0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Broncocef (Hộp 12 gói)

Mã: V594

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Mekophar
Hoạt chất: Bromhexin, Cephalexin
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc kháng sinh

Dược sĩ Kiều Trang Bởi Dược sĩ Kiều Trang

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem:
3186

Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) được chỉ định trong điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Broncocef (Hộp 12 gói).

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) có chứa những thành phần sau:

  • Cephalexin monohydrat tương đương Cephalexin hàm lượng 250 mg.
  • Bromhexine hydrochloride hàm lượng 4 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 gói (Lactose, Microcrystallin cellulose, Aspartame, Bột hương dâu, Tinh dầu dâu, Đường RE).

Dạng bào chế: Dạng cốm.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Broncocef (Hộp 12 gói)

2.1 Tác dụng của thuốc Broncocef (Hộp 12 gói)

Cephalexin thuộc nhóm kháng sinh cephalosporin thế hệ I có tác dụng ngăn chặn sự phát triển của vi khuẩn. Cephalexin có phổ tác dụng trên chủng vi khuẩn gram dương và một số vi khuẩn gram âm. Trong đó, hoạt chất này có tác dụng mạnh mẽ trên chủng vi khuẩn gây nhiễm trùng đường hô hấp và viêm tai giữa.

Bromhexine hydrochloride là hoạt chất có tác dụng chính là long đờm, giảm dịch nhầy do cơ chế tác động vào quá trình tổng hợp salomucin, làm chia cắt các sợi mucopolysaccharid acid, từ đó làm loãng địch đờm.

2.2 Chỉ định thuốc Broncocef (Hộp 12 gói)

Chỉ định thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) được dùng để: 

Điều trị nhiễm khuẩn đường hô hấp như: viêm phế quản cấp tính và mãn tính, những cơn kịch phát cấp tính của bệnh viêm phế quản mãn tính, viêm phế quản, chứng giãn phế quản và đặc biệt trong trường hợp khí quản có nhiều chất tiết cần được làm long đờm, tiêu nhầy.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Hapenxin Capsules 500mg: Tác dụng - Chỉ định, Liều dùng

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Broncocef (Hộp 12 gói)

3.1 Liều dùng thuốc Broncocef (Hộp 12 gói)

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống mỗi lần 2 gói, ngày 3-4 lần.

Trẻ em từ 5-12 tuổi: uống mỗi lần 1 gói, ngày 3 lần.

Trẻ em từ 1-dưới 5 tuổi: uống mỗi lần 1/2 gói, ngày 3 lần.

Trẻ em dưới 1 tuổi: uống mỗi lần 1/2 gói, ngày 2 lần.

3.2 Cách dùng thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) hiệu quả

Thuốc Broncocef được bào chế dưới dạng cốm nên sử dụng bằng đường uống.

Cách dùng như sau: pha gói cốm vào nước nguội hoặc hơi ấm, khuấy tan hoàn toàn và uống hết.

Đối với trường hợp trẻ nhỏ khó uống, có thể pha chung với sữa với điều kiện nhiệt độ trộn dưới 40 độ C.

Uống thuốc sau ăn để đạt hiệu quả tối đa.

4 Chống chỉ định

Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) chống chỉ định trong các trường hợp sau:

Bệnh nhân mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc, kể cả tá dược.

Không dùng thuốc cho người có tiền sử viêm đại tràng, loét dạ dày - tá tràng tiến triển hoặc bệnh về đường ruột.

Người suy thận, suy tim nặng.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc kháng sinh Hapenxin 250 KIDS dành cho trẻ em

5 Tác dụng phụ

Các tác dụng không mong muốn có khả năng gặp phải khi sử dụng thuốc cốm Broncocef (Hộp 12 gói) có thể kể đến là:

Rối loạn hệ tiêu hóa: tiêu chảy, buồn nôn, nôn, khó tiêu,...

Kích ứng da: mề đay, mẩn ngứa, ban da,...

Rối loạn thần kinh trung ương: đau đầu, mệt mỏi, rối loạn giấc ngủ,...

Hiếm gặp các phản ứng phù mạch, phản vệ hoặc tăng bạch cầu ái toan.

Ngoài ra, khi gặp phải bất kỳ phản ứng không mong muốn nào khác nghi do sử dụng thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) phải thông báo ngay cho cán bộ y tế để xử lý kịp thời.

6 Tương tác

Một số thuốc gây tương tác khi dùng đồng thời với Broncocef (Hộp 12 gói) như:

Thuốc lợi tiểu hoặc kháng sinh độc với thận: gây tăng độc tính trên thận.

Probenecid: làm tăng nồng độ huyết thanh và thời gian bán thải của Cephalexin.

Thuốc kháng sinh khác như Coloramphenicol, Tetracyclin làm tăng hấp thu kháng sinh vào phổi.

Bệnh nhân nên liệt kê tất cả các thuốc đang sử dụng trong thời gian gần đây cho bác sĩ điều trị để có các lời khuyên và hướng dẫn để sử dụng thuốc đạt hiệu quả cao nhất và tránh các tương tác thuốc không có lợi cho bệnh nhân.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Broncocef (Hộp 12 gói) có thể gây test dương tính giả Glucose trong nước tiểu.

Trẻ em sử dụng thuốc phải có sự giám sát của phụ huynh.

Thuốc dạng cốm khi chia nhỏ liều cần bảo quản lượng còn lại tránh tiếp xúc với không khí, vì có thể làm giảm sinh khả dụng của thuốc.

Không dùng thuốc dài ngày do có thể làm phát triển vi khuẩn không nhạy cảm.

Thận trọng khi dùng Broncocef cho bệnh nhân loét dạ dày, suy thận.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Thận trọng khi dùng Broncocef (Hộp 12 gói) cho phụ nữ có thai và cho con bú. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng.

7.3 Bảo quản 

Bảo quản thuốc ở nhiệt độ phòng, nơi khô ráo, thoáng mát, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời hoặc tia sáng cường độ cao.

Không để thuốc ở nơi có độ ẩm cao, dễ lây nhiễm vi khuẩn.

Để xa tầm tay trẻ em.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-13555-10.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần hoá dược phẩm Mekophar.

Đóng gói: Hộp 12 gói 2,5g thuốc cốm.

9 Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) giá bao nhiêu?

Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) mua ở đâu?

Thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn bác sĩ kê thuốc Broncocef (Hộp 12 gói) mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3186
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi tôi bị viêm dạ dày, có dùng được thuốc Broncocef 250mg không?

Bởi: kim ngân vào 30/09/2020 10:49:55 SA

Thích (0) Trả lời
Broncocef (Hộp 12 gói) 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Broncocef (Hộp 12 gói)
BS
5 trong 5 phiếu bầu

thuốc Broncocef 250mg hiệu quả, nhà thuốc an huy uy tín

Trả lời Cảm ơn (1)
Broncocef (Hộp 12 gói)
VP
4 trong 5 phiếu bầu

Những mã Broncocef 250mg Công ty Dược Uy tín. Thuốc Broncocef 250mg, Võ Phượng Cảm ơn

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633