0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Acetylcystein STADA 200mg

Mã: A08
90.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới
Thương hiệu: STADA
Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Biên soạn: Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:
Lượt xem: 8336
logo
Nhà thuốc
uy tín số 1
Cam kết 100%
chính hãng
Dược sĩ giỏi tư
vấn miễn phí
Giao hàng
toàn quốc

Thuốc Acetylcystein STADA 200mg được chỉ định để tiêu chất nhày trong bệnh viêm phế quản cấp và mạn. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Acetylcystein STADA 200mg.

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Acetylcystein STADA 200mg có thành phần chính là hoạt chất là Acetylcystein với hàm lượng 200mg và tá dược vừa đủ 1 viên. 

Dạng bào chế: Thuốc được sản xuất dưới dạng viên nang cứng.

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Acetylcystein STADA 200mg

2.1 Tác dụng của thuốc Acetylcystein STADA 200mg

Acetylcysteine có tác dụng loại bỏ đờm nhầy trong các trạng thái bệnh lý rối loạn bài tiết đờm nhầy, bệnh nhầy nhớt hay gặp ở trẻ sơ sinh và tác dụng long đờm trong một số bệnh lý đường hô hấp.

Ngoài ra, Acetylcysteine còn có tác dụng giải độc trong trường hợp ngộ độc thuốc giảm đau paracetamol.

2.2 Chỉ định của thuốc Acetylcystein STADA 200mg

Thuốc Acetylcystein STADA 200mg được chỉ định để long đờm trong các bệnh phế quản, phổi cùng với các bệnh hô hấp khác có kèm tiết đờm nhầy đặc quánh.

Ngoài ra, thuốc còn được dùng để giải độc paracetamol.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Acetylcystein Boston là thuốc gì, giá bao nhiêu? có tác dụng gì?

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Acetylcystein STADA 200mg

3.1 Liều dùng thuốc Acetylcystein STADA 200mg

Liều dùng trong trường hợp cần long đờm: 

  • Đối với người lớn: Mỗi ngày uống 3 lần, mỗi lần uống 1 viên tương đương hàm lượng 200mg acetylcysteine.
  • Đối với trẻ em có độ tuổi từ 2-6: Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống 1 viên tương đương hàm lượng 200mg acetylcysteine.
  • Đối với trẻ em dưới 2 tuổi: Mỗi ngày uống 2 lần, mỗi lần uống ½ viên tương đương hàm lượng 100mg acetylcysteine.

Liều dùng để điều trị khi ngộ độc paracetamol:

  • Bắt đầu điều trị với liều 140mg tính theo 1kg.
  • 4 tiếng sau liều đầu tiên, uống 1 liều bằng 1 nửa liều ban đầu.
  • Uống tiếp diễn duy trì thêm 17 liều để đảm bảo tác dụng điều trị.

3.2 Cách dùng thuốc Acetylcystein STADA 200mg

Thuốc được bào chế dạng viên nang cứng nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.

4 Chống chỉ định

Không sử dụng cho người có tiền sử mẫn cảm với bất cứ thành phần nào có trong thuốc.

Không sử dụng thuốc điều trị cho đối tượng là trẻ em có độ tuổi dưới 2 tuổi, nhũ nhi mắc Phenylketonuria.

Chống chỉ định dùng thuốc cho người bệnh mắc kèm hen suyễn và các bệnh liên quan.

==>> Bạn đọc có thể tham khảo thêm thuốc: Thuốc Mekomucosol Sac.200mg - Thuốc có tác dụng làm tiêu chất nhầy

5 Tác dụng phụ

Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn, với mức độ khác nhau tùy thuộc từng cá thể.

Có thể xảy ra đáp ứng quá mức dẫn đến: kích thích co mạnh khí phế quản, nổi ban đỏ, các triệu chứng tim mạch như giảm hoặc tăng huyết áp.

Ngoài ra, bệnh nhân còn có thể gặp một số tác dụng không mong muốn khác như: rối loạn tiêu hóa, nhức khớp, nhiễm toan, suy gan, sốc hoặc nguy hiểm hơn là ngừng thở và ngừng tuần hoàn.

