0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Bivinadol 500mg

Mã: HM5158

Giá: 40.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Bivinadol 500mg được chỉ định để trong điều trị giảm đau, hạ sốt. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Bivinadol 500mg.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Bivinadol 500mg có chứa các thành phần chính bao gồm: Paracetamol với hàm lượng 500mg, và các tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc Bivinadol 500mg được bào chế dạng viên nén bao phim.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Bivinadol 500mg

2.1 Tác dụng của thuốc Bivinadol 500mg

Paracetamol là thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt thuộc nhóm Non-steroid theo cơ chế ức chế quá trình tổng hợp prostaglandin gây ức chế quá trình sinh nhiệt, thiết lập cân bằng cho trung tâm điều nhiệt và làm giảm thụ cảm ở ngọn dây thần kinh cảm giác với các phản ứng đau.

2.2 Chỉ định của thuốc Bivinadol 500mg

Thuốc Bivinadol 500mg được dùng trong:

Điều trị cho các triệu chứng đau và/hoặc sốt trong các trường hợp: đau đầu, đau nhức mỏi cơ, đau răng, đau bụng kinh, các loại hình sốt,...

Thuốc có thể được sử dụng trong điều trị cho các triệu chứng đau khác. Hãy tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ về những nghi vấn hoặc không chắc chắn điều gì.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Paracetamol BIVID - Thuốc Có Tác Dụng Giảm Đau Hạ Sốt 

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Bivinadol 500mg

3.1 Liều dùng thuốc Bivinadol 500mg

Dựa vào tuổi và cân nặng mà bác sĩ đưa ra liều dùng và thời gian điều trị thích hợp. Thời gian điều trị không quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em. Nếu không có chỉ định nào khác của bác sĩ thì liều dùng khuyến cáo nên sử dụng:

Người lớn và trẻ trên 12 tuổi: Liều thông thường mỗi lần là 325-650 mg và cách 4-6h có thể dùng lại liều tương tự nếu vẫn sốt hoặc đau. Liều tối đa 1 ngày không quá 4g.

Trẻ em dưới 12 tuổi: Liều dùng thông thường mỗi lần là 10-15 mg/kg cân nặng và cách 4-6 giờ có thể dùng lại nếu cần thiết.

3.2 Cách dùng thuốc Bivinadol 500mg hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống trọn viên với nước sau khi ăn, không được nhai.

Nếu bệnh nhân sốt trên 38.5 độ, để tăng hiệu quả khi sử dụng thuốc nên: bổ sung chất dịch điện giải, cởi bớt quần áo, cho bệnh nhân nằm nơi thoáng mát, chườm nước ấm có nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ cơ thể 2°C.

Thuốc nên được sử dụng theo chỉ định và hướng dẫn của bác sĩ hoặc người có chuyên môn.

Trong quá trình điều trị, tránh và hạn chế sử dụng đồ uống có cồn hay sản phẩm kích thích, bởi nó có thể ảnh hưởng tương tác với thuốc gây tác dụng không mong muốn.

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân có tiền sử dị ứng với paracetamol hoặc bất kì thành phần khác trong thuốc.

Bệnh nhân có bệnh lí về gan nặng: suy gan, xơ gan,...

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Paracetamol GES 10mg/ml Inf.100ml giảm đau, đau sau phẫu thuật 

5 Tác dụng phụ

Bệnh nhân có thể gặp phải 1 trong những tác dụng không mong muốn sau khi dùng thuốc. Dưới đây là 1 số tác dụng không mong muốn trên lâm sàng đã được phát hiện. 

Các phản ứng quá mẫn, dị ứng: sốc phản vệ, sốt cao, ban da, mày đay, mẩn ngứa, phù mạch,..

Huyết học: giảm số lượng tiểu cầu.

Các rối loạn hệ tiêu hóa: đau bụng, tiêu chảy.

Tạng: men gan tăng.

