0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Biragan 650 (Hộp 100 viên)

Mã: A956

Giá: 100.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Bidiphar
Hoạt chất: Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) được biết đến phổ biến với tác dụng làm giảm triệu chứng nhức đầu, nhức nửa đầu, nhức răng, đau nhức do chứng cảm cúm. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên).

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) chứa hoạt chất chính là Paracetamol có hàm lượng 650 mg.

Dạng bào chế: Viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên)

2.1 Tác dụng của thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên)

Thuốc Biragan 650 là thuốc gì?

Thuốc Biragan 650 là thuốc giảm đau hạ sốt do có chứa thành phần Paracetamol.

Paracetamol là hoạt chất thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt. Do đó nó là một loại thuốc có tác dụng giảm đau và hạ sốt hữu ích được dùng thay thế cho Aspirin.

Tuy nhiên, khác với Aspirin, hoạt chất Paracetamol không có tác dụng chống viêm.

2.2 Chỉ định của thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên)

Cảm cúm, nhức đầu, cảm cúm, đau nhức cơ kèm với xương, bong gân, đau nhức khớp.

Nhiễm khuẩn tại đường hô hấp trên: Đau nhức tai, đau rát họng, viêm mũi, viêm xoang nguồn gốc do nhiễm khuẩn hoặc thời tiết.

Hậu phẫu thuật cắt bỏ amidan, mọc răng, nhổ răng, đau nhức răng.

Ngoài ra Biragan 650 (Hộp 100 viên) còn được bác sỹ chỉ định dùng trong một số trường hợp khác.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Efferalgan Suppo.80mg điều trị các chứng đau đầu, sốt

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên)

3.1 Liều dùng thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên)

Liều dùng cho người lớn và trẻ nhỏ qua độ tuổi 11 tuổi: Mỗi lần dùng 325 - 650 mg, tương đương với ½ đến 1 viên nén, chia làm cứ 4 - 6 giờ một lần nếu cần thiết.

Khi cần bạn có thể dùng mỗi lần 2 viên để giảm cơn đau cấp cho một số bệnh nhân bị đau nặng.

Liều tối đa là mỗi ngày dùng 4 gam, khoảng cách giữa các lần đưa thuốc liên tiếp tối thiểu phải hơn 4 giờ.

3.2 Cách dùng thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) hiệu quả

Biragan 650 (Hộp 100 viên) có dạng bào chế là viên nén và được sử dụng theo đường uống.

Uống thuốc với nước lọc, không dùng chung với cafe, các thức uống có ga có cồn.

Không được tự ý nhai hay nghiền nát viên thuốc khi uống. 

Dùng thuốc sau khi ăn.

4 Chống chỉ định

Người có phản ứng quá mẫn với các thành phần có trong thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên).

Không dùng Biragan 650 (Hộp 100 viên) cho người bị mắc các bệnh thiếu máu mạn tính hay có bệnh về tim, phổi, thận.

Chống chỉ định cho bệnh nhân bị chứng thiếu hụt men G6PD.

==>> Bạn đọc có thể xem thêm thuốc: Thuốc hạ sốt, giảm đau Paracetamol Tab.500mg Stella: Liều dùng. giá bán

5 Tác dụng phụ

Các biểu hiện trên da niêm mạc: Phát ban da, dị ứng như phát ban đỏ trên da hay nổi mày đay.

Các biểu hiện trên chuyển hóa: Giảm số lượng bạch cầu trung tính, giảm số lượng tiểu cầu; hồng cầu.

Tác dụng phụ ít gặp như: Cảm giác nôn nao, nôn mửa; thiếu máu, bệnh về thận;…

6 Tương tác thuốc

Tuyệt đối không được dùng thuốc cùng đồ uống có cồn để tránh gây độc cho gan.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Xem kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Thận trọng khi dùng thuốc cho người cao tuổi, trẻ em.

Kiểm tra hạn dùng, chất lượng trước khi dùng thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên).

7.2 Phụ nữ có thai và bà mẹ đang cho con bú

Bà bầu và phụ nữ đang cho con bú thì cần thận trọng khi dùng, tham khảo ý kiến bác sỹ chuyên khoa trước khi dùng.

Không khuyến cáo sử dụng thuốc cho hai đối tượng này.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô thoáng, nhiệt độ dưới 30 độ C, độ ẩm vừa phải, tránh ánh nắng mặt trời.

Để thuốc xa tầm tay của trẻ nhỏ.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-24393-16.

Nhà sản xuất: Công ty cổ phần Dược Vật tư Y tế Bình Định.

Đóng gói: Hộp chứa 10 vỉ, mỗi vỉ gồm 10 viên nén.

9 Thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) giá bao nhiêu?

Biragan 650 giá bao nhiêu? Hiện nay thuốc đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá thuốc cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Mua thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) ở đâu chính hãng, uy tín nhất?

Mua thuốc Biragan 650 (Hộp 100 viên) ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2636
GIÁ 100.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Biragan viên nén 650 mg dùng trước hay sau ăn?

Bởi: Trần Hiền vào 23/09/2020 8:38:24 SA

Thích (0) Trả lời
Biragan 650 (Hộp 100 viên) 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Biragan 650 (Hộp 100 viên)
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Mình dùng thuốc Biragan viên nén 650 mg sau khi nhổ răng khôn, có tác dụng giảm đau rất tốt.

Trả lời Cảm ơn (2)
Biragan 650 (Hộp 100 viên)
PH
4 trong 5 phiếu bầu

Loại Thuốc Biragan 650mg Giá tốt lắm. Thuốc Biragan viên nén 650 mg tác dụng Hạ sốt, giảm đau, Phạm Hồng đã lưu sđt bác sĩ để được tư vấn

Trả lời Cảm ơn (2)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633