0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Alaxan (vỉ 10 viên)

Mã: HM25

Giá: 124.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: United International Pharma
Hoạt chất: Ibuprofen, Paracetamol
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hạ sốt giảm đau

Dược sĩ Khánh Linh Bởi Dược sĩ Khánh Linh

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) được chỉ định điều trị hạ sốt và giảm đau, chống viêm. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc những thông tin chi tiết về thuốc Alaxan (vỉ 10 viên).

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc có thành phần chính là:

  • Ibuprofen với hàm lượng 200mg.
  • Paracetamol với hàm lượng là 325mg.
  • Ngoài ra thuốc còn có sự kết hợp vừa đủ của các loại tá dược.

Dạng bào chế: Dạng viên nén.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Alaxan (vỉ 10 viên)

2.1 Tác dụng của thuốc Alaxan (vỉ 10 viên)

Ibuprofen:

Là một thuốc chống viêm không steroid, thuộc dẫn xuất của indol. Thuốc có tác dụng chống viêm nhiều hơn giảm đau và hạ sốt.

Nó phát huy cơ chế của mình theo cơ chế chung của chống viêm đó là ức chế enzym COX để ngăn sự chuyển hóa acid arachidonic thành PG H2 - một chất trung gian tham gia vào phản ứng đau, viêm và sốt của cơ thể.

Ibuprofen ức chế cả 2 loại COX-1 và COX-2 do đó nó gây nên những tác dụng chung là hạ sốt giảm đau chống viêm do ức chế COX-1 và tác dụng phụ gây ngưng kết tiểu cầu và tổn thương đường tiêu hoá do ức chế COX-2.

Paracetamol:

Đây cũng là một chất có tác dụng giảm đau và hạ sốt mạnh, nhưng tác dụng chống viêm không nhiều.

Nó là 1 dẫn xuất của anilin nhưng cơ chế tác dụng vẫn còn thực sự chưa rõ ràng.

Nhiều ý kiến cho rằng paracetamol cũng ức chế enzym COX, làm giảm tổng hợp PGE1 và E2, làm tăng thải nhiệt do giãn mạch ngoại biên, cho ra mồ hôi, ức chế sinh nhiệt và lập lại cân bằng của trung tâm điều hoà thân nhiệt.

Alaxan (vỉ 10 viên) với sự kết hợp của 2 thành phần trên làm bồi phụ cho nhau những tác dụng còn thiếu để tạo ra 1 sản phẩm phù hợp tốt cho điều trị các chứng đau, cảm cúm, cảm lạnh.

2.2 Chỉ định của thuốc Alaxan (vỉ 10 viên)

Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) được các bác sĩ chỉ định cho những trường hợp đau vùng cơ, xương ở mức độ trung bình và nhẹ như: đau cổ gáy, đau mỏi vai cánh tay, đau lưng, căng các cơ hoạt động nhiều như cơ bắp,…

Điều trị các chứng viêm không do nhiễm khuẩn do các bệnh lý gây nên như viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân, viêm khớp dạng thấp,…

Chỉ định có các trường hợp cảm cúm có các triệu chứng nhức đầu, căng thẳng, sốt,…

Giảm đau cho những cơn đau bụng kinh, bệnh nhân đau sau nhổ răng, thực hiện các cuộc tiểu phẫu.

==>> Quý bạn đọc có thể tham khảo thêm thực phẩm chức năng có cùng công dụng: Lopenca - Thuốc giảm đau, kháng viêm (Dược Hậu Giang).

3 Liều dùng - Cách dùng của thuốc Alaxan (vỉ 10 viên)

3.1 Liều dùng thuốc Alaxan (vỉ 10 viên)

Với người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: liều khuyến cáo dùng 1-2 viên/1 ngày. 1 ngày dùng không quá 4-6 viên và phải đảm bảo mỗi lần uống thuốc cách nhau ít nhất 6 giờ.

Trẻ em dưới 12 tuổi: nên sử dụng các thuốc khác có cùng tác dụng mà phù hợp hơn với lứa tuổi. Nếu không đáp ứng có thể lựa chọn nhưng uống với liều thấp hơn.

3.2 Cách sử dụng thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) hiệu quả nhất

Thuốc Alaxan được bào chế dưới dạng viên nén bao phim có 1 lớp vỏ để tránh tình trạng bào mòn của acid dịch vị. Dùng thuốc theo đường uống, mỗi lần uống với khoảng 100ml nước lọc. Uống sau bữa ăn để tránh tình trạng kích ứng dạ dày.

Mỗi đợt điều trị không nên dùng quá 8-10 ngày. Nếu sau khoảng thời gian đó bệnh tình không thuyên giảm thì nên chuyển sang phác đồ điều trị khác.

Chú ý: khoảng cách mỗi lần uống nên đảm bảo cách nhau từ 4-6 giờ để tránh ngộ độc cho gan.

4 Chống chỉ định

Chống chỉ định với người mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc như paracetamol, ibuprofen, Aspirin các thuốc chống viêm không steroid khác, hoặc có tiền sử dị ứng với những thuốc tương tự.

