0 GIỎ HÀNG
CỦA BẠN
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Mã: HP10

Giá: 36.000
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Thương hiệu: Vidipha
Hoạt chất: Acetylcystein
Giảm 30.000 cho đơn hàng trên 600.000
Giảm 50.000 cho đơn hàng trên 1.000.000
( áp dụng cho đơn hàng tiếp theo )
Thuốc hô hấp

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) có tác dụng làm tiêu chất nhầy. Trong bài viết này, Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy xin gửi đến bạn đọc cách sử dụng và các lưu ý khi dùng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ).

1 Thành phần

Thành phần: Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) có thành phần bao gồm:

  • Acetylcystein hàm lượng 200mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Dạng bào chế: Viên nang cứng.  

2 Tác dụng - Chỉ định của thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

2.1 Tác dụng của thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Acetylcystein là một dẫn xuất N-acetyl tổng hợp của axit amin nội sinh L-cysteine, tiền chất của enzyme chống oxy hóa glutathione. Acetylcystein tái tạo các vị trí liên kết các nhóm sulfhydryl protein tế bào của Glutathione giúp giải độc cho gan một cách hiệu quả. 

Ngoài ra tác nhân này cũng làm giảm liên kết disulfide trong mucoprotein, dẫn đến hóa lỏng chất nhầy ở trên niêm mạc đường hô hấp giúp cho các chất nhầy này bong ra và bị phân hủy. Từ đó hoạt chất này có tác dụng điều trị hiệu quả trong viêm phế quản cấp cũng như mạn tính.

2.2 Chỉ định dùng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Acetylcystein 200mg Vidipha dùng cho bệnh nhân mắc viêm phế quản cấp và mạn tính (giúp long đờm, phân hủy chất nhầy ở đường hô hấp).

Ngoài ra thuốc còn được sử dụng như 1 liệu pháp để giải độc đối với bệnh nhân bị ngộ độc Paracetamol.

3 Liều dùng - Cách dùng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

3.1 Liều dùng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày.

Trẻ em từ 2 - 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày.

3.2 Cách dùng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Thuốc được nhà sản xuất bào chế dưới dạng viên nang uống với nhiều nước.

Thuốc cho hiệu quả tốt nhất khi có sự chỉ dẫn từ phía bác sĩ và chỉ nên được sử dụng trong các trường hợp cần thiết.

===>Mời quý bạn đọc tham khảo thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Dismolan: công dụng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

4 Chống chỉ định

Bệnh nhân có tiền sử bị hen (có nguy cơ xảy ra các phản ứng dẫn đến co thắt phế quản khi dùng với tất cả các dạng thuốc chứa Acetyl Cystein).

Các trường hợp bệnh nhân bị dị ứng với acetylcystein hoặc bất kỳ thành phần nào có trong thuốc.

Trẻ em dưới 2 tuổi.

==>> Xem thêm thuốc có cùng hoạt chất: Thuốc Cadimusol: Cách dùng - liều dùng, lưu ý khi sử dụng

5 Tác dụng phụ

Khi sử dụng thuốc bạn nên lưu ý một số tác dụng phụ có thể gặp phải như sau:

Các dạng thường gặp: Cảm giác buồn nôn, mệt mỏi, nôn.

Các dạng ít xuất hiện: Gây nhức đầu, buồn ngủ, ù tai. Hay một số tình trạng hiếm hơn nữa như nổi mày đay, sưng miệng, chảy nước mũi.

Các tác dụng phụ hiếm khi xuất hiện như: Sốc phản vệ xảy ra trên toàn thân, làm co thắt cơ trơn phế quản dẫn đến hen hoặc có thể làm bệnh nhân sốt, rét run.

Trong tình huống nguy cấp đó thì cách khắc phục hiệu quả nhất là dùng kháng histamin ức chế phản ứng quá mẫn với acetylcystein trước khi sử dụng.

6 Tương tác

Acetylcystein có tính khử nên tương đối kỵ với một số chất mà khi sử dụng có tính oxy hóa.

Không sử dụng đồng thời với các thuốc ho hoặc thuốc có khả năng giảm bài tiết khí quản trong quá trình điều trị.

Một số nghiên cứu cho thấy Acetylcystein có thể xảy ra phản ứng với một số kim loại như: đồng, niken, SắtCao Su.

7 Lưu ý khi sử dụng và bảo quản

7.1 Lưu ý khi sử dụng thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )

Lưu ý khi dùng cho bệnh nhân bị loét dạ dày, tá tràng.

Trong thời gian dùng thuốc, người bệnh không được dùng đồng thời với các thuốc chống ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.

Lưu ý khi dùng cho người hen, người có tiền sử dị ứng.

7.2 Lưu ý khi dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú

Thận trọng khi dùng cho phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.

7.3 Bảo quản

Chỉ cần giữ gìn cẩn thận, không để thuốc tiếp xúc quá lâu với nhiệt độ cao trên 30 độ C hoặc ánh nắng mặt trời sẽ là thuốc bị mất tác dụng vốn có.

Bảo quản thuốc thật tốt để mang lại hiệu quả tốt nhất cho người sử dụng.

8 Nhà sản xuất

Nhà sản xuất: Chi nhánh Công ty cổ phần dược phẩm Trung Ương Vidipha - Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp có 10 vỉ, mỗi vỉ có 10 viên.

9 Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) giá bao nhiêu?

Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) hiện nay đang được bán ở nhà thuốc online Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) mua ở đâu?

Thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) để mua thuốc trực tiếp tại nhà thuốc Trung Tâm Thuốc Central Pharmacy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách.

Ngày đăng
Lượt xem: 2548
GIÁ 36.000₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

Acetylcystein 200mg Vidipha ( Vỉ ) dùng cho bà bầu được không?

Bởi: minh huyen vào 16/05/2021 2:53:57 CH

Thích (0) Trả lời
Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ ) 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Acetylcystein 200mg Vidipha ( vỉ )
MA
5 trong 5 phiếu bầu

Dòng sản phẩm Acetylcystein 200mg vidipha Nhìn bắt mắt. Thuốc Acetylcystein 200mg vidipha - Có tác dụng làm tiêu chất nhầy, Minh Anh Nhà thuốc nhiệt tình uy tín

Trả lời Cảm ơn (0)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900 888 633