6 Thông báo thay đổi mẫu mới thuốc Acetylcystein STADA 200mg

Thuốc Stacytine 200 CAP là loại mẫu thuốc mới của Acetylcystein Stada 200mg do công ty sản xuất là Công ty TNHH Liên doanh Stellapharm (được đổi tên từ công ty TNHH Liên doanh STADA – Việt Nam).

Hai loại thuốc này chỉ thay đổi về hình dạng, kiểu dáng và tên gọi khác nhau còn thành phần dược chất có chứa trong 2 sản phẩm là tương đương nhau.

===> Bạn đọc có thể truy cập vào link sau đây để xem chi tiết mẫu mới. Thuốc Stacytine 200 CAP - đánh bay đờm đặc nhanh chóng 

7 Tương tác

Không uống cùng thuốc ho, thuốc chống loạn nhịp nhóm nitrat như Nitroglycerin, kháng sinh tetracyclin và một số thuốc ức chế tiết dịch, thuốc có thành phần các chất oxy hóa.

8 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

8.1 Lưu ý và thận trọng

Đối với người bệnh mắc kèm viêm dạ dày và/hoặc suy giảm chức năng gan, cần thận trọng.

Cần giám sát chặt chẽ các biểu hiện của người bệnh trong suốt quá trình điều trị nếu dùng thuốc cho bệnh nhân hen.

Để xa tầm tay trẻ em để tránh chúng có thể đùa nghịch uống phải.

Kiểm tra kĩ hạn sử dụng trước khi sử dụng thuốc.

8.2 Khuyến cáo cho phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú

Thuốc Acetylcystein STADA 200mg được đánh giá là an toàn và hiệu quả trong việc ngăn chặn độc tính của Paracetamol đối với gan ở bà bầu khi điều trị giải độc Paracetamol. Nếu mẹ bầu sử dụng với mục đích khác thì cần hỏi bác sĩ trước khi dùng.

Phụ nữ cho con bú có thể sử dụng thuốc này theo đúng hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ.

8.3 Làm gì khi uống quá liều thuốc Acetylcystein STADA 200mg?

Khi uống quá liều Acetylcystein, người bệnh có thể gặp phải những triệu chứng khá nghiêm trọng, đặc biệt là triệu chứng hạ huyết áp. Ngoài ra, còn có một số triệu chứng quá liều khác mà bệnh nhân có thể gặp phải như: suy hô hấp, tan huyết, suy thận,....

Hiện tại chưa có thuốc giải độc nên thường sử dụng các biện pháp hỗ trợ điều trị để khắc phục thể trạng cho bệnh nhân.

8.4 Bảo quản

Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C. 

Bảo quản nguyên vẹn bao bì thuốc. Thuốc hết hạn sử dụng cần bỏ đúng nơi quy định.

9 Nhà sản xuất

SĐK: VD-22667-15.

Nhà sản xuất: Công ty TNHH LD STADA Pharm.

Đóng gói: Mỗi hộp gồm 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên.

10 Thuốc Acetylcystein STADA 200mg giá bao nhiêu?

Thuốc Acetylcystein STADA 200mg hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá thuốc có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

11 Thuốc Acetylcystein STADA 200mg mua ở đâu?

Thuốc Acetylcystein STADA 200mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để đặt thuốc cũng như được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

Ngày đăng
Lượt xem: 8336
Tổng đài tư vấn sức khỏe 1900 888 633
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi không dùng chung thuốc Acetylcystein STADA 200mg với thuốc nào

Bởi: linh đỗ vào 02/10/2020 1:38:44 CH

Thích (0) Trả lời
Acetylcystein STADA 200mg 5/ 5 2
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Acetylcystein STADA 200mg
XA
5 trong 5 phiếu bầu

thuốc Acetylcystein STADA 200mg hiệu quả lắm, tôi sẽ mua tiếp nếu cần

Trả lời Cảm ơn (1)
Acetylcystein STADA 200mg
VP
5 trong 5 phiếu bầu

Những dòng sản phẩm Acetylcystein STADA 200mg Giá cả tốt ma giao hàng lại rất thân thiện. Thuốc Acetylcystein STADA 200mg - Thuốc trị long đờm, giảm ho, Võ Phượng Đa tạ

Trả lời Cảm ơn (1)
Gửi
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633