0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc A.T Fexofenadin - Thuốc kháng histamin, chống dị ứng

0 đánh giá | Đã xem: 2225
Mã: T202

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Fexofenadin
Giảm giá: Mã giảm giá cho sản phẩm ....

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều thuốc điều trị các triệu chứng dị ứng như thuốc A.T Fexofenadin, thuốc Fexostad 180 Stada, thuốc Fexihist 60ml. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc A.T Fexofenadin. 

THÀNH PHẦN

Thuốc có chứa các thành phần chính bao gồm:

  • Fexofenadin hydroclorid có hàm lượng 30mg.

Dạng bào chế: Dạng hỗn dịch uống.

Đóng gói: Hộp 1 chai x 30ml. 

Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược phẩm An Thiên - VIỆT NAM.

CÔNG DỤNG

Tác dụng của Fexofenadin hydroclorid:

  • Fexofenadine Hydrochloride là dạng muối hydrochloride của fexofenadine, một dẫn xuất chuyển hóa carboxyl hóa của terfenadine và thế hệ thứ hai, chất đối kháng thụ thể histamine H1 chọn lọc kéo dài, có hoạt tính kháng histamine.

  • Khi dùng, fexofenadine liên kết cạnh tranh với các thụ thể H1 ngoại biên trong đường tiêu hóa (GI), mạch máu và cơ trơn phế quản. Điều này ngăn chặn sự gắn kết của histamine với các thụ thể H1 ngoại vi và ngăn chặn sự kích hoạt của chúng. Điều này ngăn ngừa phản ứng dị ứng qua trung gian histamine.

Thuốc A.T Fexofenadin  được dùng trong:

  • Điều trị làm giảm các triệu chứng kích ứng do nhiều nguyên nhân gây ra đặc biệt là do thời tiết thay đổi.

  • Điều trị làm hạn chế các tình trạng ngứa ngáy, nổi ban đỏ.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng: 

- Trường hợp viêm mũi dị ứng theo mùa, nổi mẩn đỏ mạn:

  • Liều dùng dành cho người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: mỗi ngày uống 120ml chia làm 2 lần hoặc mỗi ngày 1 lần 180mg.

  • Liều dùng dành cho trẻ em trong độ tuổi từ 6 đến 12 tuổi: mỗi ngày uống 60ml chia làm 2 lần.

- Trường hợp trẻ sơ sinh mắc bệnh suy thận:

  • Liều dùng dành cho trẻ em trong độ tuổi từ 2 đến 11 tuổi: khởi đầu uống 30mg mỗi ngày.

  • Liều dùng dành cho trẻ em trong độ tuổi từ 6 tháng đến dưới 2 tuổi: khởi đầu uống 15mg mỗi ngày.

Cách dùng thuốc hiệu quả: 

  • Thuốc được bào chế dạng hỗn dịch uống nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

  • Uống thuốc trực tiếp.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Không dùng thuốc cho người bị mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

  • Không sử dụng thuốc cho các trường hợp bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận.

LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

  • Chú ý theo dõi khi sử dụng thuốc cho người già, người bệnh suy giảm chức năng gan, thận.

  • Tính an toàn và hiệu quả ở bệnh nhi < 6 tuổi chưa được nghiên cứu.

  • Phụ nữ có thai (không nên dùng, trừ trường hợp thật sự cần và độ an toàn với thai nhi được đảm bảo), cho con bú.

    Các nghiên cứu trên động vật phát hiện các tác dụng phụ trên thai (gây quái thai hoặc thai chết hoặc các tác động khác) và không có các nghiên cứu kiểm chứng trên phụ nữ; hoặc chưa có các nghiên cứu trên phụ nữ hoặc trên động vật. Chỉ nên sử dụng các thuốc này khi lợi ích mang lại cao hơn nguy cơ có thể xảy ra cho thai nhi.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Toàn thân: kích ứng, nổi ban đỏ.

  • Trên hệ TKTW: đau đầu, choáng váng, mệt mỏi.

  • Trên tim mạch: đau tức ngực, thở mệt.

  • Trên hệ tiêu hóa: khó tiêu, buồn nôn, nôn mửa, ỉa chảy.

TƯƠNG TÁC THUÔC

Fexofenadin có thể tương tác với một số chất như sau: 

  • Tăng nồng độ thuốc trong huyết tương khi dùng đồng thời với thuốc kháng nấm Ketoconazole, kháng sinh erythromycin.

  • Giảm hấp thu thuốc khi dùng cùng với các thuốc kháng acid chứa nhôm hoặc magie.

  • Giảm tốc độ và mức độ hấp thu của thuốc khi đang dùng thuốc điều trị mà uống nước ép cam, bưởi, táo.

BẢO QUẢN

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát.

  • Không để thuốc ở nơi có nhiệt độ quá cao và cũng không để thuốc ở nơi có nhiệt độ quá ẩm thấp.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Cidetuss

Fexostad 180 Stada

Fexihist 60ml

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 28-09-2018, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc Chống dị ứng

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0/ 5 0
5
0%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......