0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc A.T Ibuprofen ống

Mã: T125

Giá: 110.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: ibuprofen
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau, hạ sốt như Mofen 400, Agirofen 200, Antarene. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc A.T Ibuprofen Syrup.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, chống viêm.

Thành phần: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Ibuprofen có hàm lượng 100mg

  • Ngoài ra thuốc còn chứa các tá dược khác vừa đủ 1 ống.

Dạng bào chế: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup được bào chế dạng hỗn dịch uống.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc A.T Ibuprofen Syrup

Tác dụng của Ibuprofen:

  • Ibuprofen là dẫn xuất của Arylcarboxylic có tác dụng chống viêm phi steroid.

  • Ibuprofen được hấp thu tốt khi uống, có tỉ lệ liên kết với protein huyết tương là 90 %. Ibuprofen bị chuyển hóa phân lớn bởi gan và thải trừ chủ yếu qua thận dưới dạng không còn hoạt tính.

  • Ibuprofen được chỉ định trong điều trị đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ, hạ sốt trong trường hợp dùng paracetamol không có hiệu quả.

Chỉ định

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup được dùng trong:

  • Hạ sốt ở trẻ em.

  • Giảm thiểu triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nhức răng, đau nhức xương khớp, đau trong viêm tai, đau do tổn thương khi vận động, đau do viêm khớp dạng thấp,...

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho người lớn: Uống 10 ml/ lần, ngày uống 3 – 4 lần.

  • Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 1 – 7 tuổi: Uống 2,5 – 5 ml/lần, ngày 3 – 4 lần.

  • Liều dùng điều trị cho trẻ em từ 8 – 12 tuổi: uống 10 ml/ lần, ngày 3 – 4 lần.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup được bào chế dạng hỗn dịch uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống, uống trực tiếp hoặc pha loãng với 30 – 50 ml nước.

Lưu ý: Bệnh nhân cần đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và thực hiện theo chỉ định của bác sĩ. Bệnh nhân không được để vật lạ xâm nhập vào bên trong ống thuốc vì có thể làm giảm chất lượng thuốc và khả năng hấp thu của thuốc trong cơ thể.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định với bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, phụ nữ mang thai 3 tháng cuối.

  • Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Bệnh nhân có thể gặp phải các tác dụng phụ sau đây:

  • Trên thần kinh: Nhức đầu, chóng mặt, hoa mắt.

  • Trên tiêu hóa: rối loạn tiêu hóa, xuất huyết tiêu hóa.

  • Trên da và tổ chức da: ban đỏ, mẩn ngứa, dị ứng.

Khi gặp triệu chứng bất thường, hoặc các trường hợp tác dụng phụ nặng nề hơn, bệnh nhân cần NGƯNG SỬ DỤNG thuốc và đến gặp bác sĩ hoặc dược sĩ tư vấn để có hướng xử trí phù hợp.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc A.T Ibuprofen Syrup với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Thuốc chống đông máu Warfarin, heparin, coumarins.

  • Thuốc Lithium, Methotrexat

Bệnh nhân nên thông báo cho bác sĩ biết về các loại thuốc mình đang sử dụng để có lời khuyên tốt nhất trong việc điều trị thuốc khi kết hợp nhiều loại.

7 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc A.T Ibuprofen Syrup

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Thận trọng với bệnh nhân rối loạn chức năng gan, thận nặng, người bệnh cao tuổi.

  • Đối với phụ nữ có thai và cho con bú: Không sử dụng thuốc A.T Ibuprofen Syrup cho phụ nữ mang thai trong 3 tháng cuối thai kỳ.

  • Sử dụng đúng liều thuốc được ghi trên nhãn tuyệt đối không được sử dụng quá liều vì có thể gây hiện tượng tích lũy thuốc trong cơ thể. Chú ý đọc kỹ lại thông tin trong tờ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.

Bảo quản 

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo và thoáng mát, ở nhiệt độ phòng. 
  • Bảo quản thuốc tránh ánh sáng trực tiếp, đọc kỹ hạn sử dụng trên bao bì trước khi sử dụng thuốc. Bảo quản thuốc tránh xa tầm tay của trẻ em, nên để thuốc trong các tủ thuốc gia đình.
  • Quan sát màu sắc bên ngoài của thuốc có bất thường hay không, dung dịch có vẩn đục hay không, nếu thấy có biểu hiện bất thường thì không nên dùng.

8 NHÀ SẢN XUẤT

SĐK: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup có số đăng kí là VD-25631-16

Nhà sản xuất: Thuốc A.T Ibuprofen Syrup được sản xuất bởi Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên - VIỆT NAM

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc A.T Ibuprofen Syrup gồm 20 ống, 30 ống hoặc 50 ống, mỗi ống 5 ml.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Ibrafen Syr.30ml

Dhabifen 100mg/5ml

Ibrafen Syr.60ml

Nurofen Syrup.60ml

Ngày đăng
Lượt xem: 9939
GIÁ 110.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup là thuốc nội hay thuốc ngoại?

Bởi: Trần Hiếu vào 23/09/2020 9:27:26 SA

Thích (0) Trả lời
A.T Ibuprofen Syrup 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
A.T Ibuprofen Syrup
TH
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc A.T Ibuprofen Syrup dễ uống, vị ngọt, không làm con mình nôn hay có mùi khó chịu khi uống.

Trả lời Cảm ơn (1)
A.T Ibuprofen Syrup
HT
5 trong 5 phiếu bầu

Loại A.T Ibuprofen Syrup Chất lượng và đã khỏi bệnh. Thuốc A.T Ibuprofen ống, Trịnh Hoài Trinh Mua ngay thôi

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633