0 GIỎ
HÀNG
Giỏ hàng đã đặt
Không có sản phẩm nào trong giỏ hàng!
Tổng tiền: 0 ₫ Xem giỏ hàng

ACEhasan 100mg

Mã: AA1624

Liên hệ
Trạng thái: Còn hàng Hàng mới

Hoạt chất: acetylcystein
Giảm 30.000Đ cho đơn hàng trên 600.000đ
Thuốc Hô hấp

  • Nhà thuốc uy tín số 1
  • Cam kết 100% thuốc tốt, giá tốt
  • Hoàn tiền 150% nếu phát hiện hàng giả
  • Hotline: 1900888633
  • trungtamthuoc@gmail.com

Dược sĩ Lưu Văn Hoàng Bởi Dược sĩ Lưu Văn Hoàng

, Cập nhật lần cuối:

Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều loại Thuốc long đờm điều trị các bệnh về đường hô hấp khác nhau như: Bromhexin, ACEhasan 100mg, Mucosolvan, Ambroxol...Tuy nhiên, với mỗi bệnh nhân khác nhau thì lại phù hợp với từng loại thuốc khác nhau. Bài viết này, Trung Tâm Thuốc xin giới thiệu tới các bạn những vấn đề cần lưu ý khi sử dụng sản phẩm ACEhasan 100mg.

1 THÀNH PHẦN 

Nhóm thuốc: Thuốc tác dụng trên đường hô hấp.

Dạng bào chế: Bột pha dung dịch uống.

Thành phần: Mỗi gói bột ACEhasan có chứa thành phần chính là acetylcystein với hàm lượng là 100mg cùng các tá dược khác vừa đủ 02 gam.

2 CÔNG DỤNG - CHỈ ĐỊNH 

Công dụng của ACEhasan 100mg:

  • ACEhasan 100mg với thành phần chính là acetylcystein giúp làm loãng đờm đặc biệt ở phổi có hoặc không có mủ. Sau khi làm loãng đờm, người bệnh sẽ dễ dàng tống đẩy đờm ra ngoài bằng cách ho.

  • Đồng thời, ACEhasan 100mg còn có thể giúp giải độc và bảo vệ gan ở trường hợp dùng paracetamol quá liều quy định trong vòng 12 tiếng đồng hồ.

  • Cơ chế tác dụng: Acetylcystein khi vào cơ thể sẽ cắt nối disulfua trong mucoprotein từ đó khiến độ đặc quánh của đờm bị giảm đi và như vậy đờm được tống đờm ra ngoài một cách dễ dàng.

Chỉ định của ACEhasan 100mg:

  • Người bị viêm phế quản cấp và mạn tính có bị tăng tiết chất nhầy, có đờm đặc dính khó chịu ở cổ họng.

  • Người bị ngộ độc do sử dụng paracetamol quá liều cũng được chỉ định ACEhasan 100mg để giải độc và điều trị càng sớm càng tốt.

3 LIỀU DÙNG - CÁCH DÙNG 

Liều dùng ACEhasan 100mg:

  • Với các trường hợp cần làm loãng chất nhầy đường hô hấp cần sử dụng với liều như sau:

    • Người lớn và các đối tượng trên 6 tuổi, mỗi lần dùng 2 gói, ngày uống 3 lần.

    • Trường hợp là các bé từ 2 đến 6 tuổi, mỗi lần dùng 2 gói, ngày uống 2 lần.

  • Để giải độc do dùng paracetamol quá liều, ban đầu dùng với liều 140mg/kg pha thành dung dịch 5%, sau 4 tiếng lặp lại liều như vậy và 17 liều tiếp theo là 70mg/kg/lần. 

Cách dùng ACEhasan 100mg  hiệu quả:

ACEhasan 100mg được dùng bằng cách hòa tan với nước lọc rồi uống trực tiếp.

4 CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Không sử dụng ACEhasan 100mg cho người mẫn cảm với bất cứ thành phần nào trong công thức thuốc.

Tuyệt đối không dùng ACEhasan 100mg cho trẻ dưới 2 tuổi, có tiền sử bị hen.

5 TÁC DỤNG PHỤ

Rất hiếm khi có người gặp phải tác dụng phụ do dùng ACEhasan 100mg như buồn nôn, đau đầu, ù tai, mẩn ngừa, viêm miệng…

Nếu bạn gặp phải triệu chứng bất thường nào gây khó chịu cho cơ thể mà nghi ngờ do sử dụng ACEhasan 100mg cần ngừng thuốc lại và thông báo cho bác sĩ.

