0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Atersin

Mã: T151

Giá: 35.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Terbutalin, guaifenesin
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc Hô hấp

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc điều trị các bệnh hô hấp,  như ATERSIN, Dasutam, Tolbin Expectorant… Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này,Trung tâm thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc ATERSIN.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc thuộc nhóm thuốc hô hấp.

Thành phần: Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm Terbutalin hàm lượng 1,5mg; Guaifenesin hàm lượng 66,5mg   các tá dược khác vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc được bào chế dạng dung dịch uống.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc ATERSIN

  • Thành phần terbutalin có tác dụng kích thích thụ thể beta 2, giãn phế quản, giảm có thắt cho bệnh nhân hen phế quản, tăng hiệu quả bài tiết chất nhầy hiệu quả.
  • Thành phần Guaifenesin có tác dụng kích thích thích bài tiết dịch hô hấp, làm tăng thể tích, giảm độ nhớt của dịch tiết khí quản, phế quản, tăng hiệu quả cho phản xạ hotonsg đờm ra ngoài.

Chỉ định

Thuốc ATERSIN được dùng trong:

  • Điều trị cho người bệnh gặp tình trạng ho có đờm, nhiều đờm.
  • Hỗ trợ điều trị bệnh nhân viêm khí phế thũng, bệnh nhân viêm phế quản, hen phế quản.
  • Hỗ trợ điều trị nhiễm trùng đường hô hấp cấp tính.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng thông thường ở người lớn uống 10-15ml, uống 2-3 lần mỗi ngày.

  • Liều dùng thông thường ở trẻ em 7-15 tuổi uống 5-10ml, uống 2-3 lần mỗi ngày.

  • Liều dùng thông thường ở trẻ em 3-6 tuổi uống 2,5-5ml, uống 2-3 lần mỗi ngày.

  • Liều dùng thông thường ở trẻ em dưới 3 tuổi uống 2,5ml, uống 2-3 lần mỗi ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc được bào chế dạng viên nang do đó bệnh nhân sử dụng thuốc bằng cách uống trực tiếp viên thuốc với nước lọc. Không nên bẻ nhỏ, nghiền, nhai viên nang, nên uống trực tiếp cả viên nang. Thuốc có thể uống ngay sau khi ăn bữa ăn hoặc trong bữa ăn.

Trong thời gian sử dụng thuốc để điều trị bệnh, bệnh nhân nên tuân thủ theo các hướng dẫn dùng thuốc và liều dùng thuốc.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Bác sĩ không chỉ định dùng thuốc cho các trường hợp người bệnh mẫn cảm với  Terbutalin, Guaifenesin và các thành phần của thuốc.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc ATERSIN cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn như: 

Tác dụng phụ  trên da: mề đay, phát ban.

Tác dụng phụ toàn thân: run tay, chóng mặt nhức đầu, đánh trống ngực, mất ngủ.

Người bệnh có thể gặp các tác dụng khác chưa được báo cáo. Người bệnh nên thông báo cho bác sĩ về các biểu hiện của mình khi dùng thuốc để được tư vấn xử lý kịp thời.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Dùng thuốc cùng các thuốc chẹn  beta giao cảm có tác dụng đối nghịch cơ chế tác dụng của thuốc có thể làm mất tác dụng của thuốc. 

Người bệnh đang dùng các thuốc chứa thành phần là các dẫn xuất xanthine, streroid, các thuốc lợi tiểu có thể làm tăng nguy cơ giảm Kali máu với các biểu hiện: chuột rút, đau cơ, táo bón, mệt mỏi,…

Người bệnh nên liệt kê danh sách các thuốc, thực phẩm chức năng đang sử dụng và cho bác sĩ biết danh sách đó để có thể đưa ra lời khuyên dùng thuốc hợp lý.

7 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Bệnh nhân cần tuân thủ chặt chẽ liều dùng và cách dùng theo sự hướng dẫn của bác sĩ điều trị hoặc dược sĩ tư vấn. Không nên tự ý thay đổi cách dùng thuốc, liều dùng, khoảng thời gian dùng thuốc.

  • Bệnh nhân nên nghỉ ngơi điều độ, giảm căng thẳng, để xa tầm với trẻ em, tránh để trẻ đùa nghịch thuốc, uống nhầm tránh gây các hậu quả không mong muốn.

Bảo quản

  • Bảo quản thuốc  ở nơi cao ráo, thoáng mát, tránh nơi ẩm ướt, nhiệt độ dưới 30oC. Không nên để thuốc ở những nơi ẩm thấp, trẻ em có thể dễ dàng với tới, những nơi có ánh sáng chiếu sáng trực tiếp.
  • Nên kiểm tra kĩ  hạn dùng thuốc trước khi sử dụng thuốc và kiểm tra kỹ thuốc bằng mắt thường.

8 NHÀ SẢN XUẤT

Thuốc có số đăng kí là: VD-24734-26

Nhà sản xuất: Thuốc ATERSIN được sản xuất bởi Công ty  Cổ phần Dược phẩm An Thiên- Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc gồm 1 chai 60ml dung dịch uống.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Bricanyl-SR

Bro - Zedex 100ml

Ngày đăng
Lượt xem: 123
GIÁ 35.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi thuốc Atersin có giá bao nhiêu?

Bởi: kim ngân vào 02/10/2020 9:45:52 SA

Thích (0) Trả lời
Atersin 4,5/ 5 2
5
50%
4
50%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Atersin
HP
5 trong 5 phiếu bầu

thuốc Atersin hiệu quả lắm, tôi sẽ mua tiếp nếu cần

Trả lời Cảm ơn (1)
Atersin
TT
4 trong 5 phiếu bầu

Vỉ Atersin Sử dụng xong rất ok nhé. Thuốc Atersin, Thanh Thúy Yêu nhà thuốc lắm

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633