0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Ankitamol vỉ - Giải cảm nhanh, chữa cảm cúm, hắt hơi, sổ mũi,

1 đánh giá | Đã xem: 2347
Mã: V241

2050-11-05 Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Paracetamol, Bột canh ki na, Bột Bạch chỉ
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900 888 633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều các thuốc điều trị giải cảm nhanh, chữa cảm cúm, hắt hơi sổ mũi như paradol extra, ameflu night tab, Akitamol tuy nhiên với những bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc  khác nhau. Bài viết này Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Akitamol vỉ. 

THÀNH PHẦN

  • Acetaminophen với hàm lượng 200mg.

  • Bột canh ki na có hàm lượng 120mg.

  • Bột bạch chỉ có hàm lượng 120mg.

  • Ngoài ra thuốc còn có sự kết hợp vừa đủ của các loại tá dược.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

Dạng bào chế: dạng viên nén.

NSX: Công ty cổ phần dược phẩm Hà Nội- Việt Nam.

CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Akitamol:

  • Acetaminophen hay còn gọi là paracetamol, 1 thành phần xuất hiện trong đa số các thuốc điều trị cảm cúm. Thuốc có tác dụng hạ sốt, giảm đau chống viêm và nó hoạt động theo cơ chế chung của nhóm thuốc NSAID. Đó là ức chế enzym COX làm ngăn cản quá trình chuyển hoá acid arachidonic thành prostagladin, 1 chất tham gia vào cơ chế gây đau sốt cho cơ thể. Thuốc phát huy thông qua cơ chế làm giãn mạch và tăng lưu lượng máu ngoại vi. Tuy nhiên cơ chế này vẫn còn đang gặp phải nhiều ý kiến trái chiều.

  • Bột canh ki na là bột được nghiền nát của vỏ thân cây canh ki na, 1 loại cây được trồng nhiều ở vùng Nam mỹ. Theo các nghiên cứu thì vỏ cây có chứa chất quinin một chất có tác dụng vào trung tâm điều hoà thân nhiệt ở hành não và do đó có tác dụng hạ sốt nhanh cho những trường hợp sốt nhẹ. Ngoài ra quinin còn có tác dụng tiêu diệt kí sinh trùng sốt rét.

  • Bột bạch chỉ: theo các nghiên cứu thì bột bạch chỉ có tác dụng trừ phong thấp, thông khiếu giảm đau nên nó thường được sử dụng trong điều trị các chứng do cảm mạo gây ra, viêm xoang, viêm mũi do tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, giảm đau của nó.

Thuốc thường được các bác sĩ chỉ định dùng cho những trường hợp bệnh nhân:

  • Giải cảm nhanh khi bệnh nhân gặp phải cảm lạnh khi đi gió, đi lạnh về.

  • Làm giảm các triệu chứng cảm cúm như nhức đầu, sổ mũi, hắt hơi, sốt,…

  • Thuốc chỉ có tác dụng điều trị các triệu chứng gây ra bởi các bệnh lý cảm cúm, ốm, sốt.

CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng thuốc: 

  • Với người lớn và trẻ em, trên 12 tuổi: liều khuyên dùng 1-2 viên/lần, ngày sử dụng 3-4 lần, uống săn khi ăn hoặc khi bệnh nhân có sốt. Mỗi lần uống phải đảm bảo cách nhau ít nhất 4-6 giờ. 1 ngày uống tối đa 8 viên.

  • Với trẻ em 4-12 tuổi: dùng liều 1 viên/lần, ngày dùng 3-4 lần.

  • Với trẻ dưới 4 tuổi nên sử dụng các chế phẩm khác để phù hợp với lứa tuổi.

Cách dùng thuốc hiệu quả:

  • Thuốc được bào chế dưới dạng viên nén có 1 lớp vỏ mỏng bên ngoài để tránh sự thay đổi bởi dịch tiết dịch vị. Thuốc được dùng theo đường uống. Nên dùng thuốc sau các bữa ăn để tránh nguy hại cho dạ dày và có thể dùng nếu các triệu chứng xuất hiện rầm rộ nhưng phải đảm bảo dạ dày của bạn không được để trống.

  • Khi uống thuốc bạn nên uống sau bữa ăn khoảng 20 phút và uống với 1 ít nước lọc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định với người mẫn cảm với các thành phần của thuốc hoặc người có tiền sử dị ứng với những thuốc nêu trên.

  • Người có bệnh lý gan thận nặng, suy giảm chức năng gan thận.

  • Bệnh nhân thiếu hụt men G6PD vì quá trình chuyển hoá của thuốc cần có loại men này.

  • Bệnh nhân có tiền sử thiếu máu hoặc mắt các bệnh lý về tim phổi.

THẬN TRỌNG

  • Thuốc chỉ chữa triệu chứng chứ không chữa được các nguyên nhân gây nên bệnh vì vậy cần lưu ý khi sử dụng, trong một số các trường hợp lại vô tình làm mất đi các triệu chứng quan trọng.

  • Thuốc không gây những nguy hiểm đến tính mạng cho phụ nữ có thai và cho con bú, vì vậy khi sử dụng nên hỏi ý kiến của các bác sĩ chuyên khoa.

  • Trong quá trình sử dụng Paracetamol cần phải luôn theo dõi chức năng gan. Tình trạng gan có thể xấu đi, thậm chí viêm gan có thể xuất hiện mà không có triệu chứng báo trước.

TÁC DỤNG KHÔNG MONG MUỐN

  • Xảy ra các phản ứng dị ứng như mẩn ngứa, nổi mề đay, phát ban, nổi mẩn nhiều,…đôi khi nghiêm trọng hơn là sốc phản vệ.

  • Người bệnh có thể gặp các vấn đề về da như vàng da, nước tiểu vàng, vàng mắt.

  • Các triệu chứng của tiêu hoá như lợm giọng, buồn nôn, nôn,...

  • Ngoài ra có thể gặp các trường hợp bệnh nhân sốt  tăng lên, các triệu chứng biểu hiện rầm rộ hơn,…

TƯƠNG TÁC THUỐC

  • Khi sử dụng thuốc với liệu lượng cao và trong thời gian dài cùng với các thuốc chống đông như coumarin, indandion gây nên những rối loạn về đông máu, xuất huyết.

  • Các thuốc tác dụng lên hệ thần kinh trung ương như thuốc ngủ, thuốc chống trầm cảm, thuốc an thần, rượu,… dùng chung gây nên những tổn thương không hồi phục cho các tế bào gan.

  • Khi dùng cùng với phenothiazin có thể gây hạ thân nhiệt quá mức.

BẢO QUẢN

  • Điều kiện bảo quản thuốc là ở nhiệt độ  phòng dưới 30 độ, độ ẩm cân bằng và không có ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp vào để tránh sự phá huỷ của thuốc.

  • Bạn nên đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng để bảo quản được tốt nhất, theo đúng chỉ dẫn mà nhà sản xuất gây ra.

SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Ankitamol lọ

GIÁ 0₫

Bởi Dược sĩ Trịnh Hồng Lý, ngày 31-05-2017, của TrungTamThuoc , tại mục Thuốc hạ sốt, giảm đau

* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
Ankitamol vỉ 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Ankitamol vỉ
5 trong 5 phiếu bầu

Những mã Ankitamol vỉ Chất lượng và đã khỏi bệnh. Thuốc Ankitamol vỉ - Giải cảm nhanh, chữa cảm cúm, hắt hơi, sổ mũi,, Tula Nguyễn Nhà thuốc rất tuyệt với

... hình ảnh
Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......