị phenyceton niệu và người cần hạn chế đưa phenylalanin vào cơ thể do có chứa Paracetamol, Aspartam.
  • Thận trọng với người bị hen, đang lên cơn hen.
  • Người suy giảm chức năng gan thận, thiếu máu từ trước.
  • Người uống nhiều rượu, nghiện rượu.
  • Coldacmin có thể làm tăng nguy cơ bí tiểu tiện đặc biệt ở người bí tiểu tiện, tắc đường niệu, hẹp tắc môn vị đại tràng và làm trầm trọng hơn bệnh nhược cơ.
  • Coldacmin có thể tăng tác dụng an thần khi sử dụng chung với các thuốc an thần hoặc khi uống rượu.
  • Thận trọng với người mắc bệnh phổi mạn tính, khó thở, thở ngắn, tăng nhãn áp, người cao tuổi.
  • Thuốc có nguy cơ gây sâu răng khi dùng thời gian dài.
  • Tránh dùng thuốc trên đối tượng cần sự tập trung, người đang lái xe hoặc vận hành máy móc.

7.2 Coldacmin có dùng được trên phụ nữ có thai và cho con bú

Đối với 2 đối tượng này, chỉ nên sử dụng thuốc khi thật cần thiết. Việc dùng Coldacmin hay Clorpheniramin trong 3 tháng cuối của thai kì có thể dẫn đến các phản ứng nghiêm trọng như cơn động kinh ở trẻ sơ sinh.

7.3 Xử trí khi quá liều

Quá liều Paracetamol có thể do dùng một liều độc duy nhất hoặc uống lặp lại quá nhiều lần trong ngày hoặc dùng liên tục trong thời gian dài. Quá liều có thể gây hoại tử tế bào gan, suy gan cấp và có thể gây tử vong. Biểu hiện quá liều đó là buồn nôn, đau bụng, nôn, xanh tím da, niêm mạc và móng tay. 

Xử trí quá liều cần rửa dạ dày, dùng các hỗ trợ điều trị tích cực. Liệu pháp giải độc Paracetamol  thường dùng là Sulfhudryl.N acetylcystein đường uống hoặc tiêm tĩnh mạch. Tốt nhất là điều trị trong vòng dưới 10 giờ sau khi uống.

Quá liều Clorpherninamin có thể biểu hiện như an thần, loạn tâm thần, ngừng thở, co giật, động kinh, chống tiết acetylcholin,...Xử trí khi quá liều đó là cần rửa dạ dày, dùng thuốc tẩy hoặc than hoạt để hạn chế hấp thu. điều trị co giật bằng tiêm tĩnh mạch Diazepam, phenyltoin.

7.4 Bảo quản 

Bảo quản nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp và để xa tầm tay của trẻ nhỏ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-24597-16.
Nhà sản xuất: Công ty TNHH MTV Dược phẩm DHG.
Đóng gói: Coldacmin Flu đóng gói dạng hộp 10 vỉ x 10 viên

9 Thuốc Coldacmin Flu giá bao nhiêu?

Thuốc Coldacmin Flu hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, hiện giá thuốc đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Coldacmin Flu mua ở đâu?

Thuốc Coldacmin Flu mua ở đâu chất lượng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp thuốc Coldacmin tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc nếu không thể đến trực tiếp, hãy liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 5587
GIÁ 40.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Coldacmin có bao nhiêu viên một hộp?

Bởi: Trần Hà vào 23/09/2020 10:00:57 SA

Thích (0) Trả lời
Coldacmin Flu 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Coldacmin Flu
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Coldacmin trị cảm cúm rất tốt, mọi người nên thử.

Trả lời Cảm ơn (1)
Coldacmin Flu
TP
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Coldacmin tốt tuyệt với. Thuốc Coldacmin Cảm sốt, đau nhức như đau đầu, đau nhức cơ bắp, Võ Thu Phượng Thanks

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633