6 TƯƠNG TÁC

Không dùng ACEhasan 100mg cùng với các thuốc có tính chất oxy hóa.

Trong quá trình điều trị bằng ACEhasan 100mg bạn không được sử dụng thuốc khác có tác dụng làm giảm bài tiết phế quản.

Để tránh các tương tác bất lợi ảnh hưởng đến quá trình điều trị, nếu bạn đang điều trị bằng thuốc có chứa acetylcystein mà cần dùng thuốc, thực phẩm chức năng khác cần hỏi ý kiến bác sĩ.

7 LƯU Ý VÀ BẢO QUẢN KHI SỬ DỤNG 

Lưu ý khi sử dụng ACEhasan 100mg:

  • ACEhasan 100mg có thể sử dụng được cho phụ nữ đang mang thai và cho con bú.

  • Không dùng thuốc ACEhasan 100mg khi đã quá hạn sử dụng ghi trên bao bì hoặc có sự biến đổi về thể chất, màu sắc.

  • Cần theo dõi chặt chẽ ở người có nguy cơ bị hen, thận trong với người điều khiển phương tiện và máy móc nếu dùng ACEhasan 100mg.

  • Không được tùy ý tăng hay giảm liều của ACEhasan 100mg nếu chưa có sự chỉ dẫn của bác sĩ.

  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc có chứa acetylcystein với những người mắc bệnh gan, thận, viêm loét dạ dày tá tràng.

Bảo quản ACEhasan 100mg: 

  • Cần lưu giữ ACEhasan 100mg ở nơi có nhiệt độ phòng dưới 30oC, độ ẩm thấp và tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ.

8 NHÀ SẢN XUẤT 

SĐK: VD-15582-11.

Nhà sản xuất: ACEhasan 100mg được sản xuất trên dây chuyền công ty TNHH Ha san - Dermapharm, Việt Nam.

Đóng gói: Mỗi hộp ACEhasan 100mg gồm có 30 gói, mỗi gói có chứa 2 gam thuốc bột.

9 THUỐC ACEhasan 100mg GIÁ BAO NHIÊU?

Thuốc ACEhasan 100mg hiện nay đang được bán ở nhà thuốc An Huy - trungtamthuoc.com, giá sản phẩm có thể đã được cập nhật ở đầu trang. Hoặc để biết chi tiết về giá sản phẩm cùng các chương trình ưu đãi, bạn có thể liên hệ với nhân viên nhà thuốc qua số hotline 1900 888 633 để được tư vấn thêm.

10 THUỐC ACEhasan 100mg MUA Ở ĐÂU?

Thuốc ACEhasan 100mg mua ở đâu chính hãng, uy tín nhất? Bạn có thể mang đơn mà bác sĩ có kê thuốc ACEhasan để mua thuốc trực tiếp tại Nhà thuốc An Huy tại địa chỉ: Ngõ 116, Nhân Hòa, Thanh Xuân, Hà Nội. Hoặc liên hệ qua số hotline/ nhắn tin trên website để được tư vấn sử dụng thuốc đúng cách. 

11 SẢN PHẨM TƯƠNG TỰ

Thuốc Acecyst

Thuốc Antimuc 100 sac

Thuốc Acetylcystein Boston

Thuốc Acemuc Sac.200mg

Ngày đăng
Lượt xem: 71
GIÁ 0₫
* SĐT của bạn luôn được bảo mật
* Nhập nếu bạn muốn nhận thông báo phẩn hồi email
Gửi câu hỏi
Hủy
0 Thích

cho tôi hỏi thuốc ACEhasan 100mg có tác dụng phụ nào không?

Bởi: giang phạm vào 01/10/2020 3:37:55 CH

Thích (0) Trả lời
Thuốc ACEhasan 100mg 5/ 5 1
5
100%
4
0%
3
0%
2
0%
1
0%
Chia sẻ nhận xét
Đánh giá và nhận xét
? / 5
Gửi đánh giá
Hủy
Thuốc ACEhasan 100mg
GN
5 trong 5 phiếu bầu

thuốc ACEhasan 100mg hiệu quả và an toàn

Trả lời Cảm ơn (1)
vui lòng chờ tin đang tải lên

Vui lòng đợi xử lý......

1900888633