Bệnh nhân bị viêm loét dạ dày tá tràng hoặc có tiền sử viêm loét vì thuốc càng làm tăng tình trạng viêm loét nặng nề hơn.

Người đang sử dụng các thuốc chống đông để điều trị các bệnh lý khác vì thuốc có 1 tác dụng phụ cần chú ý đến là giảm ngưng tập tiểu cầu.

Bệnh nhân có suy giảm chức năng gan thận, suy gan, suy thận mức độ nặng, người nghiện rượu, xơ gan.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm: Thuốc Hapacol Đau Nhức là thuốc gì, giá bao nhiêu? có tác dụng gì?

5 Tác dụng phụ

Mặc dù thuốc khá an toàn nhưng do sự phối kết hợp của 2 dạng thuốc nên nó vẫn có những tác dụng không mong muốn gây ra cho người bệnh:

Gây ra các vấn đề về thị lực như nhìn mờ, giảm thị lực, màu sắc thay đổi, nhìn đôi, đục thuỷ tinh thể,…

Các triệu chứng về tiêu hoá như buồn nôn, nôn, loét dạ dày tá tràng, nặng nề hơn có thể gây xuất huyết tiêu hoá, nôn ra máu, đại tiện phân đen.

Các triệu chứng về thần kinh như chóng mặt, nhức đầu, ù tai, choáng váng, người mệt mỏi, chán ăn,...

Các triệu chứng về dị ứng như nổi mẩn đỏ, phù, nổi ban, ngứa,...

Hiếm gặp hội chứng Steven-Johnson.

6 Tương tác

Có 1 số thuốc có sự tương kỵ với là Alaxan (vỉ 10 viên):

Các thuốc chống đông máu như heparin, warfarin,...có tác dụng làm tăng chống đông dễ gây nên xuất huyết, chảy máu khó cầm.

Các thuốc gây nên những tác động xấu trên hệ tiêu hoá, làm phá huỷ và gây độc cho tế bào gan như thuốc nhóm NSAID, corticosteroid, các thuốc chứa acetylsalicylic.

Các thuốc an thần thuốc ngủ, thuốc chống trầm cảm,… khi dùng chung với Alaxan (vỉ 10 viên) viên làm gia tăng thêm tác dụng giảm đau nhưng nó gây độc cho tế bào gan.

Ibuprofen làm giảm thải trừ lithi, methotrexat gây nên ngộ độc các chất này.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý và thận trọng

Lưu ý khi sử dụng thuốc: 

Người có dị ứng với các thuốc dạng như aspirin.

Bệnh nhân có tiền sử viêm loét dạ dày tá tràng.

Người đang sử dụng các thuốc chống đông điều trị các bệnh về máu, rối loạn đông máu hay bệnh nhân sốt xuất huyết: cần chú ý thận trọng cân nhắc khi dùng thuốc.

Với trẻ em dưới 12 tuổi: nên sử dụng các thuốc dạng khác phù hợp cho lứa tuổi.

Vì thuốc gây nên những biểu hiện như đau đầu chóng mặt nên bạn hãy nghỉ ngơi sau khi dùng thuốc, không nên làm việc ngay nhất là những công việc ở độ cao, cần sự tập trung cao như lái xe, vận hành máy móc.

7.2 Lưu ý cho bà bầu và phụ nữ cho con bú

Cần cân nhắc khi sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai và cho con bú: nên tham vấn ý kiến của các chuyên khoa.

7.3 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo thoáng mát tránh ánh sáng chiếu trực tiếp gây thay đổi hoạt chất.

Nhiệt độ cần thiết để bảo quản thuốc là dưới 30 độ.

Nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, bảo quản khi dùng thuốc.

8 Nhà sản xuất

SĐK: VD-23414-15.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH United International Pharma.

Đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên.

9 Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) giá bao nhiêu?

Alaxan (vỉ 10 viên) giá bao nhiêu? Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm. 

10 Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) mua ở đâu chính hãng?

Thuốc Alaxan (vỉ 10 viên) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn bác sĩ kê thuốc Alaxan mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt hàng cũng như được tư vấn sử dụng đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 3471
GIÁ 124.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
1 Thích

Thuốc Alaxan Blis.10viên có ship Hà Nội trong ngày không?

Bởi: Võ Luân vào 23/09/2020 2:20:27 CH

Thích (1) Trả lời
Alaxan (vỉ 10 viên) 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Alaxan (vỉ 10 viên)
VL
5 trong 5 phiếu bầu

Thuốc Alaxan Blis.10viên là hàng chính hãng có giá tốt. Mình sẽ ủng hộ những lần tiếp theo.

Trả lời Cảm ơn (2)
Alaxan (vỉ 10 viên)
PH
5 trong 5 phiếu bầu

Sản phẩm Alaxan Blis.10viên Công ty Dược Uy tín. Thuốc Alaxan Blis.10viên - Thuốc hạ sốt, giảm đau, chống viêm, Phạm Hồng Thích nhà thuốc này quá

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633