0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Bivicetyl

Mã: M5341
Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: BV PHARMA
Hoạt chất: N-Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 2218
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Bivicetyl được chỉ định để long đờm trong các trường hợp viêm phổi, viêm phế quản, viêm xoang, viêm họng, viêm tai thanh dịch. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Bivicetyl. 

1 Thành phần

Thành phần: Mỗi gói thuốc Bivicetyl có hoạt chất chính là N-Acetylcystein có hàm lượng 200mg và một số tá dược khác vừa đủ 1 gói.

Dạng bào chế: Cốm uống.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Bivicetyl

2.1 Tác dụng của thuốc Bivicetyl

N-acetylcystein là thành phần chính của Bivicetyl, là một hoạt chất giúp tiêu chất nhày.

N-Acetylcystein làm giảm sự quánh dẻo của đờm (có mủ hoặc không có mủ) trong phổi, giúp người bệnh dễ dàng tống đờm ra ngoài bằng cách ho, phương pháp cơ học hoặc dẫn lưu tư thế.

2.2 Chỉ định của thuốc Bivicetyl

Thuốc Bivicetyl được dùng để long đờm trong các trường hợp viêm phổi, viêm phế quản, viêm xoang, viêm họng, viêm tai thanh dịch.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Acetylcystein Boston 100 - Thuốc có tác dụng làm loãng đờm

3 Cách dùng - Liều dùng của thuốc Bivicetyl

3.1 Liều dùng của thuốc Bivicetyl

Với người trưởng thành và trẻ em từ 7 tuổi trở lên: mỗi ngày uống 3 gói, chia làm 3 lần. 

Trẻ em từ 2-6 tuổi: mỗi ngày uống 2 gói, chia làm 2 lần.

3.2 Cách dùng thuốc Bivicetyl hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng cốm uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

Hòa tan gói thuốc vào cốc nước, khuấy cho tan đều rồi uống.

Uống thuốc với nước đun sôi. Tránh sử dụng với bia, rượu, cà phê hoặc một số chất kích thích khác trong thời gian sử dụng thuốc.

4 Chống chỉ định

Không sử dụng cho người có tiền sử mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng cho trẻ em nhỏ hơn 2 tuổi.

Chống chỉ định trên bệnh nhân có Phenylceton niệu.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Nac-Stada 200 điều trị viêm phế quản kèm tăng tiết chất nhày

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc Bivicetyl cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn:

  • Thường gặp: Nôn ói, buồn nôn.
  • Ít gặp: nổi ban, nổi mày đay, đau đầu, ù tai, buồn ngủ, chảy nước mũi, viêm miệng.
  • Hiếm gặp: rét run, sốt, co thắt phế quản kèm phản ứng phản vệ toàn thân.

6 Tương tác

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Bivicetyl với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Acetylcystein có tương tác với 1 số kim loại (sắt, Niken, đồng) và Cao Su. Nên không được để thuốc tiếp xúc với các chất này.
  • Không dùng Acetylcystein kèm với các thuốc làm giảm bài tiết phế quản.
  • Acetylcystein tương kỵ với dung dịch chứa Tetracyclin, Oxacilin, Penicilin, Amphotericin B.

7 Lưu ý khi sử dụng thuốc và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Thận trọng khi dùng thuốc chi người có tiền sử dị ứng: có thể có nguy cơ phát hen.

Nếu tác dụng phụ co thắt phế quản xảy ra thì phải: ngừng thuốc ngay và dùng thuốc phun mù giãn phế quản (như Salbutamol, Ipratropium).

Khi có hiện tượng đờm loãng nhiều ở phế quản khi dùng thuốc: phải hút ra để giảm ho và khó chịu cho người bệnh.

Sử dụng đúng liều theo sự chỉ định của bác sỹ.

7.2 Lưu ý trên phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú

Phụ nữ mang thai và bà mẹ cho con bú có thể sử dụng theo liều được chỉ định bởi bác sĩ.

7.3 ​Bảo quản

Để nơi không khí thoáng mát, không phải nơi ẩm ướt, có hiện tượng mốc.

Tránh để mặt trời chiếu trực tiếp làm hỏng thuốc.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-18600-13.

Nhà sản xuất: Công ty BV Pharma.

Đóng gói: Hộp 30 gói, 60 gói (gói nhôm).

9 Thuốc Bivicetyl giá bao nhiêu?

Thuốc Bivicetyl hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc đã được cập nhật ở đầu trang hoặc để biết chi tiết về sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi bạn đọc có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 88 8633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Bivicetyl mua ở đâu?

Thuốc Bivicetyl mua ở đâu chính hãng và uy tín nhất? Bạn đọc có thể mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân hoặc liên hệ qua số hotline hoặc nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2218
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi bé nhà tôi 1 tuổi có dùng được thuốc Bivicetyl 200mg không?

Bởi: hà anh vào 02/10/2020 11:44:22 SA

Thích (0) Trả lời
Bivicetyl 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Bivicetyl
PP
5 trong 5 phiếu bầu

nhà thuốc an huy uy tín, thuốc chất lượng, giá cả hợp lý, tôi sẽ tiếp tục đến đây mua thuốc

Trả lời Cảm ơn (1)
Bivicetyl
MT
5 trong 5 phiếu bầu

Loại Bivicetyl 200mg Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc Bivicetyl 200mg - Thuốc có tác dụng long đờm, Mộng Trinh thích lắm

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633