0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Branfangan

Mã: V581

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Branfangan được chỉ định để điều trị giảm đau, hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Branfangan.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Branfangan có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Paracetamol có hàm lượng 1g. 
  • Ngoài ra thuốc còn chứa các tá dược khác vừa đủ 1 lọ.

Dạng bào chế: Dạng dung dịch tiêm truyền.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Branfangan

2.1 Tác dụng của thuốc Branfangan

Paracetamol là thuốc thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt không Steroid (NSAIDs). Paracetamol ức chế enzym Cyclooxygenase dẫn tới giảm tạo thành Prostaglandine - một chất có tác dụng gây ra phản ứng viêm, sốt và đau. Nhưng Paracetamol chỉ có tác dụng giảm đau và hạ sốt chứ không có tác dụng chống viêm.

2.2 Chỉ định thuốc Branfangan

Trường hợp bệnh nhân bị sốt cao và cần hạ nhiệt độ nhanh chóng để tránh bị co giật.

Đây là thuốc giảm đau và hạ sốt, chỉ sử dụng người lớn, vị thành niên và trẻ có trọng lượng hơn 33 kg (khoảng 11 tuổi).

Dùng điều trị ngắn ngày các cơn đau trung bình, đặc biệt sau khi mổ và điều trị ngắn ngày các cơn sốt.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc hạ sốt, giảm đau Partamol Tab. 500mg : liều dùng, giá bán

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Branfangan

3.1 Liều dùng thuốc Branfangan

Vị thành niên và người lớn trên 50kg thể trọng:

Mỗi lần truyền 1 lọ, 1 ngày truyền 4 lần. Khoảng các tối thiểu giữa các lần truyền là 4 giờ.

Liều tối đa mỗi ngày không vượt quá 4g Paracetamol, và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa Paracetamol.

Trẻ em có thể trọng quá 33kg (khoảng 11 tuổi), vị thành niên và người lớn có thể trọng dưới 50 kg:

15mg Paracetamol/kg cho một lần dùng, nghĩa là 1,5ml dung dịch/kg, mỗi ngày có thể tới 4 lần.

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần truyền là 4 giờ.

Liều tối đa mỗi ngày không vượt quá 50mg Paracetamol/kg (không vượt quá 3g), và phải tính đến mọi thuốc cùng dùng có chứa Paracetamol.

3.2 Cách dùng thuốc Branfangan hiệu quả

Thuốc tiêm Branfangan được bào chế dạng dung dịch tiêm truyền nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường truyền.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân mắc bệnh gan nặng như ung thư gan, xơ gan.

Dị ứng với Paracetamol hoặc với Proparacetamol (là chất giảm đau khác để truyền và là tiền chất của Paracetamol) hoặc dị ứng với các thành phần của chế phẩm. 

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc giảm đau, hạ sốt Partamol 250: liều dùng và lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Một số ít trường hợp có thể xuất hiện buồn nôn, nồn mửa hoặc dị ứng sau khi truyền thuốc.

6 Tương tác

Bệnh nhân uống rượu, nghiên rượu khi sử dụng thuốc có chứa Paracetamol sẽ làm tăng độc tính của Paracetamol trên gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng 

Thận trọng với bệnh nhân mắc các bệnh về gan, bệnh thận, nghiện rượu cần cân nhắc kỹ giữa lợi ích và nguy cơ trước khi dùng thuốc.

Thuốc Branfangan có thể gây buồn ngủ sau khi truyền và ảnh hưởng đến sự tập trung khi làm việc, học tập

Trường hợp có vấn đề về dinh dưỡng (suy dinh dưỡng) hoặc mất nước, cần sử dụng cẩn thận với Branfangan.

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

7.2 Lưu ý sử dụng trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Đối với phụ nữ đang mang thai và cho con bú: Hiện nay vẫn chưa có các nghiên cứu hoặc báo cáo chính xác về những rủi ro gặp phải khi sử dụng thuốc ở các đối tượng này. Tuy nhiên bạn vẫn cần hỏi ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ trước khi dùng thuốc.

7.3 Xử trí khi quá liều

Khi bệnh nhân gặp các triệu chứng nghi do dùng thuốc quá liều cần ngưng sử dụng và đến cơ sở y tế xử lý kịp thời.

7.4 Bảo quản 

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo nhiệt thấp hơn 30 độ C. Không để thuốc ở nơi ẩm mốc, bảo quản thuốc tránh ánh sáng mặt trời trực tiếp.

Để thuốc tránh xa tầm tay trẻ em, nên bảo quản thuốc trong các hộp thuốc y tế gia đình.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VN-10920-10.

Đóng gói: Mỗi hộp có 1 chai thể tích 100ml dung dịch tiêm truyền.

Nhà sản xuất: Công ty Furen Pharmaceutical Group Co., Ltd. - Trung Quốc.

9 Thuốc Branfangan giá bao nhiêu?

Thuốc Branfangan hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Branfangan mua ở đâu?

Thuốc Branfangan mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Branfangan để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2542
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc tiêm Branfangan 1g Inf.100ml là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Trần Thảo vào 23/09/2020 10:19:34 SA

Thích (0) Trả lời
Branfangan 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Branfangan
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc tiêm Branfangan 1g Inf.100ml giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
Branfangan
LH
5 trong 5 phiếu bầu

Những loại Branfangan 1g Inf.100ml Công ty Dược Uy tín. Thuốc Branfangan 1g Inf.100ml - Thuốc giảm đau và hạ sốt, Trịnh Linh Hoa Đã gới thiệu bạn cho nhà thuốc rùi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633