0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Clorpheniramin 4 DHG (Vỉ)

Mã: A204

Giá: 20.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Clorpheniramin
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000 ( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc Chống dị ứng

Dược sĩ Trương Thảo Bởi Dược sĩ Trương Thảo

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị các tình trạng dị ứng như thuốc Loratadin, thuốc Aerius, thuốc Clorpheniramin 4mg. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Clorpheniramin 4mg.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc chống dị ứng.

Thành phần: Clorpheniramin maleat có hàm lượng 4mg.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Clorpheniramin 4mg

Tác dụng của Clorpheniramin maleat: Làm giãn mạch và tăng tính thấm trên thành mạch nên có tác dụng làm giảm các trạng thái dị ứng như đỏ, ngứa ngáy, chảy nước mắt nước mũi.

Chỉ định

Thuốc Clorpheniramin 4mg được dùng trong:

  • Điều trị bệnh nhân bị viêm mũi dị ứng, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke và làm giảm các triệu chứng do bệnh gây ra như chảy nước mũi, tắc mũi.
  • Điều trị làm suy giảm các tình trạng kích ứng khác như nổi ban đỏ, ngứa ngáy, mẫn cảm do thức ăn, bọ đốt.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

Liều dùng dành cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Mỗi ngày uống 1 lần 1 viên, và tối đa 6 viên trong 1 ngày.

Liều dùng dành cho người lớn tuổi: Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống ½ viên.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Uống thuốc với nước ấm. Sử dụng thuốc trước khi đi ngủ hoặc theo khuyến cáo của bác sĩ để đạt hiệu quả tốt nhất.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp:

  • Người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.
  • Bệnh nhân bị tăng nhãn áp, phì tuyến tiền liệt, loét dạ dày – tá tràng, hen cấp.
  • Bà mẹ cho con bú, nhũ nhi và trẻ đẻ thiếu tháng.
  • Bệnh nhân đang được điều trị bằng thuốc ức chế Monoamin Oxydase trong 2 tuần.

5 TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp nhiệt độ bảo quản khoảng 30 độ C. Không để thuốc ở nơi có độ ẩm cao, nhiệt độ quá cao sẽ gây ẩm mốc chảy nước làm hoạt tính của thuốc bị giảm hoặc không thể sử dụng được.

Để thuốc xa tầm tay của trẻ nhỏ.

6 NHÀ SẢN XUẤT

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm có 10 vỉ, mỗi vỉ chứa 20 viên hoặc 1 chai chứa 100 hay 200 viên.

Nhà sản xuất: Thuốc Clorpheniramin 4mg được sản xuất bởi Công ty cổ phần Dược Hậu Giang - VIỆT NAM.

Ngày đăng
Lượt xem: 993
GIÁ 20.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
1 Thích

Dược sĩ tư vấn cho mình thuốc Clorpheniramin Tab.4mg HG Box dùng như thế nào với ạ?

Bởi: Ngọc Hoài vào 13/10/2020 10:07:28 SA

Thích (1) Trả lời
Clorpheniramin 4 DHG (Vỉ) 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Clorpheniramin 4 DHG (Vỉ)
MT
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Clorpheniramin Tab.4mg HG Box dùng tốt, nhà thuốc An Huy bán hàng chất lượng, thích nhất là dược sĩ tư vấn rất nhiệt tình.

Trả lời Cảm ơn (1)
Clorpheniramin 4 DHG (Vỉ)
MT
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Clorpheniramin Tab.4mg HG Box Mua sử dụng rất tốt. Thuốc Clorpheniramin 4mg Dược Hậu Giang, Mộng Trinh đã lưu sđt bác sĩ để được tư vấn

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633