Theo dõi chặt chẽ, và liên lạc ngay trung tâm y tế nếu tình trạng xấu đi. Bệnh nhân có thể gặp những phản ứng không mong muốn khác ngoài những biểu hiện trên. Thông báo cho bác sĩ các biểu hiện nghi ngờ bạn gặp phải khi sử dụng thuốc.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Bivinadol  500 với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

Probenecid: Làm giảm thanh thải paracetamol  ở thận do ức chế quá trình liên hợp của paracetamol với axid glucuronic dẫn đến tăng nồng độ và thời gian tồn lưu trong máu kéo dài. 

Các chất gây cảm ứng enzym như babiturat, rifapicin, Ethanol,... cạnh tranh chuyển hóa với paracetamol, làm tăng nồng độ paracetamol trong máu, tăng độc tính nguy cơ gây quá liều.

Bệnh nhân nên thông báo với bác sĩ về tất cả các loại thuốc đang sử dụng kể cả thuốc kê đơn, thuốc không kê đơn, thực phẩm chức năng.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

Thận trong khi sử dụng trong các trường hợp: bệnh nhân suy gan, suy thận; bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat- dehydrogenase có thể dẫn đến tan huyết; Bệnh nhân nghiện rượu hoặc uống rượu quá nhiều trên 3 cốc 1 ngày.

Phụ nữ có thai: Các nghiên cứu trên trên động vật cho thấy sử dụng pararacetamol không gây độc tính lên thai nhi. Chỉ điều trị khi đã cân nhắc kĩ lợi ích vào nguy cho thai nhi.

Phụ nữ đang cho con bú: Thuốc bài tiết quá sữa mẹ ở lượng nhỏ, không đáng kể nên có thể sử dụng cho phụ nữ cho con bú. Tuy nhiên vẫn nên thận trọng theo dõi tình trạng của trẻ. 

Sử dụng đúng liều theo phác đồ hướng dẫn của bác sĩ để đạt hiệu quả điều trị.

Quá liều: Các triệu chứng thường gặp là xanh xao, đau bụng, buồn nôn, nôn,...có thể dẫn bệnh não, hôn mê và tử vong. Cần đưa ngay đến trung tâm y tế gần nhất để có biện pháp cấp cứu: rửa dạ dày, xét nghiện chức năng gan, uống thuốc giải độc đặc hiệu N-acetycystein, và điều trị triệu chứng.

Để xa tầm với trẻ em, đảm bảo trẻ không vô ý sử dụng thuốc gây tác động không mong muốn. 

Kiểm tra kĩ hạn sử dụng và tình trạng thuốc, tránh dùng thuốc quá hạn, thuốc bị chảy nước, mốc, đổi màu

7.2 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát,  tiếp xúc trực tiếp của ánh nắng mặt trời. Bảo quản thuốc ở nhiệt độ lí tưởng là nhiệt độ phòng dưới 30 °C.

8 Nhà sản xuất

Số đăng kí: VNB-3157-05.

Nhà sản xuất: Thuốc Bivinadol 500mg được sản xuất bởi Công ty liên doanh BV Pharma - Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc bao gồm 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên.

9 Thuốc Bivinadol 500mg giá bao nhiêu?

Thuốc Bivinadol 500mg hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Bivinadol 500mg mua ở đâu?

Thuốc Bivinadol 500mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 4748
GIÁ 40.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Bivinadol 500mg có ship Hải Phòng không?

Bởi: Võ Định vào 23/09/2020 2:32:31 CH

Thích (0) Trả lời
Bivinadol 500mg 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Bivinadol 500mg
VD
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Bivinadol 500mg giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (1)
Bivinadol 500mg
TN
5 trong 5 phiếu bầu

Mẫu mã Bivinadol 500mg Nhìn bắt mắt. Thuốc Bivinadol 500mg - Thuốc có tác dụng giảm đau hạ sốt, Tula Nguyễn Sẽ mua khi tới lương

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633