0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Thuốc Alaxan Blis.20 viên

Mã: V103

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: Ibuprofen ,Paracetamol
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc hạ sốt, giảm đau

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Vũ Kim Huế Bởi Dược sĩ Vũ Kim Huế

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều Thuốc có tác dụng giảm đau do cơ xương như Aralgicxan, Tatanol Flu, Infen – 25. Tuy nhiên với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng thuốc Alaxan Blis.20.

1 THÀNH PHẦN

Nhóm thuốc: Thuốc Alaxan Blis.20 thuộc nhóm thuốc giảm đau, hạ sốt, điều trị các bệnh xương khớp.

Thành phần: Thuốc Alaxan Blis.20 có chứa các thành phần chính bao gồm: 

  • Ibuprofen có hàm lượng 200 mg

  • Paracetamol có hàm lượng 325 mg

Ngoài ra thuốc còn chứa các tá dược khác vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Thuốc Alaxan Blis.20 được bào chế dạng viên nén.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH

Tác dụng của thuốc Alaxan Blis.20

Tác dụng của Ibuprofen:

  • Ibuprofen là dẫn xuất của Arylcarboxylic có tác dụng chống viêm phi steroid.

  • Ibuprofen được hấp thu tốt khi uống, có tỉ lệ liên kết với protein huyết tương là 90 %. Ibuprofen bị chuyển hóa phân lớn bởi gan và thải trừ chủ yếu qua thận dưới dạng không còn hoạt tính.

  • Ibuprofen được chỉ định trong điều trị đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ; hạ sốt.

Tác dụng của Paracetamol.

  • Paracetamol tác động vào vùng đồi gây lên các đáp ứng hạ nhiệt do giãn mạch và tăng lưu lượng máu ở ngoại biên.

  • Paracetamol có tác dụng giảm đau nhẹ và vừa: đau đầu, đau bụng, đau răng, đau bụng kinh…

  • Paracetamol có tác dụng hạ sốt: Giảm thân nhiệt ở người bị sốt.

Chỉ định

Thuốc Alaxan Blis.20 được dùng trong:

  • Giảm thiểu triệu chứng đau: đau đầu, đau vai, đau nhức xương khớp, đau cơ, đau bụng kinh, đau răng.

  • Điều trị đau nhức trong viêm xương khớp, viêm thấp khớp, viêm bao màng hoạt dịch.

3 CÁCH DÙNG - LIỀU DÙNG

Liều dùng

  • Liều dùng điều trị cho người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên/ 6 giờ.

Cách dùng thuốc hiệu quả

Thuốc Alaxan Blis.20 được bào chế dạng viên nén nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống. Uống thuốc với khoảng 30 – 50 ml nước, dùng thuốc sau bữa ăn, uống cách liều ít nhất 4-6 giờ.

Lưu ý: Bệnh nhân cần đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng và thực hiện theo chỉ định của bác sĩ. Bệnh nhân không được tự ý bẻ đôi hay giã nhỏ viên thuốc vì có thể làm giảm chất lượng thuốc và khả năng hấp thu của thuốc trong cơ thể.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

  • Chống chỉ định với bệnh nhân loét dạ dày tá tràng, bệnh nhân suy giảm chức năng gan, thận nặng, bệnh nhân rối loạn đông máu.

  • Bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Bệnh nhân có thể gặp phải các tác dụng phụ sau đây:

  • Trên tiêu hóa: xuất huyết dạ dày, loét dạ dày tá tràng.

  • Trên tim mạch và huyết áp: tăng huyết áp, rối loạn nhịp tim.

  • Trên thần kinh: nhức đầu, chóng mặt, hoa mắt.

6 TƯƠNG TÁC THUỐC

Trong quá trình sử dụng thuốc, có thể xảy ra hiện tượng cạnh tranh hoặc tương tác giữa thuốc Alaxan Blis.20 với thức ăn hoặc các thuốc, thực phẩm chức năng khác như:

  • Thuốc chống đông máu heparin, coumarins, warfarin.

  • Các chất kích thích như rượu, bia.

Bệnh nhân nên thông báo cho bác sĩ biết về các loại thuốc mình đang sử dụng, thực phẩm bổ sung sức khỏe để có lời khuyên tốt nhất trong việc điều trị thuốc.

7 LƯU Ý KHI SỬ DỤNG

Lưu ý khi sử dụng thuốc Alaxan Blis.20

Người bệnh khi sử dụng thuốc cần chú ý một số trường hợp như sau:

  • Thận trọng với bệnh nhân đang điều trị băng aspirin, người cao tuổi.

  • Đối với phụ nữ có thai và cho con bú: Thuốc Alaxan Blis.20 có thể sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú tuy nhiên tuyệt đối không được sử dụng ở liều cao.

  • Sử dụng đúng liều thuốc được ghi trên nhãn tuyệt đối không được sử dụng quá liều vì có thể gây hiện tượng tích lũy thuốc trong cơ thể. Chú ý đọc kỹ lại thông tin trong tờ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc.

Bảo quản

  • Đựng thuốc trong bao bì kín, nhiệt độ từ 25 – 30 độ C, để ở nơi khô ráo tránh ẩm ướt và va đập.
  • Không để thuốc trong tủ lạnh.
  • Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng có ghi trên bao bì trước khi sử dụng thuốc.
  • Bảo quản thuốc tránh xa tầm với của trẻ em, nên để thuốc trong các hộp thuốc y tế gia đình.

8 NHÀ SẢN XUẤT

SĐK: Thuốc Alaxan Blis.20 có số đăng kí là VNB-3038-05

Nhà sản xuất: Thuốc Alaxan Blis.20 được sản xuất bởi Công ty UNITED PHARMA - Việt Nam - VIỆT NAM

Đóng gói: Mỗi hộp thuốc Alaxan Blis.20 gồm 5 vỉ, mỗi vỉ 20 viên.

9 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Amfadol plus

Ngày đăng
Lượt xem: 3042
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Thuốc Alaxan Blis là thuốc nội hay ngoại?

Bởi: Võ Len vào 23/09/2020 2:23:10 CH

Thích (0) Trả lời
Alaxan Blis.20 viên 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Alaxan Blis.20 viên
VL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Alaxan Blis giao hàng nhanh, đóng gói cẩn thận. Mọi người có thể yên tâm mua thuốc tại đây.

Trả lời Cảm ơn (0)
Alaxan Blis.20 viên
MD
5 trong 5 phiếu bầu

Dòng Alaxan Blis.20 viên Uống xong rất tốt. Thuốc Alaxan Blis.20 viên - Thuốc làm giảm đau do cơ xương, Mỹ Dung đã lưu sđt bác sĩ để được tư vấn

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633